1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tớ muốn hỏi về concealer..

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nothinglastz, 18/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nothinglastz

nothinglastz Thành viên quen thuộc

Tớ muốn hỏi về concealer..

Tớ định mua cho đứa bạn ý mà. Nhưng nó cũng chưa dùng bao giờ, tớ thì càng.. mù tịt. Sợ mua về nó dùng có mệnh hệ gì thì.. nên mới mò lên đây thắc mắc . Có mấy vấn đề là:
    - Concealer có nhất thiết phải chọn tone màu gần với màu da ko?
    - Khi đi ra ngoài bôi concealer, khi về bỏ đi và đắp mặt nạ đc ko?
    - Bôi nền rồi make up nhẹ, rồi lại trát concealer lên có đc không?
    - Loại nào dùng tốt (giá ko quan trọng lắm).

Chị em trả lời giúp nhé
  2. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

1. concealor nên mua 2-3 màu cùng lúc tác dụng che khuyết sẽ tốt hơn, nên chọn mua 1 màu sáng hơn 1 màu tối hơn da để mix
    2. đã là make up thì phải có moisterizer , lotion v.v..trc khi make up và sau khi đi về nhà xoá sạch hẵng bôi các thứ khác lên
    3. dùng base xong thì conceal, sau đó muốn conceal thêm thì phải dùng found nước chứ có powder lên rồi thì dù có dùng concealor gì cũng cakey
    4.cái này chị chịu khó vào topic cũ mà xem nhé em thấy make up 4ever được
    chắc có mấy topic về concealor và found fiếc đấy
  3. MerSoo

MerSoo Thành viên mới

thường thì người ta khuyên nên mua 2 màu để mix
    ngoài ra còn một số màu concealer chuyên dụng như màu xanh lá để che mụn đỏ, vàng nhạt để che quầng thâm mắt
    nếu bạn ko nhiều khuyết điểm quá, mà cũng ko cần make up pro quá thì mua màu tiệp màu da nhất, hoặc sáng hơn 1 chút cũng đc
    quan trọng là cách đánh nữa mà
    concealer cũng là mp nên dĩ nhiên về nhà phải tẩy trang cẩn thận rồi
    mình còn thấy mọi người nói dùng concealer nhất thiết phải dùng base để nó ko bị ăn vào da
    thường người ta bôi base rồi concealer, rồi found (phấn nền), rồi màu mè gì lên thì tùy
    nếu da đẹp thì thực ra chả cần cả concealer cả found :))
    nhưng theo mình thì nếu dùng con rồi thì phải dùng cả found nữa
    mình dùng con ko mà bụp luôn powder lên bị cakey lắm
    thực ra đôi khi vội mình hỉ base rồi con thôi :)) nhưng dĩ nhiên ko đẹp, dễ bắt bụi, bóng dầu
    căn bản con như quần áo lót ấy mà :))
    có ai mặc quần áo lót ko ra đường đâu
    à còn dưỡng ẩm mình thấy mọi người nói cũng tùy người
    nếu da dầu thì bỏ qua cũng đc
    còn loại tốt mình chưa dùng nhiều nên ko rõ lắm
    nhưng thấy có cái concealer 2 đầu của maybe được khen nhiều
    concealer của M.A.C cũng đc nhiều người dùng lắm
    mình thì đang dùng cái của NYX, rẻ hơn M.A.C nhiều nhưng theo mọi người dùng cả 2 review thì chất lượng cũng ko kém mấy đâu
    mình dùng thấy khá thix, mịn phết
    copy của bà Sper cái review bên shop bà í
    NYX Concealer Jar
    NYX concealer được khen ngang ngửa với MAC concealer. Xong tớ post review ở dưới cho mọi ngừoi đọc nha ^^. mọi ngừoi cứ search thử google là ra cả mớ review về cái này, toàn khen ko hà. 180k
    Màu Light nha
    I am such a sucker when it comes to buying concealer because I am willing to try any concealer to cover up my dark circles and any other blemishes that occasionally pop up. I have bought tons of concealer from drugstores to even high-end brands, and have had mixed results in the sense that some were okay and did the job, but none that really outlasted in terms of performance and giving me a fresh-awakened look to last all day?"until now.
    I tried the NYX Concealer in a Jar and let me tell you how amazing this miracle in a bottle is! First of all, the packaging. It is so cute! It''s a tiny round jar, but don''t let the size fool you! It has A LOT of concealer in side to last you a very long time, and what I love is how tiny it is to even keep in your purse for any touch ups. Second, it''s very creamy and glides on easily. I use a concealer brush, scrape some of the concealer in the jar, and DAB it from the inner corner of my eye to the outer to cover up my dark circles, and then DAB with my finger or a wedge-sponge to blend together. You don''t want to wipe the concealer from side to side because that just takes off some of the concealer and you will end up using more giving you a cakey look, and instead whatever you are trying to conceal is much more noticeable and prominent. You just want to use a little bit and dab it across, a little goes a long way with this concealer!
    I have tried concealers that were TOO water-based and ended up sliding off under my eyes, making me look even more tired, worst of all, when you are trying to conceal a red pimple and it fades off so that everything shows! I even had concealers that were super thick that once I put my foundation over it, you can see that it settled in the lines and was very cakey. I also hated those concealers that claim to be waterproof and last all day, but wouldn''t even make it to lunch time! But with this NYX Concealer jar that is NEVER a problem and what I truly enjoyed was that it lasted all day with me. I was also hunting for a concealer that gave me the same look as the moment I put it on, ''till the time I came home after a long day at work; and this definitely does it. For you gals on a budget looking for a good dupe of MAC Cosmetics Studio Fix Concealer.
    http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2056644/trang-7.ttvn
    gọi là múa rìu qua mắt thợ thôi
    chứ tớ cũng chả phải sành sỏi j
  4. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Cái hộp concealer mà có mấy ngăn mấy màu ấy, của hãng nào thì tốt nhỉ
  5. midori235

