1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tớ hay bị sốt nhẹ vào buổi chiều, có sao không nhỉ?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi patituchi, 16/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

à, bổ sung thêm là tớ không dùng thuốc hạ sốt gì hết, vì chỉ là sốt nhẹ và kèm những triệu chứng như trên thôi, tớ không thấy nó ảnh hưởng nhiều lắm tới công việc, nhưng vì cảm thấy lo lắng, nên hỏi kinh nghiệm mọi người coi sao. Cám ơn đã trả lời. tiếp tục vote cho những câu trả lời hữu ích
  2. anbinh1

anbinh1 Thành viên quen thuộc

Nhất định là phải đi Bác Sĩ rồi.
    Phải đi khám B.S ngay. Càng sớm càng có lợi. Tới nơi B.S sẽ hỏi các câu tương tự như các người đã hỏi ở trên. Sau đó B.S còn hỏi nhiều câu hết sức riêng tư trong quá khứ của bạn (gọi là truy khảo) để tìm ra nguyên nhân và điê trịc cho bạn. Theo nhưng điề bạn kể và trả lời trên đây thì tình trạng sức khoẻ của bạn đáng quan tâm lắm. Nhắc lại : đáng quan tâm lắm lắm.
    Nhưng bạn an tâm. Làm việc điêu độ, ăn uống đầy đủ, tinh thấn phơi phới và tập thể dục thương xuyên thì bạn sẽ khoẻ như vo ngay.
    Chúc sức khoẻ và vui tươi.
  3. patituchi

quá khứ của tớ hoàn toàn chẳng có gì đáng phải lo lắng cả, tớ sinh hoạt khá điều độ (chỉ khá thôi, vì nhiều khi không điều độ, có thể thức khuya, bỏ bữa, vì tớ chả có hứng thú ăn uống), tinh thần thì luôn "phơi phới", nói tóm lại là rất tưng bừng. Keke, cơ mà lại bị thế nhưng dù sao cũng vote bạn 5* (khì khì, lâu lâu rồi chả có người vote lại cho tớ, hay nhân tiện cho tớ xin 5*, vì quan tâm tới sức khỏe của chính mình )
  4. anbinh1

quá khứ của tớ hoàn toàn chẳng có gì đáng phải lo lắng cả, tớ sinh hoạt khá điều độ (chỉ khá thôi, vì nhiều khi không điều độ, có thể thức khuya, bỏ bữa, vì tớ chả có hứng thú ăn uống), tinh thần thì luôn "phơi phới", nói tóm lại là rất tưng bừng. Keke, cơ mà lại bị thế nhưng dù sao cũng vote bạn 5* (khì khì, lâu lâu rồi chả có người vote lại cho tớ, hay nhân tiện cho tớ xin 5*, vì quan tâm tới sức khỏe của chính mình )
    [/quote]
    -- Tôi vứa bình chọn 5 sao cho bạn. Tưởng sẽ là người thứ 32 bình chọn. Không ngờ khi bấm, họ nói . có lỗi khi bình chọn. Loay hoay mai vẫn chưa được.
    Bạn yên chí đi. Tôi sẽ tặng bạn 5 sao.
    -- Nhưng nhất định là bạn phải đi khám B.S. Mới đầu thì tôi nghi bạn có những vấn đề thầm kín khiến bệnh như thế, không dám nói với ai, cả B.S. Khi ấy tôi đã tính đê nghị bạn nên tới một B.S xa lạ (thì dễ nói hơn)... Còn nếu không có bệnh gì mang tính riêng tư thì B.S dễ kiếm ra nguyên nhân lắm. Chẳng hạn sốt rét ngã nước hay thiếu máu như bạn gì đó nói...
    -- Chuac sức khoẻ và mọi sự như ý.
  5. patituchi

-- Tôi vứa bình chọn 5 sao cho bạn. Tưởng sẽ là người thứ 32 bình chọn. Không ngờ khi bấm, họ nói . có lỗi khi bình chọn. Loay hoay mai vẫn chưa được.
    Bạn yên chí đi. Tôi sẽ tặng bạn 5 sao.
    -- Nhưng nhất định là bạn phải đi khám B.S. Mới đầu thì tôi nghi bạn có những vấn đề thầm kín khiến bệnh như thế, không dám nói với ai, cả B.S. Khi ấy tôi đã tính đê nghị bạn nên tới một B.S xa lạ (thì dễ nói hơn)... Còn nếu không có bệnh gì mang tính riêng tư thì B.S dễ kiếm ra nguyên nhân lắm. Chẳng hạn sốt rét ngã nước hay thiếu máu như bạn gì đó nói...
    -- Chuac sức khoẻ và mọi sự như ý.
    [/quote]
    bậy nào, vấn đề thầm kín là vấn đề gì nhưng tớ có nghe nói là những bệnh liên quan đến hô hấp thường gây sốt vào buổi chiều, tớ rất hay bị ho, chưa rõ nguyên nhân, lúc đầu tưởng do thời tiết, nhưng tình hình này fải đi bác sỹ thật.
    ah cám ơn vì 5* của cậu nhá, tớ lên 32 rồi, keke.
  6. Nick1102

Nick1102 Thành viên mới

Khả năng nhiễm Lao là rất cao.
    Bạn nên đi khám bác sĩ ngay
  7. patituchi

lao cơ á, sợ thế thế fải đến bệnh viện nào, hay đi khám tổng thể ở 108?
  8. anbinh1

lao cơ á, sợ thế thế fải đến bệnh viện nào, hay đi khám tổng thể ở 108?
    [/quote]
    Thế mà cũng hỏi được .
    Người ta chỉ nghe kể mà đã nghi đủ thứ rồi. Nghi cả lao nữa.
    Bệnh lao là bệnh khá thông thương ở ta, B.S nào cũng biết. Chụp quang tuyến x là ra ngay.
    Đầu tiên hãy đi khám tổng quát đã. Họ nghi bệnh gì thì sẽ tìm kỹ bệnh đó. Nếu họ không có phương tiện thì họ sẽ chuyển đi nhờ các đồng nghiệp hay các trung tâm, các bệnh viện.
    Nhớ là tới nơi chỉ khai các triệu chứng thôi. Đừng có nói trước là tôi bệnh này, tôi bệnh kia. Để cho họ khám rồi mới hết sức tế nhị hỏi . tôi có thể bị lao không....
  9. MrQuestion3

MrQuestion3 Thành viên mới

Mình đoán bạn bị "tâm" bệnh nhiều hơn đấy. Có thể ban đầu là do thể trạng không được tốt; khi thể trạng không tốt cộng với thần kinh không vững thì dẫn đến tâm bệnh. Đừng lo lắng nhiều quá, sống lạc quan lên nhé
  10. haidinh3686

haidinh3686 Thành viên mới

sak, tâm bệnh cơ á? nói thật, tớ có thể hoàn toàn tự khẳng định tớ không hề có tâm bệnh. Tớ sống vui vẻ lạc quan, chắc tại cậu chưa biết nên phán liều rồi. Nhưng dù sao cũng cảm ơn cậu vì đã quan tâm tới sức khoẻ của tớ, keke.