1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc ngắn như Mỹ Linh thì làm xoăn kiểu gì đây?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cafemuoi, 24/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafemuoi

cafemuoi Thành viên rất tích cực

Tóc ngắn như Mỹ Linh thì làm xoăn kiểu gì đây?

Tớ mới cắt tóc kiểu Mỹ Linh. Cũng hợp lắm, nhưng gần đây hay đi bơi nên tóc lúc nào cũng ướt và xơ, trông hơi mỏng. Nên tớ muốn đi làm xoăn để đỡ phải chăm sóc nhiều...Tìm mãi mà chưa chọn được mẫu nào ưng. Với lại, tóc tớ dạo này cũng mỏng, kiểu này lại ngắn quá. Chị em nào làm tóc ngắn xoăn rồi, chỉ giúp tớ một kiểu với. Có thêm địa chỉ cửa hàng và giá tiền thì tốt quá. Chiều nay tớ muốn đi làm luôn...
  2. cafemuoi

45 phút trôi qua mà không có ai giúp giùm mình rùi. Hu hu. Cả nhà đâu rồi???
  3. nguhen

nguhen Thành viên mới

cái bạn này giống tính tớ, cái gì nghĩ ra là phải làm ngay, thế nên tóc chẳng bao giờ mọc dài ra được. Tớ có mấy kiểu này share với bạn nì"
    [​IMG][​IMG]
  4. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Kiểu tóc ngắn này cũng điệu và đẹp này bạn ,
  5. cafemuoi

Đúng như "Nguhen" nói, tóc tớ "Dài" lắm. Trước kia, hồi cấp 3, tóc tớ cũng mượt mà và dài tới eo. Nhưng sau vụ thất tình , tớ cắt đầu vuông, và thế là từ đó tới giờ tóc tớ chưa bao giờ dài quá vai. Hơn nữa cậy tóc khoẻ nên tớ cũng hay thay đổi kiểu tóc: duỗi, uốn, ngắn, dài tùm lum. Có mỗi nối tóc là tớ chưa thử thôi.Nếu dưới 1Triệu chắc tớ cũng thử liều rồi.
    Đúng là chiều nay tớ định từ cơ quan về đi thẳng ra hiệu làm tóc luôn. Ai ngờ mưa. Tới giờ này mưa không những chưa tạnh mà còn to hơn. Cám ơn bạn đã share cho mấy hình nhưng tóc tớ còn ngắn hơn cô nàng này nhiều. Ngắn như em Mỹ Linh và dài hơn em Thu Minh í. Tớ lại up bài này lên tiếp. Chiều mai tớ có việc bận rồi, không đi làm tóc được. Chắc phải thứ 5. Hy vọng từ bây giờ tới thứ 5 có thêm nhiều bài tư vấn nữa.
  6. tranluuquyen

tranluuquyen Thành viên mới

Giống mình thế nhỉ, tóc tém chải bằng lược năm ngón quen roài Tớ cũng vì đi bơi mà tóc xơ và mỏng, hay là bạn đội nón bơi đi, hoặc về hấp dầu tóc lại. Trước tớ cũng có ý định đi uốn để trông nó bớt đuột, nhưng đứa bạn tớ nó xung phong nó thị phạm làm trước, mà khuôn mặt 2 đứa thì cũng hao nhau, xong nhìn chán lắm còn già hơn nó bình thường nữa. Từ đấy bỏ ý định tuần nào đi bơi nhiều thì hấp dầu xong về thấy tóc bông hơn, cũng ko đến nỗi. Mà tóc bạn ngắn hơn Mỹ Linh dài hơn Thu Minh thì uốn kiểu gì cho... đủ tóc bi j Ý là tóc Thu Minh trc đây nhé bây giờ cắt kiểu Vic rồi.
  7. cafemuoi

Kéo cái bài này lên một chút. Thực ra tóc tớ cx ngắn thật, nhưng sợi ngắn nhất cũng một gang tay. Thế có đủ độ dài để làm tóc xoăn không nhỉ?
  8. nguhen

nguhen Thành viên mới

Chết cười cái mụ này, thôi mụ cố mà nuôi 1 tháng rồi hẵng làm xoăn thành đầu phi dê ngày xưa là vừa đấy.
    Nhưng mà lạ lắm nghe, tóc tôi đang dài, tôi làm xoăn thì mọi người khen đẹp nhưng cắt ngắn đi làm xoăn thì mọi người lại bảo trông già đi đấy. Tôi ân hận lắm, đang nuôi dài lại đây này
  9. cafemuoi

Hi hi. Nhiều người cx bảo tui điên. Có tí tóc mà thay đổi suốt. Nhưng một tháng thì lâu quá. Một tháng thì tui học bơi xong rồi, lúc đó thì có thời gian dùng keo, gel, vuốt tóc tử tế. Mục đích của tui là sau khi bơi, tóc ướt ướt mà trông vẫn ngon í. Vì bơi xong tui đi làm luôn mà, không có thời gian mà sấy khô hay keo, gel gì cả, tóc nó cứ xẹp xẹp í. Giúp giùm nữa đi....
  10. Hisa_Sanjo

Hisa_Sanjo Thành viên mới

Tóc em cũng ngắn và cũng mới làm xoăn nhưng ko ngắn đến mức như Mỹ Linh
    Có mấy kiểu đầu của Halle Berry (Catwoman) Ngắn tũn nhưng cũng làm xoăn
    Chúc chị có kiểu đầu ưng ý .