midori235 Thành viên mới

Tớ xem clip dạy makeup của michelle phan thấy cô ý dùng concealer thường xuyên mà đâu cần found đâu. Nhãn concealer đc dùng nhiều nhất là của Lise Watier (viết đúng ko ta?), hay Bobby Brown chi chi đó.
    Tớ conceal cg xài EM lun nên ko recommend cái j cả, vì thực ra concealer của EM ko thật tốt, kể cả có pha vào kem dưỡng rồi mới apply vẫn cakey sao í... Dùng dạng kem/liquid vẫn hơn
  6. nothinglastz

nothinglastz Thành viên quen thuộc

Cảm ơn nhé mọi người nhiệt tình quá!! Đã vote mỗi người 5(*) rồi nhé. Tức là sẽ phải dùng 2 hộp 1 tối 1 sáng này, lotion...v.v. thì dĩ nhiên là có rồi . Có thể mua của maybe, NYX hay MAC nữa này

Ah còn chuyện có phải dùng found hay không thì tớ thấy mấy "chuyên gia" bảo là optional. Hừ dù sao thì cũng có con bạn làm "chuột bạch" rồi . Tớ sẽ test kỹ càng với nó trước để áp dụng cho gf sau, hehe.
    Thanks mọi người 1 lần nữa
    Được nothinglastz sửa chữa / chuyển vào 01:00 ngày 19/03/2009
  7. thaobe91

thaobe91 Thành viên mới

e là big fan của bobby brown hehe :P
  8. bemo

bemo Thành viên mới

concealer của EM dùng thích hơn của MAC ( dòng Studio Fix hẳn hoi nhé ) ! tự nhiên và đẹp và dễ sử dụng hơn nhiều . Của mac khô quá và hơi bắt sáng . Thành ra nếu không khéo dễ làm nổi cái xấu lên hơn là che đi .
  9. huong121

huong121 Thành viên quen thuộc

Hàn Quốc nổi tiếng là đất nước có nền công nghiệp tiêu khiển hàng đầu châu Á với sự xuất hiện đẹp đẽ, thời thượng của các ngôi sao trong làng điện ảnh, âm nhạc,… Công nghệ make-up (điểm trang) đã góp phần to lớn vào thành công đó cũng như tạo được ấn tượng mạnh mẽ trong mắt bạn bè thế giới về khuôn mặt rạng ngời, sắc nét của người lừng danh mỗi khi đứng trước công chúng. Do đó, Hàn Quốc luôn là địa điểm học tập lý tưởng cho những bạn trẻ ở các nước châu Á thậm chí là châu Âu muốn theo học chuyên ngành make-up này.
    Xem thêm:
    - khóa học trang điểm chuyên nghiệp
    - dạy trang điểm cô dâu chuyên nghiệp
    Không ai có thể phủ nhận được những ích lợi, những mặt tốt mà công nghệ make-up mang lại với rất nhiều hình thức khác nhau: điểm trang từng bộ phận trên khuôn mặt, trang điểm cô dâu, trang điểm theo mùa, điểm trang theo đặc thù công việc, trang điểm theo phong cách các thập niên 1930, 1940,… Make-up đã đem đến niềm hạnh phúc cho những ai còn mặc cảm về sắc, giúp họ tự tín trong giao du cũng như thuận tiện hơn trong cuộc sống song song làm các thần tượng Hàn Quốc trở thành long lanh hơn trên sân khấu.
    Nhằm đáp ứng nhu cầu đó, học viện dung nhan bích Nguyệt Academy và Hàn Quốc chuyên sâu SBS đã cùng hiệp tác nhằm cung cấp khóa đào tạo chuyên ngành make-up dành cho những bạn trẻ muốn trở nên một chuyên gia trang điểm chuyên nghiệp.

Nội dung: Khóa học điểm trang

Lưu ý: công cụ trang điểm
    - học trò cần phải sử dụng quờ các loại phương tiện để học cách điểm trang
    - Các loại phương tiện bao gồm:
    - 1 hộp đựng công cụ, chổi lông, kem lót, phấn nền, phấn tạo bóng mắt, bộ son môi, phấn má…Học sinh sẽ dùng vơ các loại công cụ này trong quá trình học và vẫn được mang theo bộ công cụ điểm trang này bên mình để dùng về sau.

