1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tớ yêu Ấn Độ

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi bibiminu, 20/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

hí hí sorry mod nhé
  2. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Bạn cứ đi đi, hội nhà mình có nàng Asthaa cũng đang bơ vơ ở Delhi, bạn sang rồi sẽ được nàng ấy chăm sóc cẩn thận, có khi lại chẳng có thời gian mà đi chơi với bạn Ấn của bạn
  3. balladlove

balladlove Thành viên mới

mây'' bài viết của mood Hiếu rất hay rất thực tế
    cái vụ xe hơi nano đó em đã được nghe rất lâu trên thời sự
    cảm ơn ngài Tata đã cho em và thằng em trai em 1 trận cười gần vỡ bụng>Xe hơi giữa India nắng như đổ lửa,mùi hơn cả nhà bếp mà ko máy lạnh chác chết..Mà sao em cứ tưởng tượng no'' giông'' cái'' xe máy'' 4 chỗ sau đó chụp cái ***g sắt xung quanh thế là thành xe hơi. dân Việt ăn chắc mặc bền chắc không thích xài đồ đó
  4. balladlove

balladlove Thành viên mới

cứ tưởng tượng cái cảnh tắc đường bên Ấn ,ngồi trong xe hơi quạt giấy phành phạch ,ko nhịn nổi cười
    shhhhhhhhhhhhh hắn về rồi phải chat với TY yêu quý đã
    yêu cả nhà
  5. bibiminu

bibiminu Thành viên mới

[red]Jani ko ở VN cũng ko ở Ấn, Jani đang ở Pakistan Minu ạ[
    HAHA, Thế là chị Jani đã đến được với TY của mình rùi, em khâm phục lém lém
    Haha, hum wa em đã đọc Love story của chị , chỉ đọc phần đầu thuï nhưng thấy sao giống chuyện của em wa.
    Đúng rùi, sống trên đời chỉ cần niềm tin là ta có thể vượt wa tất cả...Ngẫm người lại nghĩ đến ta, haha, em cũng mong tình yêu của em cũng sẽ lun đẹp như thếr32)]
    Được bibiminu sửa chữa / chuyển vào 09:17 ngày 21/03/2009
  6. bibiminu

bibiminu Thành viên mới

Ah! Mà sao lần đầu tiên biết hắn, Tr hỏi hắn " Do you know Vietnam ? " Hắn thẳng thừng trả lời " No " and " Where is your country ? " Khó hiểu thật , một Việt Nam anh dũng như thế, đánh thắng cả Mỹ mà lại ko biết . Không giống ấy của Bibiminu
    Hj TR!
    Thanks lời chúc tốt lành của TR nha, Minu lúc nào cũng yêu đời và hạnh phúc với TY của mình. Chúc TR và TY cũng vậy haWả thật là những người Ấn Độ trẻ tuổi biết rất ít về VN, thậm chí họ còn không biết VN nằm ở đâu trên bản đồ thế giới nữa...Nhưng nếu bạn hỏi một người Ấn Độ trung tuổi trở lên , họ sẽ nói là biết về đất nước của chúng ta...Bởi vì họ là những người đã sống trong thời chiến tranh, đã từng biết đến chiến thắng oanh liệt của ta với Mỹ, trong họ lun có một ấn tượng về dân tộc VN anh dũng bạn ah...Bạn cũng thấy đó, trên thế giới này có rất nhiều nơi , có rất nhiều dân tộc mà ta chưa biết đến, những người Ấn Độ khi chưa biết về Vn thì cũng không làm mình bùn...Ta vẫn còn nhiều cơ hội để giới thiệu VN với bè bạn thế giới cơ mà
  7. bibiminu

