1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tớ rất thích "bản tình ca mùa đông " vì.....

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi epok, 17/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. epok

epok Thành viên quen thuộc

tớ rất thích "bản tình ca mùa đông " vì.....

hôm qua tớ đã xem xong bộ film này , hình như film này được bầu chọn là bộ film ăn khách nhất của năm .Và tớ rất thích Bae Young Jun (diễn vai chính trong film)...hehe công nhận là ko thể ko thích anh í được

Name : Bae Yong-june
    Date of Birth : August 29. 1972.
    Birthplace : Mapo, Seoul
    Height : 181 cm
    Weight : Flexible weight as altering the cast...
    Blood Type : Type O
    Family : Father, Mother, Sister
    Graduated : Il-mun preschool/ Myung-il elem./ Baejae mid./ Hanyoung high./
    attending to FTM(Film,TV&Multimeadia) in school of art of Sungkyunkwan University
    Awards : Rookie award of 1995(KBS), Valuable actor award and Popularity award of 1996(KBS),
    Popularity award of 1997. 2002 (BackSang Award)

Hobbies : Fishing, Reading and Watching Movies
    Specialities : Swimming, Water-skiing, Snow-board, Bowling and Kendo
    Favorite looks : Jeans, Gym suits, Headgear, Sun glasses Goals : Film director, professor
    Car owned : Black Equus
    What his mom saw in the dream when pregnant : Blue Apple
    Habits : take shower every free moments
    Drinking Capacity : 2 bottles of Soju
    Nasty habits when drunk : Getting Asleep
    For relax : Exercise

Ideal type : A wise girl in a word... (like Annette Bening)
    Most Precious : Camera, Movie posters and diaries
    Motto : Humane Life!
    Merits : excellent analysis on characters - non distinguishable if it's he or the character
    Respecting Actors : domestic - Ann Sunggee, Int'l - Robert Deniro, Al Pacino
    Respecting Directors : Martin Scorsese, Alfred Hitch****
    Close Stars : Kim Taewoo, Kim Seungwoo, Kwon Ohjoong

người ta làm sao tưởng tượng được, nếu chưa bao giờ sống thật.

Được tanit sửa chữa / chuyển vào 02:53 ngày 18/06/2003
  2. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

tớ chưa được coi phim này , phim này coi ở đâu dzạ ?

đừng bao giờ bỏ cuộc nếu anh vẫn có thể tiếp tục,đừng bao giờ nói ko còn yêu nữa nếu như nước mắt em vẫn có thể giữ chân anh
  3. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Tui thì tui chả thích mấy film hàn Quốc, nên cũng chả xem, chỉ xem 1 tý tập đầu để biết bà con mình mê film HQ vì lý do gì?
    Chậc chậc... 1 kịch bản rẻ tiền nữa của HQ: Cũng là 1 chàng trai nhà giàu, đẹp trai, học giỏi... 1 cô gái ương bướng... Ôi thôi, nói chung là không bao giờ tui có thể nuốt trôi ba cái film HQ sướt mướt và nhàm chán chỉ có thể thu hút được phụ nữ Việt. Nghệ thuật thì không, cốt truyện cũng không. Nếu như bà con để ý chút thì sẽ thấy film HQ bi chừ y chang film Đài Loan ngay ấy bây giờ... nước mắt, lâm ly, những chuyện tình, chết vì tai nạn hoặc ung thư...
    bà con thích nó vì cái gì nhỉ? Nhưng dù sao thì tui cũng còn khoái được cái bài hát của film. Thế thui nhé!
    Ngoan 3 năm, Quậy 1 giờ
  4. Soledad

Soledad Thành viên rất tích cực

Ôi giời ơi, chán 2 ông bà này thế, làm cụt hết cả hứng
    Xem nhiều film HQ quá rồi thấy cũng nhàm nhưng phải nói là phim này hơi bị hay của nó đấy, là em bạo gan thay mặt phụ nữ Việt nói chung nhá Anh Boi Xì Gòn không là phụ nữ Việt thì xích ra cho bọn em bình loạn, ai bảo anh ăn làm chi rồi bảo nó rẻ xiền mí cả khó nuốt
    BTCMĐ vô cùng lãng mạn (là em nghe con bạn em nó bảo thế chứ em mới xem được 6tập thôi, cũng đủ thấy loãng moạn lắm lắm rồi ). Tìm được Tình Yêu chân thành đã khó, đòi hỏi nó phải lãng mạn nữa lại càng khó trong cái thời buổi này. Xem để có một lúc được mơ mộng, được quên đi những vui buồn phiền muộn đời thường, để ước mơ cùng nhân vật... và cho cả chính mình.
    ...hãy để mùa hạ yên nghỉ.
  5. Soledad

