1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc nhiều dầu, ngày nào cũng gội mà nó vẫn cứ bết vào là sao ạ??

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi notatmydesk, 08/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhyeu9x

linhyeu9x Thành viên mới

Tóc tớ cũng thuộc loại nhìu dầu đây này, nhg mà k đến nỗi là ngày nào cũng fải gội, t thì cứ fải 2 ngày gội 1 lần, để đến ngày thứ 3 trôg nó đã hơi bết bết rồi, thôi thì gội hôm trước cho nó đẹp vậy
  2. iudienbien

iudienbien Thành viên mới

Hé, tóc dầu mà dùng bồ kết thì....... ôi thôi rùi!
    Tóc tớ cũng dầu, dùng clear vàng hợp lắm, dưng mà loại này ko fải cửa hàng nào cũng bán!
  3. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Mình dùng cái này chả thấy khác j cả.
    Cứ đến ngày thứ 2 là nhìn tóc tai kinh rùi. Buồn lắm cơ :((
  4. ratxaugai

ratxaugai Thành viên mới

Hic, cho tớ xin ít dầu
    Đúng là người ăn ko hết kẻ lần ko ra. Tớ thì mong tóc có tí dầu cho nó bên bết ệp ệp xuống tí thôi. 1 tuần ko gội đầu cũng chưa chắc đã thấy dầu
  5. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

ôi giồi ôi, thấy tên topic như thấy vàng.
    tớ để tóc dài thì phần gốc dầu, ẹp xuống, còn ngọn thì khô queo quắt, xơ xác như bù nhìn, đến lúc cắt tóc ngắn ngang vai, cộng thêm cái nồi cơm điện, thì đã bết nay càng bết hơn , tớ y như bạn chủ topic ý, gội sáng thì chiều te tua tơi tả, tóc đã dính dính rồi, hôm sau là coi như bết bệt, cả cty ai cũng hỏi làm gì mà phờ phạc mệt mỏi, tóc tai dính nhơm nhớp thế kia :(
    còn gội bồ kết hay gội vỏ bưởi thì tớ đã kinh qua, và chân tình theo kinh nghiệm cái đầu tớ, thì hoàn toàn ko ổn. bồ kết v vỏ bưởi vẫn làm tóc dầu lắm, lại còn dễ bị gàu nữa, hick hick (chắc cũng ng hợp ng ko), chanh thì ngày xưa tớ gội, giờ lâu quá chắc để test lại.
    giờ tớ chưa có phương án nào ngoài việc cứ 2 ngày lại chăm chỉ chui vô wc ... gội đầu !!!
  6. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

tóc tớ dầu ở chân tóc ý, ngọn tóc thì bình thường, có khi còn khô cong...
    Dùng đủ các loại roài mà vẫn cứ cách ngày gội 1 lần . CHủ yêu là lúc dùng dầu xả là phải xả thật sạch vào. Hjx...
    Mà cái cách dùng chanh ý, cũng bớt dầu đấy
  7. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Jống mìn,cùng nỗi khổ chung đây.Tóc tớ cũng tơ ,sợi mảnh chínhvì thế nên nó dầu càng thêm dầu.Tóc dầu nên 1 ngày là phải gội,đến ngày thứ 2 thì bết vào nhìn ko mê nổi.Thiếu tự tin ko dám đi đâu lun,thử mấy loại rồi mà vẫn ko cải thiện,trời lạnh ngày nào cũng gội ngại ghê,nhưng vẫn phải thế,mà ngày nào cũng gội sợ lại hỏng tóc,đến khổDùng cả bồ kết rồi nhưng chỉ khô đc ngày đầu còn lại vẫn bết bết,cả chanh nữa chỉ cải thiện được chút chút còn ko thì vẫn
    Được tigerfire86 sửa chữa / chuyển vào 22:55 ngày 09/01/2009
  8. aquarius_291

aquarius_291 Thành viên mới

Dùng dầu gội cho tóc khô và dầu xả bôi vào đuôi để trung hòa chị ạ.
  9. autumn81

autumn81 Thành viên mới

Ôi vào đây mới thấy hoá ra cũng nhiều người cùng cảnh ngộ như mình, tóc tơ mảnh và dầu thì thôi rồi, chả hiểu đâu ra mà lắm thế. Ngày nào cũng gội thì xơ hết cả tóc mà dầu thì vẫn dầu, trông chán không thể tả. Gần đây bị rụng tóc thế là dùng cái dầu chống rụng tóc của Thái Dương thế mà đỡ rụng, tóc đen mướt ra dưng mà.... vẫn dầu có điều từ gôi ngày 1 lần chuyển sang 2ngày/ lần. .
    Cuối cùng xác định là chỉ có sống chung với lũ thôi, chả bít làm thế nào. Mình đã kinh qua rất nhiều loại từ đơn giản đến phức tạp, từ rẻ đến đắt như davines, chihsai, loreal, paul mitchell, tigi,...cuối cùng chốt lại là nếu có phải gội hàng ngày thì dùng davines thì tóc sẽ ko bị xơ, nếu tóc đã xơ thì dùng Thái Dương là lại ngon, còn đang định thử dầu gội cho tóc dầu của Bảo Long nhưng mà chưa thấy ở đâu bán. Bạn nào có kinh nghiệm j vào phổ biến cho mọi người với.
  10. notatmydesk

notatmydesk Thành viên gắn bó với ttvnol.com

như thế lại càng dầu hơn á
    nhiều ng chung cảnh ngộ quá
    đọc mãi,chọn lọc mãi...tớ đang test chanh để mai xem tnào
    tiếp tục chưng cầu ý kiến đêy