1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TO THE ONE I LOVE..................

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi linhmeomeo, 07/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Có một bài hát của 98 degree mà em rất thích tên là "The hardest thing". Bài hát đó nói về một người đàn ông đã có vợ nhưng lai đem lòng yêu một cô gái khác, cô gái đó cũng rất yêu người đàn ông này. Nhưng cuối cùng anh ta quyết định quay lại với người vợ của mình bởi vì "cô ấy rất tốt với anh và cô ấy xứng đáng được hưởng hơn thế" Và điều khó khăn nhất là khi anh ta phải nói với người iu của mình rằng anh không yêu cô ta, anh ta không thể nói cho cô ấy biết là cô ấy có ý nghĩa đối với anh như thế nào. ............
    Em, anh và cả cô ấy đang rơi vào một trường hợp tương tự như thế, chỉ có điều, cô ấy chưa là vợ của anh mà thôi. Một cái khác nữa đó là anh đã không cư xử như người đàn ông trong bài hát này, anh đã có cô ấy nhưng lại muốn có cả em. Em đã nghĩ rằng, nếu anh đối với em giống như người đàn ông trong bài hát này thì chắc em đã không rời xa anh đâu. Có lẽ đó là một điều may mắn, bởi em đã nhận ra anh chỉ là một kẻ tham lam, anh không muốn mất cái gì hết. Có lúc em tự hỏi liệu em có phải là người duy nhất mà anh đối xử theo cách đó?
    Bây giờ tất cả đã qua, em và anh đã không còn là bạn của nhau theo đúng nghĩa của nó nữa. Dù sao em vẫn muốn chúc anh hạnh phúc, một lời chúc thật lòng. Em muốn khuyên anh một điều: Hãy trân trọng những gì anh đang có. Và........

Sống ở đời chết là điều chẳng mới
    Nhưng sống thật lòng cũng chẳng mới gì hơn.
  2. shadowprincess

shadowprincess Thành viên quen thuộc

chị thật là một người con gái độ lượng hén (nghe chuyện giống chuyện cổ tích quá) nhưng dù là cổ tích hay thực tế thì người con trai kia cung ko xứng đáng với tình cảm của mình hay đáng để mình buồn nên ' FORGET HIM' . vote chi 5 * để vui lên hén.
  3. hitori_vodanh

hitori_vodanh Thành viên rất tích cực

con trai đa tình thì nhiều, nhưng những người đa tình chẳng qua là do họ có nhiều người yêu quá... họ cũng muốn chọn trong số đó một người thôi... cần thêm thời gian để xác định bản chất một con người... không bênh vực cho cái ông mà bạn nói trong bài nhưng mà tốt nhất là nên suy nghĩ một chút... người ta thường hay nhìn hiện tượng để thổi phồng thành bản chất lắm...
    ---------------
    But only love can say -- try again or walk away...
    But I believe for you and me...
    The sun will shine one day...
    So I'll just play my part...
  4. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

làm seo de tui tim duoc 1 nguoi như linhmeomeo nhỉ...
    dung bun nua ma,,,tui khoc theo aaaa

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........
  5. linhmeomeo

6. linhmeomeo

Hờ,mún tìm tôi chi zậy? Ông có muốn tìm cũng đâu có gì khó đâu, wa yahoo tìm là thấy ngay à: khongxinh_nhung_duyen. Mà ông có khóc theo thật không zậy? Chà nếu mà thật thì tôi cảm động lắm đó nha!
  7. linhmeomeo

Có vẻ như bạn đang bệnh cho người đó, cho dù bạn nói không phải nhưng tôi cảm thấy thế. Bạn chắc là cũng đã từng trải qua chuyện này rồi đúng không? tôi đoán vậy thôi, có thể là bạn đã nói đúng, bởi hình như người mà tôi nói trong bài này cũng khá đào hoa mà thế cho nên mới.......
  8. shadowprincess

shadowprincess Thành viên quen thuộc

9. linhmeomeo

Hì hì, vậy hả, vậy chị xin lỗi em nha, để chị vote cho em 5* coi như bù trừ nha.
  10. friend_or_love

friend_or_love Thành viên rất tích cực

bài viết rất hay và có ý nghĩa!
    thank you for loving me [/size=10]