1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

tóc dành cho khuôn mặt dài

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi niin, 22/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. niin

niin Thành viên mới

tóc dành cho khuôn mặt dài

Các chị ơi, hôm đi dự đám cưới, 1 con bạn thời mẫu giáo của em nó nói thế này : " thấy bạn để kiểu tóc dài này được 20 năm rùi ha. , sao ko đổi kiểu đi"
    Em là em muốn đổi lâu lắm rùi, nhưng ko biết làm kiểu gì nữa, cái mặt em nó dài, khi cười thì tròn, hơi thô. Em cũng thích uốn lọn bồng bềnh nhưng ai cũng bảo là nếu làm ko đẹp thì nhìn xơ xác lắm, trông ko những dài mà còn già. .
    tóc em dài ngang lưng cơ, tóc mái cắt ngang.
    Khi đi dự tiệc hay muốn điệu đàng chút thì em chơi kiểu này

Thế thôi à.
    Ko thì bình thường em cột đuôi gà thấp ngang cổ.
    Em ít khi xõa tóc lắm, Sài Gòn nóng thế này, ai sõa được em thấy hay.
    Các ss cho em vải kiểu tham khảo làm mới mình năm 2009 với a.
    Sẽ vote 5* cho chị nào cứu vớt cuộc đời quê mùa của em.
  2. viponl

viponl Thành viên mới

đang định làm topic hỏi thì có ss làm rùi
    mặt e cũng dài, tóc dài ngang hông rồi, giờ vẫn múôn để dài mà muốn có ảnh mẩu để đi cắt kiểu j trông trẻ trung tí, mà thỉnh thỏang cũng hay tự làm xoăn giả nữa nên tỉa đẹp thì làm nó mới đẹp
  3. niin

niin Thành viên mới

hầy, đúng ý đồ của mình luôn.
    Nhưng chưa nghĩ ra.
    Tối nay về nhà, tắm xong, nhân lúc tóc ướt, mình đổi ngôi chẽ, lúc trước chẽ giữa 5:5, bi giờ chẽ 4:6, trông cũng trẻ ra chút.
    Nhưng vẫn muốn tỉa lại tóc để tiện uốn giả khi hứng chí.
  4. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Trước tiên tớ có ý kiến thế này nha, với những bạn có khuôn mặt dài không nên để kiểu tóc dài, suông và thẳng, nó làm cho khuôn mặt bạn trông dài thêm. Cũng may bạn chủ topic để mái ngang nên .. kéo lại chút ít, hihi r23)]
    Có mấy kiểu tóc dành cho khuôn mặt dài, nếu bạn muốn thay đổi toàn bộ nhé
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Nếu vẫn muốn để kiểu tóc dài, bạn có thể tham khảo 1 số mẫu sau, nhung đừng nên để quá dài, đẹp nhất là dài cỡ người mẫu thôi bạn à.[​IMG][​IMG][​IMG]
    Không biết bạn đã có tiệm cắt tóc ruột chưa, nếu chưa mình có thể giới thiệu chỗ mình hay cắt, hehe, cây kéo vàng cắt đàng hoàng nên rất yên tâm. Chúc bạn có một mái tóc đẹp mừng năm mới nha.
    Được RedApple1082 sửa chữa / chuyển vào 00:47 ngày 23/12/2008
    Được RedApple1082 sửa chữa / chuyển vào 00:52 ngày 23/12/2008
  5. kyninh

kyninh Thành viên mới

mặt e cũng dài thượt, hôm trước gặp 1 anh tạo mẫu tóc anh í bảo là nên duỗi cúp [ép phồng] để nó ôm vào mặt mình, nhìn mặt mình tròn hơn dưng mừ e thik uốn éo cơ
    ngày xưa e cũng để tóc dài tới giữa lưng dưng mà trông mặt dài kinh khủng lại già nữa nên cắt phăng luôn, h chỉ chấm vai thui , ai cũng khuyên mặt dài nên để tóc tới chấm vai thôi đừng để dài wa''
  6. legnaelttil

legnaelttil Thành viên mới

Để tóc dài trông già ạ tóc em giờ dài quá giữa lưng cơ óa óa óa
  7. niin

niin Thành viên mới

đã vote cho bạn táo đỏ rùi đó.
    mình thích mấy kiểu tóc ngắn, nhưng mà mama nhà mình ko muốn kiểu này, thích tóc dài cổ điển thôi à.
    với lại mấy kiểu tóc dài của bạn táo đỏ up thì phải uốn éo chút chứ nhỉ.
  8. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Mặt em nghe tả thì sao giống mặt chị thế ..Để mái ngang là đúng rồi vì sẽ làm mặt bớt dài, ko nên làm lọn xoăn bồng bềnh thì (có lẽ ) càng đúng nữa khi mà với thể loạ mặt thô thô thì sẽ rất dễ bị già ...
    Em thích thay đổi thì cứ cắt mái ngang như cũ, còn lại phần tóc kia thì tỉa xuôi xuống như tóc chị xem, đằng truớc ngắn có thế này thôi, nhưng đằng sau dài đến gần ngang lưng rồi...Chị rất thích cái tóc này vì rất dễ mặc đồ .
    Chú thích là tóc chị đã đuợc ép thẳng, nhưng lần này tóc hơi bị chổng nguợc chổng xuôi là do đêm hôm truớc đi ngủ mà tóc vẫn chưa khô hẳn
  9. niin

niin Thành viên mới

à, tóc em mái của em ko để nhìu như của chị đâu, mà chỉ để 1/2 thôi, 1/2 còn lại em cho nó thành tóc sau , vậy tóc sau được nhìu thêm 1 tý, tóc em 1 dạo rụng điên quá nên phải làm như thế.
    vote cho chị luôn.
    còn kiểu nào nữa ko ạ.
  10. viponl

viponl Thành viên mới

em thì chỉ thik để tóc dài thôi, nhưng mà tỉa cao và để mái chéo nhưng dầy dầy 1 chút
    có cái ảnh demo nè, ss nào bít hàng cắt tóc dài đẹp thì chỉ cho e với nhé, mà e sợ nhất là bị cắt ngắn đi quá nhiều
    tóc thì như cô này
    còn mái thì để kiểu này ^^