1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tớ hỏi về máy Blackberry

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi smilinsinh, 22/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smilinsinh

smilinsinh Thành viên quen thuộc

Tớ hỏi về máy Blackberry

Nhờ các cao thủ chỉ giáo giúp tớ vụ này:

Dòng máy BlackBerry có thể cài các ứng dụng hay ho gì trên máy để sử dụng? Nên cài những gì vào máy ạ?

Tớ dùng máy được một thời gian rồi nhưng vẫn chưa tận dụng được hết cái hay của nó, mong các bác chỉ giáo thêm.
  2. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Trước tiên để dùng hết các ứng dụng của BB thì bạn nên xài gói BIS. còn nếu ko xài BIS thì ko tận dụng được hết chức năng của BB.
    Còn ko bạn vẫn có thể push mail qua mấy trang của các anh tung của. Nhưng push mail là dành cho mấy người nhiều việc, phải check mail thường xuyên, reply liên tục thôi ấy.
    Có thể dùng để làm GPS, down sách, các application khác (nhiều lắm tớ ko biết kể sao ) nhưng ở VN tớ ko biết nhiều hay ko, tớ ở bên này, lôi BB ra có thể ngồi chơi tỉ mẩn cả buổi. Chát chít thì như máy tính (cái gì cũng có, còn có 1 cái dành riêng cho BB, nhắn tíu tít ko mất tiền tin nhắn)
  3. antichrixt

antichrixt Thành viên mới

Hỏi thế này thì vô cùng lắm. Mỗi người có một thói quen sử dụng khác nhau, sao mà nói hộ nổi được
    Bạn dùng BB nào vậy?
  4. De

De Thành viên rất tích cực

Cái gói dịch vụ của bọn Vịt Teo cho BB đắt lòi ra, mà không biết có đầy đủ tính năng như bên Sing không, ta nhà nghèo không dám sài nên không biết nàng ạh. Nàng vác con BB ghẻ của nàng về VN thì cũng chỉ ngang cơ với Nokia 1100 thôi.
  5. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Con BB của em ko ghẻ nhá. Con của chàng mới ghẻ
  6. smilinsinh

smilinsinh Thành viên quen thuộc

Ờ tớ dùng Tour 9630.
    Cái câu tớ hỏi có ý rằng là: các bạn dùng BB và thấy ứng dụng nào hay ho mà các bạn khoái nhất thì kể vài cái cho tớ nghe. Chứ tớ vẫn chỉ đang dùng đến mấy cái chức năng nghe nói đọc viết thôi.
  7. MrFox8x1

MrFox8x1 Thành viên mới

Tất cả các chức năng của BB các máy khác đều làm được. BB chỉ hơn cái là làm những việc đó một cách pro. Thế nên, kể các ứng dụng của BB ra đây thì sẽ có nhiều bác sẽ bảo là con này cũng làm được, con kia cũng làm được. Nhưng vấn đề là làm như thế nào. Với BB, ưu điểm nổi bật nhất của nó là có bàn phím QWERTY. BB không có bàn phím cứng thì mất đi một nửa những gì hay ho.
    Cá nhân tớ thì có những ứng dụng này tớ hay dùng đến:
    - Bộ phần mềm của vnbb: Addonits, MeterBerry, Tiggit Mail... khá hay. Thích nhất cái Addonits, mọi cuộc gọi đến, gọi đi nó đều lưu sang Calendar, khi hết 1 cuộc gọi mình có thể chèn đoạn note nội dung cuộc gọi đó vào và có thể xem lại khi cần thiết. Cuộc gọi đi - bên kia bắt máy thì máy mình rung nhẹ một cái, báo hiểu kết nối rồi mới đưa lên Alo. Cái này cũng hay vì khi đang kết nối, sóng từ do điện thoại phát ra rất mạnh, ảnh hưởng tới củ đậu
    - Txtforward: Sao lưu sms, email gửi đi, gửi đến sang một hòm thư backup như gmail, yahoo...
    - Mobipocket Reader: Đọc sách. Ở đâu, và bất cứ lúc nào cũng có thể lôi ra đọc. Có thể tự làm sách, làm tài liệu... đưa vào. Cái này có thể tùy chỉnh cỡ chữ to bé. Hơn hẳn iphone./ ipod.
    - Acendo Money: Quản lý tài chính cá nhân. Hỗ trợ synch, backup với phần mềm trên pc.
    - Báo Mới Mobile: Tổng hợp tin tức từ các báo mạng. 5p cập nhật 1 lần.
    - Ngoài ra còn có các phần mềm không thể thiếu như Google Map, Gmail, Beejive, BBdict... Nói chung, với BB bạn có thể làm được nhiều việc hơn là một chiếc điện thoại.
    Mình dùng Bold 9000
  8. apollo123

apollo123 Thành viên rất tích cực

Chú Dê chắc chưa bao giờ sờ vào cái BB.