bibiminu Thành viên mới

Điểm ko tốt của người Ấn cũng nhiều, cũng như các bạn đã kể, nhưng có vẻ như người Ấn sùng đạo lắm thì phải, mà đạo Hindu hình như cũng chỉ khác đạo Hồi có chút xíu thôi phải ko? mình nghe cũng ớn ớn hehe
    Hj, quả thật là người Ấn Độ rất sùng đạo, mà trên đất nước Ấn lại có nhìu tôn giáo nữa chứ, ai cũng cứ bảo vệ tôn giáo của mình nên Ấn Độ gặp khó khăn nhiều trong việc hoà hợp tôn giáo. Và nói đến đạo Hindu và đạo Hồi, hai đạo ấy có vẻ trái ngược nhau chứ không phải giống nhau đâu bạn ah. Tìm kiếm sự hoà hợp giữa hai đạo này lại càng khó khăn hơn...Những người theo đạo Hindu , rất không thích đạo Hồi...Nhưng đây là việc của họ, ta chỉ cần biết rằng sở dĩ người ta tôn sùng một đạo nào đó thì là bởi vì trong đạo đó có điều gì đó tốt đẹp bạn ah
    Nhưng theo ý kiến của mình thì mình thik đạo Hindu hơn, vì đạo đó gần giống với đạo Phật, nó dạy ta biết thương yêu đồng loại , họ sống rất chan hoà và hiền lành...Anh ấy của tớ theo Đạo Hindu, nên anh ấy không anh thịt bò, con bò trong đạo Hindu là một vật thiêng , họ rất tôn thờ nó. Người Hindu phần lớn ăn chay, họ cũng ăn thịt nhưng chỉ một vài lần trong một tháng, khi đó họ sẽ ăn thịt gà hoặc cá...Họ cũng giống như đạo Hồi ở chỗ không thích ăn thịt heo , vì họ cho rằng đó là con vật dơ bẩn... Bạn biết không ? Khi mình yêu ai đó thì mình cũng mún giống với người mình yêu..Thế nên vào mỗi buổi sang , tớ thương đứng hướng về phía Đông , nơi vầng mặt trời bắt đầu chiếu toả những ánh sáng rực rỡ cho vạn vật, rùi mình cầu nguyện, vi thần của anh ấy là thần Rama, trong sử thi Ramayana đó bạn , mặc dù mình không theo tôn giáo nào,nhưng từ khi yêu anh , mình đã như có một đạo để tin tưởng, để hi vọng , nó làm mình rất dễ chịu khi có một nơi để gửi gắm niềm tin...Và, mình bi h đã không ăn thịt bò nữa rùi, dù trước đây rất thik mấy mon Phở bò, bò kho...Nhưng bi h cứ nhìn thấy thịt bò là minh lại thấy rùng mình, chắc về sau , khi đã lấy anh rùi, mình sẽ ăn chay cả tháng lun , đỡ mất công lo sợ bị mập nữa
    Nhưng thức ăn Ấn Độ, dù không có thịt trong đó thì vẫn rất nhiều chất dinh dưỡng, nó được nấu từ nhiều loại gia vị , thức ăn thường có dạng sệt sệt, màu sắc rất nổi bật...Khi mình hỏi anh người Ấn ăn như thế nào, anh nói anh ăn bằng tay, chỉ cùng muỗng khi cần thiết thui, làm như thế là sự thể hiện sự trân trọng những gì Chúa đã ban tặng...Mình nghĩ cũng không có j đáng chê khi ăn bằng tay, chỉ cần ta giữ vệ sinh đôi tay trước khi ăn là được . Không biết gia đình anh ấy có khác gia đình Ấn khác không , nhưng anh ấy thức dậy vào lúc 7.30 sáng, ăn sáng lúc 9h. ăn trưa lúc 13h30'' , khi mình ăn tối thì anh ấy dùng trà với bánh, lúc đó là 18h, và bữa tối của anh ấy là lúc 23 h...Sinh hoạt thật khác với VN bạn nhỉ?
    được teekanne sửa chữa / chuyển vào 08:39 ngày 21/03/2009
  8. ptntran

ptntran Thành viên mới

He he !!! Đọc lài bài của mình thấy mod chỉnh sửa . Xin lỗi lilys nhé !. Tr biết ùi, lần sao ko tái diễn nữa !!!!!
  9. ptntran

ptntran Thành viên mới

Tr đọc câu này xong cười muốn bể cả bụng !!!! Ngộ hennnnn!!!!
  10. ptntran

ptntran Thành viên mới

Bibi hay thiệt ! Bạn đặt niềm tin vào tình yêu của mình thật mãnh liệt !
    Ah! Tr cũng giống như ấy, không thích ăn thịt bò, và thêm điều nữa là Tr ko thích ăn cái gì có cộng thêm từ thịt thôi. Nhưng ngộ có cái là cá, tôm, mực, nghêu, sò, ốc , hến, nói túm lại là hải sản, Tr đều ăn tất tần tật !!!!