1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc xoăn cho mùa đông : SETTING hay UỐN LẠNH? Làm ở đâu?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 17/08/2007.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Tóc xoăn cho mùa đông : SETTING hay UỐN LẠNH? Làm ở đâu?

Tớ tìm lại mãi không thấy chủ đề tóc xoăn nên làm lại cái mới vậy.
    Mùa đông sắp đến, tớ lại định đi làm xoăn.
    Tớ đã làm xoăn 2 lần rồi và sau đây là kinh nghiệm của tớ:

Tóc tớ thuộc loại tóc thường, khoẻ và dày, dài đến thắt lưng. Không bao giờ bị chẻ ngọn.

1. Lần 1 hồi tháng 11 năm 2006 ở salon chị Thu Phượng trên Lê Duẩn:
    - uốn LẠNH, lô nhỏ, thuốc của Davina, 4 ngày sau quay lại hấp dưỡng. Chỉ uốn nửa chiều dài tóc
    - Không ưng í lắm vì là lần đầu tiên uốn nên không có kinh nghiệm dùng lô mút. Chỉ biết bóp keo nên đôi khi chẳng theo ý mình.
    - Nhưng ưu điểm là hoàn toàn không hại tóc Không chẻ , không khô.
    - Mà tớ vẫn dùng dầu xả cho tóc như bthường, chả kiêng kị gì cả.
    - Bền : 4 tháng
    - tiền: 500Khìn

2. Lần 2 hồi tháng 3 năm 2007 ở Tâm Loan Triệu Việt Vương
    (sau hơn 4 tháng đó nhá)
    - uốn SETTING thuốc gì đó cũng xịn nhg mà ko nhớ tên.
    - Tổng thiệt hại cả cắt tỉa là 920khìn ạc ạc
    - Cảm quan sau khi uốn: Có vẻ sóng đẹp, về nhà cuốn lô mút rất ăn, nhìn lãng mạn và european lắm. Thậm chí đồng nghiệp nước ngoài còn khen là "you have a very european hair style, did it cost you alot?" Mà không cần bôi keo kiếc gì hết. Chỉ có dầu dưỡng mượt tóc và cuốn lô mút. Đảm bảo 2 ngày chưa duỗi.

Nhưng ! Nhưng mới quan trọng. Chỉ đc 3 tháng là tóc lại thẳng tuột ra như cũ (mặc dù chủ tiệm bảo là 1 năm). Lo lắng hơn là đuôi tóc có vẻ khô hơn bình thường. Sờ vào ram ráp. Kéo nhẹ 1 cái là xoăn tít như lò xo - biểu hiện của tóc tổn thương.

Bây giờ là tháng 8. Tớ tính đến tháng 10 thì đi cắt lại đuôi và uốn lại để mùa đông cho ấm. Nhưng mà với tình trạng setting như trên đây thì nên chọn cái gì nhỉ? Uốn setting thì tóc bị đưa vào sấy nóng lắm.

Các chị em có kinh nghiệm về 2 khoản này thì chia sẻ và tư vấn nhé.
    Hiên nay tớ vẫn đang dùng hộp mask của Sunsilk để dưỡng phục hồi trước khi hành hạ nó tiếp. Tóc tớ rất hợp với cái này.
  2. cutie_sexy

cutie_sexy Thành viên mới

tớ cũng đang nuôi tóc dài để làm xoăn mùa đông này và cũng đang hóng hớt xem nên làm ở đâu đây
    tóc tớ thuộc loại mỏng, mềm và xuông nhưng hơi yếu mặc dù nửa năm nay ko làm gì
    Mọi người ai có thông tin j thì share nhá
  3. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

nếu mỏng mềm thì tớ nghĩ là đừng nên làm setting
    tóc tớ khoẻ thế này mà làm setting xong cứ ram ráp ở phần đuôi khoảng 20cm.
    tớ nghĩ là do cái máy sấy nóng của nó. Dã man con ngan luôn
    1. Quấn vào lô điện và nướng trong vòng 60phút
    2. chuyển sang lô nhựa và có cái máy tròn tròn xoay xoay quanh đầu. Barbeque tiếp 3 lần,. mỗi lần mấy chục phút.
    Trời ơi thế thà cho vào lò vi sóng còn đỡ hơn
  4. con_qua_xau_xi

con_qua_xau_xi Thành viên mới

Vì đã làm việc trong ngành này nên mong rằng có thể tư vấn cho các bạn 1 số lời khuyên .
    1. Xu hướng - Trào lưu tóc xoăn năm nay là xoăn nhỏ uốn vào tận chân tóc .làm cho mái tóc dầy bồng bềnh và ấn tượng .
    2 . Hair-salon - tuỳ từng loại tóc mà hair-salon sẽ dùng loại thuốc uốn tóc thích hợp .trung bình uốn tóc dài đến ngang lưng mất khoảng 400k đến 1000k tuỳ từng loại tóc ,yêu cầu khách hàng và cũng cả tuỳ tưng hair-salon .
    3.Chăm sóc - với tóc xoăn ,người làm xoăn nên có 1 số kiến thức cơ bản để có thể chăm sóc tóc 1 cách tôt nhất vd như ko được dùng lược chỉ nên dùng tay cào tóc .dùng loại gel vuốt thích hợp ....
  5. Nam_Anh_BJ

