1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tỏ tình không thành công

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi anhtuoimeo, 18/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhtuoimeo

anhtuoimeo Thành viên quen thuộc

Dear các bác,

Em sn 87, gái thì 91 chưa bắt đầu với ai, nhưng em nghe kể cũng có mấy người thích tỏ tình rồi.

Chuyện của em là sau khi em tỏ tình thì gái bảo là cần thời gian. Xong gái nhắn tin là chuyện hôm nay coi như chưa từng xảy ra. Sau đó chúng em coi như chưa có gì vẫn nhắn tin vui vẻ, đi chơi như bình thường.

Hiện tại từ lần đầu gặp mặt đến giờ được gần 4 tháng rồi, em thì tỏ rõ là em thích gái muốn đi chơi với gái.
    Gái thì hiện tại đang ở thế chủ động hơn em rất nhiều, hôm trước em có ôm gài thì gái có bảo là đừng hy vọng gì ở em. Hôm đó em cả gái uống cafe tối, em thức đến sáng không ngủ được. Gái thì bảo cũng thức đến mãi tầm 3h mới ngủ được.

Xong chúng em lại nói chuyện như bình thường, em vẫn tỏ ra quan tâm gái.

Các bác cho em xin vài lời khuyên với.
  2. hatrang1995

hatrang1995 Thành viên quen thuộc

em này thích c rồi đấy, có cơ hội thì triển thôi :v
  3. hunghau12

hunghau12 Thành viên quen thuộc

Thích e này rồi đới :D
  4. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

ôm xã giao thôi gì mà nóng thế
    gái đang ngắm nghía ấy mà
  5. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

vâng trong đầu đang nghĩ phải tỏ tình thì chắc đét cmn là gái ko kết chủ top cho lắm, theo như kinh nghiệm xương máu của em, thì ca này chả có cửa để hy vọng, mới ôm xã giao thôi mà, lúc nào chịch đc hẵng tỏ nhé
    phoenix_px2002 thích bài này.
  6. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

top à!
    MÌnh hiểu tình cảm của bạn với gái như nào! nhưng không đồng nghĩ với việc tình cảm của gái dành cho bạn cũng nhiều như vậy.
    chỉ là do bạn sốt sắng quá nên mới tỏ tình trong khi tình cảm của gái chưa đủ
    cái này trong văn học nó gọi là "cầm đèn chạy trước ô tô" .
    hiện tại cứ tiếp tục xây dựng hình ảnh bản thân, quan tâm đến nó và tránh những sai lầm gà ra. khi nào cảm xúc của nó đủ " chín" tự khắc sẽ quan tâm, và thể hiện tình cảm với bạn theo cách của con gái.
    Good luck!
    krugerphoenix_px2002 thích bài này.
  7. hatrang1995

hatrang1995 Thành viên quen thuộc

cách nhanh nhất để chinh phục 1 cô gái là cho cô ta lên thớt :v nói vậy thôi chứ đừng làm liều nhé! kẻo mất cả chì lẫn chài :D
    phoenix_px2002 thích bài này.
  8. anhtuoimeo

anhtuoimeo Thành viên quen thuộc

Bọn em bây giờ vẫn bình thường, tình cảm của gấu dành cho em thì càng lớn dần lên.
    Gấu bảo em là chưa đủ t/c, nhưng bảo em là người đầu tiên nắm tay gấu.

Giờ có một người A đi du lịch theo tour và quen gấu, giờ rất hay vào comment fb và công khai tán tỉnh gấu.

Em thì chỉ like ảnh của Gấu hoặc stt mới chứ chưa comment bao giờ.

Giờ em phải làm sao các bác nhỉ
    nguoi_ve_noi_dau thích bài này.
  9. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

mình chỉ ngại mấy người ít hoặc hiếm khi like, commen on facebook của gấu thôi:)). đó mới là người nguy hiểm
  10. NeverNoWay

NeverNoWay Thành viên mới

Thế này nhé mình trẻ hơn nhiều nhưng mà chuyện tình cảm thì kinh nghiệm với tuổi tác không liên quan nên mình phân tích thế này:
    1/Bạn vồ vập quá, thấy gái đi chơi với mình là tưởng bở nên hành động thiếu kiểm soát (ôm phát nó đề phòng ngay)
    2/Việc nt nói chuyện gái nào cũng thích tám cả, nên có thâu đêm suốt sáng mà nó chỉ chăm chăm cảm xúc của nó không đói hoài gì đến bác thì bác tự hiểu. Giống kiểu thùng rác để đổ ấy.
    3/Cay nhất và dễ bưa nhất là tỏ tình bị từ chối thì 80% tạch. Vì nếu đổ thì chẳng cần nói ra mấy lời đó nó vẫn tự đổ. Đối với con gái theo em câu tỏ tình bọn nó tự ghim trong lòng sẵn rồi. Mình chẳng cần nói nó tự chấp nhận mình thế mới được.
    4/ Trên Fb những thằng xum xoe tán bằng cmt hay like ảnh. Nói thẳng ra chẳng được méo gì,chỉ thể hiện nó rảnh quá không có gì làm(và cái ngu đó lòi ra cho gái thấy). Đồng thời làm tăng giá trị gái lên càng khó tán cho nó. Trừ khi nó quá giàu,quá đẹp trai còn không chẳng phải nghĩ.
    Nhưng ca này hy vọng hơi ít. Bác cố thì 30% hết cỡ vì bác hơi lụy, hơi sai và hơi quáng gà rồi.