1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tớ mua hàng trên mạng, bạn nào ở Ấn hè này giúp tớ xách hộ về VN với

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi viethuong279, 04/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Tớ mua hàng trên mạng, bạn nào ở Ấn hè này giúp tớ xách hộ về VN với

Cười làm quen cái đã

Chả là tớ có order mấy bộ saree trên mạng. Khổ nỗi saree thì chả đắt mấy, nhưng tiền ship sang Nga chỗ tớ thì đắt khủng hoảng Chỗ nào rẻ thì nó cứa 20$, chỗ nào đắt thì nó cắt cổ 60-80$ liền. Nhưng ở trong phạm vi India thì nó free shipping, thế mới đau.

Nên là tớ đang gấp rút tiến hành nhờ mấy bạn đang du học ở India giúp xách saree về hộ tớ. Tình hình là tớ đã nhờ được một nường nhà mình xách hộ một bộ về Việt Nam rồi.

Nhưng lòng tham tớ không đáy Tớ muốn order đến 4 bộ cơ Mỗi bộ nặng từ 700gram --> 1.1kg.

Bạn mà tớ nhờ chỉ xách hộ được một bộ thôi. Vì vậy bạn nào có lòng tốt, hè này về mà vali còn trống chỗ thì giúp tớ xách hộ mấy bộ còn lại với. Tớ nghĩ hè này cũng nhiều bạn về, mỗi bạn giúp tớ khiêng một bộ về thì cuối cùng cũng hết.

Tớ đã thanh toán tất tàn tật các thứ tiền, họ sẽ ship đến tận nhà của bạn nào có lòng định giúp tớ.

Tớ cám ơn mọi người nhiều nha, nghĩ thấy tớ cũng phiền ghê, nhưng không "nhờ vả" thế này thì cái chuyện đợi nó ship sang Nga rồi cứa cổ gần 100$ tiền shipping charge chắc tớ chỉ có mơ quá

Thanks again

Được viethuong279 sửa chữa / chuyển vào 21:54 ngày 04/06/2008
  2. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

4 bộ cũng không phải là vấn đề gì!! Chỉ có điều sợ nó ship hàng không tới được.
  3. nicefashion

nicefashion Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi là : vải ở ấn độ là nhiu/mét thế
  4. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Vải thì là vải gì ạ? silk, lụa, nhung, cotton, gấm...., và điều quan trọng vẫn là ở bang nào? Hỏi một câu bâng quơ khó trả lời quá.
    By the way, hôm qua ra tiệm ở Bangalore hỏi vải silk là 200Rs một met (xấp xỉ 84K VNĐ), có 100 màu để lựa chọn, nhìn khá được. Vậy tôi muốn hỏi ngược lại là giá này đối với VN là mắc hay rẻ??
    Được drpth sửa chữa / chuyển vào 05:35 ngày 07/06/2008
  5. nicefashion

nicefashion Thành viên mới

hả ! ở VN có 50k/m thôi à , tức là khoảng 125Rb chứ mấy. sao lạ vậy ta, chắc là vải ở đó tốt hơn vải nhập khẩu vào VN rồi. thế mà tớ cứ tưởng rẻ hơn, để qua đó mua. Cảm ơn thông tin của bạn nhiều nha
  6. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Ko kịp đọc topic này, giờ này em đang vi vu ở Singapore mất rồi :D
    Nhưng mờ hè này nhiều người về lắm, nhanh thì vẫn kịp đấy chị ạ :D
  7. lien2k

lien2k Thành viên mới

Cac ban dang du hoc o Hyd gan ve Viet Nam lam on cho minh ke mot bo Saree ve day voi, minh dang o HCM. so la anh ban minh dang o Hyd mua cho minh mot bo Saree nhung fee ve day mac qua, neu duoc cho minh address, Anh ban minh se mang den address cua ban nao co long tot giup do. Thanks moi nguoi nhieu lam ( mod oi, em khong biet tai sao em danh dau khong duoc, Mod thong cam cho em, dung xoa bai cua em, yeu Mod lam )
  8. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Bạn hỏi nhờ mod Hiếu đi, mod đã giúp mình một lần rồi.
    Tiện thể cảm ơn mod Hiếu lần nữa nhé vì đã giúp tớ rất nhiệt tình. Tớ mặc bộ saree ấy lên đẹp lắm, ai cũng khen, nếu không có mod giúp thì chắc gì nó đã về được đến tay tớ
  9. lien2k

lien2k Thành viên mới

Cam on VH nhieu lam, minh kham phuc chuyen ty cua VH lam lam, co len VH nhe. hic hic Mod Hieu or Ceme co ve thi giup minh nhe, minh se hau ta sau.
  10. oma123

oma123 Thành viên mới

Saree bình thường là bao nhiêu 1 bộ thế nhỉ? Tớ vừa được tặng 1 bộ tuyệt đẹp giá khoảng 300$. Mặc lên chao ôi là lùng nhùng, nhưng thích mê.