Nam_Anh_BJ Thành viên mới

Tớ cuốn xoăn 2 lần 1 lần từ 2003 cuốn thường nên giờ ko ấn tượng lắm,lần thứ 2 là 2 tháng trước cuốn setting.Nói chung là tớ thích setting vì sóng tự nhiên và đẹp.Nhưng chủ yếu do chất tóc của tớ ko được đẹp lắm nên tớ cũng ko thể đòi hỏi nó mượt mà như tóc mấy cô diễn viên HQ.Tớ làm bên Beijing trong 1 Hair Salon của HQ,nhưng mừ tớ ko thấy làm các công đoạn kinh dị như các bạn mô tả.
  6. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

Mr Shin ở Huỳnh Thúc Kháng đi, tớ thấy tóc uốn ở đấy rất đẹp, mami tớ cũng mới đi uốn lại ở đấy, tóc ngắn, tính ra 10 tháng mới uốn lại đấy, ai tóc dài thi phải 1 năm là ít, càng để càng đẹp.
  7. frozen_sea

frozen_sea Thành viên mới

Tớ làm xoăn 2 lần rồi.
    Lần thứ nhất là uốn lạnh hồi cách đây khoảng 2 năm, kết quả thật thê thảm, làm tớ có ấn tượng rất hãi hùng về việc làm tóc xoăn Thậm chí hồi ấy tớ đã "thề" là sẽ k bao giờ làm tóc xoăn nữa
    Nhưng mà mặt tớ bầu bầu nên để tóc xoăn lại khá hợp. Thỉnh thoảng đi đâu cuốn lô, sấy tóc nhìn cũg hay ho hơn hẳn tóc thẳng. Thế nên tớ vẫn nung nấu sẽ đi làm xoăn thêm lần nữa, có điều chưa biết sẽ chọn hàng nào để khỏi "ân hận" như lần thứ 1!
    Tớ đã tham khảo ở topic này: http://www1.ttvnol.com/f_247/846856/trang-16.ttvn ,
    đặc biệt là cái ảnh: http://www9.ttvnol.com/uploaded2/cargo/hair.jpg mà bạn Cargo chụp tóc bạn í làm ở Minh Phương ấy.
    Tớ nhìn tóc bạn í mà mê tít thò lò luôn
    Hehe, cuối cùng tất nhiên tớ đã chọn Minh Phương (21 Trần Bình Trọng) Kết quả nè: k biết 1 thời gian sau thế nào, nhg giờ tớ rất hài lòng Xoăn búp như búp bê í
    Tóc tớ chỉ ngắn đến ngang vai thôi, tóc rất thẳng, đi đâu cũg bị kêu là làm xoăn sẽ khó mà "ăn" thuốc, nhưng làm ở MP tớ thấy khác hẳn.
    Tớ làm setting cuốn trục nhựa (trục trung bình thôi, chứ k fải trục lớn nhất, bởi tóc tớ ngắn, lại quá thẳng nên nếu quấn trục lớn thì sẽ dễ bị duỗi).
    Tớ làm từ 4h kém 20 đến khoảng 6h là xong tất tần tật các công đoạn (gội, bôi thuốc, cuốn, ngồi máy setting, bôi dưỡng 2 lần, & xả)
    Cá nhân tớ không thấy cái máy setting ấy nóng chút nào, vì tớ vẫn liên tục sờ tay lên lọn tóc lúc ngồi máy (hihi, tò mò mà)
    Thích nhất làm xoăn setting thì k fải keo bọt gì hết, tóc rất mềm, tự nhiên. Tớ làm xong, đi chơi, tối về gội đầu thì tớ rất bất ngờ vì thấy tóc mình làm xoăn xog mà vẫn mềm mượt k khác lúc tóc thẳng
    Tuy nhiên giá ở MP thì từ xưa đến giờ vẫn hơi chát Nhưng mình thấy hài lòng với số tiền bỏ ra mới là điều quan trọng, nhỉ?
  8. wendy

wendy Thành viên mới

Có 3 chỗ nổi tiếng là uốn setting đẹp ở HN đó là
    1. Mr Shin (Huỳnh Thúc Kháng) - tầm 1tr2
    2. Minh Phương (Trần Bình Trọng) - gần 1tr
    3. Tâm Loan (Triệu Việt Vương) - gần 1tr
    P.S: giá trên tính trung bình cho tóc dài ngang lưng
    Bọn bạn tớ thì hay làm ở Tâm Loan, công nhận tóc xoăn đẹp lắm, như tiểu thư HQ, chả keo kủng gì, mềm mại tự nhiên lắm. Nhưng nó ko giữ được lâu lắm đâu, 4-6 tháng là cùng.
  9. lovelydog1284

lovelydog1284 Thành viên mới

Còn ở Sài Gòn thì ở đâu làm đẹp các bạn? Mình cũng đang tính làm xoăn cho nó điệu tí hihi
  10. tranhthanhhuong

tranhthanhhuong Thành viên mới

nghe các bác nói làm em muốn làm luôn quá , em làm xoăn mấy lần rồi nhưng các bác ko tưởng tượng nổi nó xấu thế nào đâu , người ta làm cho em xoăn theo kiểu bà già ấy . Thế là từ đấy em hãi tóc xoăn luôn , bây h em cũng đang nuôi tóc dài định mùa đông làm xoăn thấy bây h họ làm xoăn setting đẹp em cũng chưa hình dung như nào . Các bác tứ vấn giúp em với tóc em cũng hơi mỏng , thanhs các bác nhiều