Khi đăng kí tham gia khóa học, các bạn trẻ sẽ được trải nghiệm môi trường tập hiệu quả: phương pháp có hệ thống cho việc dạy và học, hợp với mỗi người. Quá trình quản lý việc học của học viên luôn diễn ra một cách chu đáo, cẩn thận.

Sau khi dự khóa học, học viên sẽ nhận được chứng chỉ của khóa học. Đây là chứng chỉ đặc biệt giá trị, được coi như một tấm giấy thông hành để các học viên có thể cỡ các công việc liên quan tới make-up tại khắp mọi nơi trên thế giới. Tuy nhiên, rất nhiều nhà nước trên thế giới cũng như Việt Nam không cấp chứng chỉ này mà gần như chỉ Hàn Quốc – cường quốc về thẩm mỹ mới có.
    Nguồn: http://daynghetrangdiem.edu.vn
  10. huongabc1

huongabc1 Thành viên quen thuộc

Những bước điểm trang đơn giản dưới đây sẽ giúp cô nàng da dầu sở hữu khuôn mặt bừng sáng.

3 lý do khiến bạn gái phải dùng nước xịt khoáng
    Gội đầu ngay dễ gây hỏng tóc
    Mẹo chăm da dầu ngừa mụn trong mùa hè
    bước 1: Loại bỏ chất dầu
    Tìm hiểu thêm:
    - hoc trang diem co ban
    - day trang diem
    điểm trang cho da dầu

Tránh dùng tuỳ ý các loại sữa rửa mặt thường ngày. bạn hãy dùng loại xà bông dành riêng cho da dầu để rửa mặt. Rửa thật kỹ vùng chữ T để làm giảm bớt lượng dầu trên da, giúp da khô thoáng và sạch hơn. Dùng bông gòn thấm dung dịch se lỗ chân lông thoa đều lên cả thảy bề mặt của khuôn mặt.

bước 2: Phấn lót

điểm trang cho da đầu

Hẳn các bạn đã thấy quen thuộc với những loại phấn lót giúp kéo dài tuổi thọ lớp phấn trang điểm trên khuôn mặt bạn. Đối với những cô nàng da dầu, ngoài phấn lót ra, cần thoa thêm một lớp kem chống bóng nhờn lên vùng chữ T (bầu mắt và mũi). Trong trường hợp này, nhiều cô nàng còn dùng gel có tinh chất lô hội làm phấn lót cho vùng mắt và môi vì kem lót thông thường không có nhiều tác dụng với họ.

bước 3: Phấn điểm trang

trang điểm cho da dầu

Đây là điều mà vô khối nàng mặc phải, thật ra thì bạn không nên chú trọng quá vào phấn trang điểm vì đánh 1 lớp dày lên mặt chỉ làm bạn trông cứng đờ mà đôi khi còn bị loang lỗ do phấn không đều. bí kíp là chỉ nên tán phấn ở những điểm cần chú ý để trội khuôn mặt thôi để có vẻ ngoài cuốn hút nhé.

bước 4: lông mày và mắt

trang điểm cho da đầu

Đối với da dầu thì ưu tiên là bạn có thể kẻ Chân mày đậm vì nó sẽ khiến da mặt trông có vẻ không nóng bức vì tiết quá nhiều dầu, đặc biệt là gam màu trung tính khá hợp với các nàng da dầu bởi vậy hãy nhớ nhấn nhá một tẹo ở đuôi mắt để mắt trông sâu hơn và thiên nhiên hơn nhé. Kẻ mí mặt thật mảnh thôi và chuốt mascara thật cong, trông bạn lại ráo thôi,

bước 5: Phấn má phấn

điểm trang da dầu

Đừng nên sử dụng những tông màu oắt hay quá tối như màu hồng cẩm chướng, màu đất sẫm hay màu nâu đỏ nhé. Chọn phấn màu hồng da và tán từ đỉnh gò má tán đều ra phía ngoài. Son màu hồng đất nhạt sẽ giúp đôi môi trở thành sắc nét hơn rất nhiều. Thoa thêm chút son bóng vào giữa môi để tạo sự gợi cảm cho nụ cười.

bước 6: điểm trang môi

trang điểm cho da đầu

trước tiên là dùng kem lót: Kem lót giúp môi mềm mại, mịn màng và lên màu son chuẩn hơn. Không quá cầu kì, bạn có thể dùng kem lót chính là những thỏi son dưỡng không màu để tạo độ ẩm cho đôi môi.

Tiếp theo là kẻ viền môi: bạn có thể đường viền trước hoặc sau khi tô son đều được, nhưng quy trình chuẩn thì kẻ viền môi trước khi thoa son sẽ giúp đôi môi của bạn được gọn hơn. Nếu bạn muốn một vài môi dày, căng mọng hơn thì vẽ õ đường viền ngoài ở hai vành môi trên với màu gần như son môi của bạn. Sau đó chải nhẹ để đường viền mờ bớt đi là ổn nhé!
    >>>> day makeup