Soledad Thành viên rất tích cực

Bạn epok rì rì ơi, bạn e*** lại mấy cái ảnh đê, enter cho nó xuống dòng sau mỗi cái ảnh ý
    ...hãy để mùa hạ yên nghỉ.
  6. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Nghe người ta đồn rằng :
    BTCMĐ (A winter song) : dài 28 tập. Một câu chuyện tình diễn ra trong suốt mùa đông.
    Diễn viên Bé- Răng-Sún (Bae Yong June) qua bộ phim này được bầu trọn là nam diễn viên được yêu thích nhất năm 2002 cuảa KBS thì phải.
    Bé Răng Sún : Một khuôn mặt lạnh như tiền. Nhưng đôi mắt như có hồn.
    Vẵn là con nhà giàu, đi học nước ngoài, về quê bun bán.
    ..........
    Diễn viên nữ chính : hình như hơi già - giả nai
    ...............
    Từ từ xem rùi sẽ biết

Lễ phép ngoan hiền với ông bà, cha mẹ.
    Yêu thương đùm bọc anh em
    Giúp đỡ, che chở bạn bè.
  7. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

Ấy ấy , cái bác BSG này đúng là...mù văn hóa phim Hàn nhé . Phim hay thế mà bác bảo là giống Đài Loan à ? Em hỏi bác thế nó giống Đài Loan ở chỗ nào ? Cũng nước mắt nhưng mà nước mắt Hàn nó khác nước mắt Đài Loan nhé . Dòm Đài Loan khóc là bà con cười , nhưng dòm Hàn Quốc khóc là bà con khóc theo đấy . Khác là khác chỗ ấy đấy bác ạ , một bên giả tạo , một bên chân thật đến thế , giống thế nào được .
    Đồng ý với đồng chí Sol , phim Hàn có cái hay và cũng có cái dở của nó , giống như Giày thuỷ tinh vậy , mình xem đến đoạn cô em bị ung thư là phát ngán , nhưng vẫn ráng coi cho đến phút cuối vì diễn viên họ đóng hay qua , tình cảm quá , chuyện xạo , ngán còn hơn ăn xôi nhão , thế mà họ vẫn làm cho nó diễn biến hấpdẫn , lấy nước mắt của khối người ( trong đó có tớ ...)
    Phim BTCMD hay cực quý vị ạ . Hồi Tết Rose đi mướn đĩa về xem trước , nhưng ướn ở đâu cũng không được vì người ta đã mướn hết trơn rồi . Quý vị nào xem rồi cho tớ biết kết thúc phim thế nào được không ạ . Nghe báo nói là kết thúc không hạnh phúc , còn có người nói kết thúc sẽ thành đôi , chả biết thế nào cả . Sốt ruột quá đi thôi .
    Bắt tay đồng chí Sol một lần nữa , cái vụ loãng moạn này chúng ta lại hợp nhau đấy .....
  8. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Chán quá, tối nay chẳng được coi ttập 11-12.
    Trên này ko bắt được. Chắc là về mướn phim coi.

Mình đã ngắm kĩ cái Bé Răng Sún, hay thiệt.
    Lúc nào lạnh, thì khuôn mắt ấy lạnh như tiền á.
    Còn khi Bé cười, tuyệt thiệt. Chắc nhiều cô chết vì nụ cười đó lém.
    Tớ thích Bé Răng Sún bỏ kiếng ra, chà chà, đôi mắt như biết nói. Đôi mắt tình yêu.
    Tức quá
    Mình sẽ đi sửa đôi mắt của mình, gắn cho nó 1 cái speaker ở trong , để nó cũng biết nói. Và sửa nó có hình trái tim, tượng trưng cho tình yêu

Lễ phép ngoan hiền với ông bà, cha mẹ.
    Yêu thương đùm bọc anh em
    Giúp đỡ, che chở bạn bè.
  9. Violetmoon

Violetmoon Thành viên quen thuộc

tớ xem rồi , kết thúc có hậu , và chả có ung thư đau , lãng mạn lắm , bác BSG phải xem rùi mới fat biểu ý kiến nhá , nhứ đánh giá như vậy là thiếu khách quan , anh bae young jôn đẹp trai thật , mà đóng cũng hay , tóm lại là tớ thích
    You must remember this
    A kiss is still a kiss
    A sigh is just a sigh
    The fundamental things apply
    As time goes by ......
  10. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Thiệt tình thì tui thấy caí topic nì hổng dành cho tui gùi, mà cũng hổng cho các bác trai xem luôn. Từ đầu đến cuối chỉ thấy các gà mái khen, khen hoài khen mãi mà hổng thấy nói làm sao cho tui phải tò mò mà xem, mà còn ghét thêm á.
    Chỉ có gà trống duy nhất lên tiếng (mà hổng thấy khen hay chê gì hit) là tanic@. Tui vẫn bỏ phiếu chống nhá.
    Coi như các bác gà maí thất bại trong cchuyện quảng bá cho phim hàn guì.
    Ngoan 3 năm, Quậy 1 giờ