1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Toán học trong giảng dạy ở VN

Chủ đề trong 'Toán học' bởi kakalot, 18/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. annonymous

annonymous Thành viên rất tích cực

Cuốn này của bạn lalala nói mình cũng thấy rất hay, bác Nguyễn Cảnh Toàn mang cả Triết học vào trong đó: "Tập cho hs giỏi toán làm quen dần với nghiên cứu toán học".
  2. King_of_god_new

King_of_god_new Thành viên rất tích cực

Đúng thế , nhưng toán học của chúng ta cũng đang còn phát triển lớn lắm, tiềm năng còn nhiều, điều quan trọng là có phát triển được hết hay không , sách vở tạm thời nếu chưa có chúng ta có thể dịch sách nước ngoài, uơm tài năng đã mà , sau này họ sẽ đóng góp nhiều mà
    Thân aí
    Không tình yêu nào rộng lớn bằng tình yêu của người đem cuộc đời mình hiến dâng cho bạn
  3. Le_khiet2007

Le_khiet2007 Thành viên mới

Theo tớ thì để giỏi toán chúng ta cũng cần một ít ngoại ngữ đủ để dịch những sách toán nước ngoài. Tớ có một cuốn sách số học của Úc mà trình độ tiếng Anh của tớ thì hạn hẹp lắm. Có bài đọc được có bài chẳng hiểu tí gì. Bạn nào biết hiệu sách nào có bạn từ điển Anh Việt chuyên ngành Toán Học thì giới thiệu cho tớ nha. Tớ cần có nó để xem sách ấy mà.

Hu*ng
  4. vn

vn Thành viên mới

Tôi nghe nói BGD có ý định đổi cách làm toán cho lớp một phải không? Hồi xưa thì phép cộng, chúng ta cộng hàng ngang, như bây giờ thì đổi lại hàng dọc?
    Nhật nguyệt hai vần treo trước mặt
    Giang sơn một gánh đặt trên vai