1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Toán học cho mọi người!(Các bạn đóng góp nhé)

Chủ đề trong 'Toán học' bởi King_of_god_new, 19/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. King_of_god_new

King_of_god_new Thành viên rất tích cực

Toán học cho mọi người!(Các bạn đóng góp nhé)

Đây đúng là niềm vui cho chúng ta khi mà mãi tới bây giờ mọi người mới có riêng 1 box cho toán học , vui , nhân dịp box ta khai trương em cũng gửi tới box những lời chúc tốt đẹp nhất , mong rằng box toán học sẽ là nơi giao lưu trao đổi giữa những người yêu và ham mê toán , tất cả những ai quan tâm tới Toán đều mong rằng Toán sẽ ngày càng lớn mạnh và phát triển mang lại nhiều đóng góp cho nước nhà trong công cuộc xây dựng đất nước hôm nay!!

HI, em cũng xin đề cập tới vấn đề Toán học , mong mọi người giúp đỡ nhé!
    king of god muốn mọi người cùng nhau giải những bài mang tính đố vui , bởi nếu không đây đâu phải là box toán học mà , tất cả hưởng ứng nhé:

câu 1:có 1 tay thiện xạ bỗng thấy có 1 con gấu trước mặt, theo bản năng tự nhiên thiênj xạ hay không chưa cần, anh quay chân chạy về hướng bắc 100m, may thay con gấu cũng nhát gan , gấu cũng chạy về hướng đông 100m, thấy vậy anh thiện xạ lấy lại can đảm nâng súng ngắm kĩ về hướng nam bắn , =>con gấu chết , hỏi con gấu mầu gì ??????

câu 2:1 người bị 1 tên vau tàn bạo gaim trong 1 căn phòng . phòng có 2 cửa không khoá, mỗi cửa có 1tên cai ngục đứng , biết 1 trong 2 tên cai ngục luôn nói dối, tên kia lại luôn nói thật, nhưng không biết ai nói dối , ai nói thật
    Người đó quyết định sẽ ra cửa nào mà chỉ được quyền hỏi 1 lần và chỉ 1 trong 2 tên gác ngục thôi
    Bên ngoài 1 cánh cửa là 1 chú sư tử đang đói mồi và cửa kia là tự do đang chờ đón!

Có thể nào , chỉ bằng 1 câu hỏi thôi, bạn chọn đúng cửa ra tự do không ?hhii

Các bác hăng hái nhé, mong rằng mọi người đóng góp nhiều nữa nha

Thân!

Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn

Được king of god sửa chữa / chuyển vào 23/07/2002 ngày 10:16
  2. oldmonkey992002

oldmonkey992002 Thành viên mới

ong king of god oi cau 1 tui ko biet nhung cau hai thi qua de,nghe ne:nguoi do chi can hoi:neu tui hoi ong ban cua ong la cua tu la cua nao thi ong ban cua ong se chi cua nao.
    Nhu vay thi neu ong ta hoi gnuoi noi doi thi nguoi noi doi se chi vao cua sinh.Boi vi luc do ong noi doi se biet ban minh(nguoi noi that) se chi cua tu nen ong ta chi cua sinh
    Con neu hoi dung nguoi noi that thi nguoi noi that cung chi vao cua sinh.Boi vi nguoi nay biet la ban minh (nguoi noi doi) se chi vao cua sinh nen anh ta cung chi vao cua sinh
    Vi vay nguoi do chi viec di theo huong 1 trong 2 nguoi do chi la ra tu do.hehhehhehhehh
    [red]tuan
  3. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Được đấy!!!!Mai nhé!!
    Một buổi sáng mùa xuân
    Một đứa bé yên nằm
    Bờ môi dường thầm hỏi
    Có thiên đàng hay không??
    Luôn khóc thương cho những số phận!!
  4. King_of_god_new

bạn không gõ dấu mình đọc khó quá hi
    câu trả lời 2 đó là
    "hãy hỏi :nếu tôi hỏi người kia cửa nào dẫn tới tự do , anh âý sẽ tar lời sao?"Khi đựoc trả lời bạn hãy làm ngược lại ,
    các bạn biết tại sao không ?
    đó là nếu bạn hỏi ngươì nói dối hắn sẽ nói ngựoc lại , câu trả lời của người kia, mà người kia nói thật , nên bạn sẽ nhận được 1 câu nói dối .CÒn nếu bạn hỏi ngưòi nói thật , anh ta sẽ thật lòng bảo bạn câu trả lời ủa người kia , àm tên đó là chuyên nói dối, nên bạn cũng sẽ nhận được 1 câu nói dối
    cả hai trường hợp bạn cứ làm ngược lại, bạn sẽ chọn đúng cửa ra
    Thân!
    Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn
  5. adirtynight

adirtynight Thành viên mới

Con gấu màu trắng...
    I see today with a newsprint fray
    My night is colored headache grey
    Don't wake me with so much.
    Daysleeper.
  6. homoerectus

homoerectus Thành viên mới

Chuyện nhỏ như con thỏ ! Con gấu bị bắn nên màu đỏ.
  7. King_of_god_new

rất hoan nghênh bạn đã trả lời đúng câu hỏi vậy có thể cho anh em biết câu trả lời của bạn dựa trên những lí do nào được không ?
    Con gấu đó đúng là mầu trắng và nó có mầu đó vì lí do gì nhỉ?
    Thân!
  8. King_of_god_new

Xin dành cho các bạn nhưng câu hỏi mang tính giải tri sau những giờ học căng thẳng nhé
    Câu3/Người ta hỏi Nam :
    Bức ảnh trên tường là chân dung ai ?
    Nam Trả lời:
    " Bố của người đó là con trai duy nhất của ông bố người đang trả lời các bạn
    hỏi người trong ảnh là chân dung ai ?
    Câu 4/Cho A, B , C là người
    X,Y,X là thú dữ ăn thịt người
    Cả hai nhóm đều muốn qua sông mà thuyền chỉ chở được mỗi chuyến 2 người hoặc 2 thú dữ mà thôi
    Dĩ nhiên người không bao giờ để số thú dữ vượt qua số người hiện diện được
    Va khó hơn là trong số đó chỉ có A và Z biết chèo thôi
    Vậy làm sao họ cùng qua sông được ?
    Đây là bài toán rất hay vừa mang tính cổ điển mà lại hiện đại , các bạn cố gắng nhé
    Được king of god sửa chữa / chuyển vào 15:07 ngày 24/07/2002
    Được king of god sửa chữa / chuyển vào 16:38 ngày 25/07/2002
  9. zhaowei85

zhaowei85 Thành viên quen thuộc

Tớ xin trả lời câu 1 trước, vì câu hỏi 2 chưa nghĩ ra, người trong ảnh là chân dung của chính Nam đúng ko?
    When you??Tre down and troubled
    And you need someone love and care
    And nothin??T nothin??T is gone right
    Close your eyes and think of me
    And soon I will be there
    To brighten up even your darkest night
  10. King_of_god_new

Mọi người ơi, trả lời cho anh em biết cách suy luận với chứ nhà!
    Ở câu 3, người trong ảnh là con trai của Nam,
    Thật vậy bố của người đang trả lời các bạn (chính là anh Nam, )chỉ có 1 người con trai duy nhất . vậy người con trai duy nhất đó là anh Nam, suy ra Nam là bố của người trong ảnh!