1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tớ yêu Ấn Độ

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi bibiminu, 20/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sara_sarah

sara_sarah Thành viên mới

Yêu Ấn độ và bị cha hoặc mẹ hoặc cả cha lẫn mẹ ngay cả họ hàng cũng có thể không đồng ý và tham gia vào phản đối là chuyện thường ngày ở huyện mà ....Kinh nghiệm thì chắc khó trong tình huống này vì không hẳn lý do từ chối của các bà mẹ điều giống nhau muốn xử lý tình huống từ chối thì trước tiên làm theo 2 bước :
    - Kiểm chứng lại tình yêu của 2 người vì chỉ có tình yêu đủ lớn mạnh mới vượt qua được mọi rào cản
    - Phải thật sự hiểu được điểm mạnh và yếu của Mẹ chàng ( hiểu thật rõ nhé ) và những người xung quan ai là người tác động tích cực đến quyết định của Bà nhiều nhất . Nói túm lại là phải hiểu rõ tường tận rồi mới tính kế được ,
    chúc hai bạn sớm hạnh phúc
  2. ak_diepvien007

ak_diepvien007 Thành viên mới

Đang có bài làm về đạo Hindu đây, nhưng tìm tài liệu về Hindu khó quá. Cả nhà giúp ak nhé. Cảm ơn rât rất nhiều ^^
  3. Layla.frog

Layla.frog Thành viên mới

Ak có thể tìm sách triết học phương đông hoặc tôn giáo trên mạng tớ nghĩ ebook nhiều. Cái đấy tuỳ mục đích bài tập nếu như là về vấn đề triết lí hay quan niêm vv thì nên đọc sách triết học. Chắc triết học phương đông thì sẽ dễ tìm hơn là sách riêng về Hindu :)
    Làm bài tốt nhá :D
  4. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Dạo này tớ kết đọc tôn giáo quá cơ. Tại hum trước đọc "ăn, cầu nguyện, yêu" có phần cầu nguyện ở Ấn, vừa đọc vừa lẩm bẩm câu " om navah shival" (không biết viết đúng không), đợt trước anh dạy mìhn câu này. Đọc thix cực lun. Duoc anh tang chuỗi japa mala. hình như cái đó rất quý đối với mỗi người Ấn theo đạo Hindu. Anh nói chuỗi đó mẹ anh làm cho anh, nhưng anh muốn tặng mình (tất nhiên là mẹ anh không biết điều đó). mấy anh Ấn mình quen anh nào cũng mang chuỗi đó theo bên mình. Sau hiệu ứng của cuốn "Ăn, cầu nguyện, yêu" đó giờ tớ đang đọc mấy cuốn Phật pháp...thấy hay ghê lun. khj khj
  5. van_mani

van_mani Thành viên mới

Anh của pinky đeo chuỗi ah, anh của tớ lại đeo vòng sắt khá nặng hêhê

6. bee_qq

bee_qq Thành viên mới

hehe, a của van_mani theo đạo Sikh nên đeo vòng sắt là đúng rùi :) ... may là ko có khoản quấn khăn với đem dao theo bên người hen :))

@ các bạn đang mún tìm hỉu Hindu: có lần có chị nào trên đây có nhắc đến cuốn Namaskar! Xin chào Ấn độ của Hồ Anh Thái. Cuốn đấy ko có ebook, phải mua ở ngoài, mình đã từng đọc rồi, khá là hay & có khá nhìu chương nói về đạo Hindu. Nếu các bạn mún hỉu rõ hơn thì có thể tìm mua cuốn đấy đọc thử nhé!
  7. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Anh của pinky đạo hindu! Khj khj... Nhưng chuỗi đó không phải để đeo hay sao ý! Chỉ để dùng khi cầu nguyện thôi và luôn mang theo bên người
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    hic hic...Pinky cũng tìm quyển đó nhưng hiện tại chưa có tái bản nên không có! hic hic...phải đợi tái bản mất thui! Chứ giờ không thể tìm nổi! Khổ thía! Chú Hồ Anh Thái cũng mới xuất bản một quyển về Ấn độ nhưng hình như là về đạo Phật, một câu chuyện tình hay gì đó! Dày kinh lun!
  8. bee_qq

bee_qq Thành viên mới

Pinky đặt mua online tại đây nè http://sachnamviet.com/index.php?op...askar! Xin Chào Ấn Độ - Phác Hoạ Một Đất Nước

Tạo tài khoản rùi đặt mua, hum sau sẽ có người gọi điện confirm & trong vòng 2 hay 3 ngày sẽ giao sách cho mình, đến giao sách rùi họ mới nhận tiền mà cũng ko thu phí nữa. Mình mua từ trang web này & còn được giảm giá vì trong đợt khuyến mãi. Cuốn sách nói về chuyện tình j đó mà Pinky nói chắc là cuốn Đức phật, nàng Sivitri & tôi. Nếu Pinky ở SG thì chạy ra Fahasa mà mua, đợt rồi về VN mình có ghé Fahasa Tân Định thấy có bán nhưng mà ko mang đi được nên ko có mua :), đọc thử thấy hay thì bảo mọi người nhé :D
  9. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

nhưng tớ ở Hà Nội! Hic hic
  10. bee_qq

bee_qq Thành viên mới

ở Hà Nội thì họ có thể chuyển qua bưu điện hoặc chuyển phát nhanh mà, phí chắc chẳng đáng bao nhiu đâu, Pinky check lại trên web xem