1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc thưa, mỏng - làm thế nào cho tóc dày lên bi giờ!?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tranlinhlinh, 07/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranlinhlinh

tranlinhlinh Thành viên mới

Tóc thưa, mỏng - làm thế nào cho tóc dày lên bi giờ!?

Tóc em cực kì mỏng. đã thế là có vài chỗ...hoi hói! Mà cái chỗ hói nó lại nằm ở chỗ "hiểm" là ở phía trên trán. Vì thế nên em không thể có cách nào khác là để mái ngố. Em không thể để mái chéo.Tóc cũng chỉ có một cách là để tự nhiên hoặc làm xoăn.
    Em thực sự chán tóc của mình rùi. Em không muốn để một kiểu tóc duy nhất mãi mãi. Em không biết liệu các cơ sở thẩm mĩ có giúp ích gì được không nhỉ? Người ta cấy lông mi được không biết có cấy đựoc tóc không!?[D].
    Mọi người có cách nào giúp em không? làm ơn chỉ cho em với!
  2. enakei

enakei Thành viên mới

ối chị này giốg e kinh khủng.
    hồi xưa tóc e dày dã man. suốt ngày phải đi tỉa cho mỏng. sau vài năm chinh chiến, uốn, nhuộm, tẩy, ép, cắt liên tục, bây h tóc mỏng dính, thưa thớt đau khổ không chịu đc !
    e nghe đồn paul mitchell ( k biết spell đúng k ) có bộ gội xả làm dầy tóc thì phải =.=
  3. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

Hay ấy thử nối tóc xem, cũng kàm cho tóc dầy hơn, nh8ưng với tóc mái thì tớ chịu, không biết làm t hế nào thì đỡ hói, trừ đi cấy tóc, có cấy tóc đấy ấy ạ.
  4. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Bạn này giống mình, hic... Đau khổ thật. Mình đã thử nối tóc mà ko ăn thua, nó chỉ làm cho tóc trông nhiều ra ở giữa đầu trở đi chứ chả che đc là tóc mình mỏng và yếu. Nhất là chỉ vài tháng sau khi nối tóc thì tóc nối sẽ rụng.
    Mình cũng đã thử dùng cái thuốc nhỏ gì của Pháp quên rồi, nhỏ lên da đầu rồi xoa bóp kích thích tóc mọc í. Nhưng ko đủ kiên nhẫn xài nên chẳng thấy có kết quả.
    Cách an toàn nhất và thư thả nhất là chăm chỉ chăm sóc tóc, gội đầu nhẹ nhàng và khoa học, thỉnh thoảng làm mặt nạ dành riêng cho tóc. Sáng ra ngủ dậy trc khi ra đường thì dùng volumizing mousse bôi vào chân tóc rùi sấy, dùng lược tròn dựng chân tóc vồng lên, sấy cho tóc phồng lên. Nhưng mà ở VN thì đội nón bảo hiểm nhỉ ... ... Tớ còn uốn tóc lên rồi tỉa đi kiểu lăn quăn như bọn Nhật í, rùi mousse vcà sấy vào thì cũng cải thiện đc tình hình kha khá.
  5. zim_beo

zim_beo Thành viên mới

hihi tóc mình cũng dầy , trc đi ra hàng cắt tóc toàn bị la vì cắt cho mình lâu quá
    nhưng tự thấy cái giai đoạn làm xoăn rồi nhuộm nhiếc liên tục , tóc rụng đi trông thấy .
    nên khuyên chủ topic là hạn chế động chạm vào tóc , kiếm 1 lọ serum , chân tóc khoẻ thì nó ít rụng.
    Mới lị nghe bảo gội đầu bằng bồ kết tươi thì tóc đen và dầy hơn thì fải
  6. brother_thanhvan

brother_thanhvan Thành viên mới

Thấy ba?o la? du?ng tinh dâ?u bươ?i cu?a Thorakao chống rụng tóc va? la?m mọc tóc . Có ai du?ng ma? thấy kết qua? chưa nhi? .
  7. TloveT2006

TloveT2006 Thành viên mới

Tớ còn đau khổ hơn í chứ
    Tóc tớ từ nhỏ đến lớn có chút xíu à, người ta gọi là loại tóc tơ hay sao í, vừa ít mà tóc lại mỏng, nhỏ như tơ
    Chán lắm cơ, chỉ biết để 1 kiểu tóc thẳng thôi, mỗi lần rụng là tiếc đứt ruột
    Dùng đủ mọi dầu gội rùi nhưng vẫn thế thôi, chắc do gen di truyền í
    www.perfumeshop.tk
    PERFUME OIL - TINH DẦU NƯỚC HOA - ĐÃ CÓ CHI NHÁNH HÀ NỘI
    http://muare6.vinahoo.com/ThoiTrang/1627188.ttvn
  8. tinythy05

tinythy05 Thành viên mới

Nghe đau lòng quá. Ngày xưa tóc mình cũng dài và dày lắm rồi ốm một trận là tóc rụng thê thảm. Nhớ lại giai đọan đó thấy kinh khủng quá. May mà hồi đi sang Pháp đi khám bác sĩ được bác sĩ cho 2 lọai uống vừa uống vừa xức trong vòng 6 tháng nen bay gio tóc đã đỡ hơn rất nhiều. Tóc rụng thì tránh tác động bởi sấy, uốn nhuộm gì hết nha mọi người
    Có điều thuốc này trị rụng tóc nên bạn nào bị rụng tóc thì fải cấp tóc xức thuốc để nuôi nang tóc sống chứ để như mình rụng 2 năm rồi mới biết đúng thuốc rồi thì mấy cái nang tóc đã chết thì vô phương cứu chữa. Nên bây giờ muốn mọc lại tóc những chỗ đã rụng thì phải xức tinh dầu để nuôi lại nang tóc.
    Đây là link serum xức nuôi dưỡng nang tóc. Serum nay rất thơm và ko làm rít tóc nên mình rất khóai. Hồi xưa tốn bao nhieu tien mua đủ thứ serum ở VN, lọai nào cũng chẳng ra gì còn làm ngứa đầu, rít tóc đến fát điên.
    http://www.labo-healthcare.com/boutique_us/fiche_produit.cfm?ref=4658268&code_lg=lg_us&type=5&num=0
    Còn đây là thuốc uống để nuôi tóc khỏe, thúc đẩy quá trình mọc tóc nhanh.
    Thuốc này toàn là vitamin và các chất cần thiết cho tóc.
    Link thuoc uong dây:
    http://www.leguidesante.eu/quinoral-caps/products_3626.html
    Chúc mọi người phục hồi tóc như mình. Tất nhiên ko thể bằng 100% như ngày xưa nhưng nhìn tóc vẫn hòanh tráng.
  9. dabaolauroi

dabaolauroi Thành viên mới

đi uốn tóc đi em, chỉ có cách đó. Tóc chị ngày xưa nhiều lắm, từ hồi trị bệnh hắn cứ rụng miết, giờ cũng k đến mức trọc mô, nhưng k đẹp như khi xưa nữa. Chị tính mua cái uốn tóc cầm tay về tự làm đẹp nỳ.
  10. dnaliahtssim

dnaliahtssim Thành viên mới

bạn ơi cho tớ hỏi muốn mua 2 cái này thì mua ở đâu