1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc xoăn cho mùa đông : SETTING hay UỐN LẠNH? Làm ở đâu?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 17/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bau_keai

bau_keai Thành viên mới

mọi người ui , uốn setting là uốn gì vậy??? có phải là uốn bằng máy ko??? mùa đông này tớ cũng đang định bon chen làm tóc xoăn hì
  2. Lovelane

Lovelane Thành viên mới

Lần trước thấy mấy bạn trên này khen Hiền ở Hiền Nguyễn Bỉnh Khiêm, mình cũng đi làm thử mà nói thật chưa bao giờ mình thất vọng như thế. Tỉa tóc cho mình thì tỉa xơ khủng khiếp, cứ lấy cái kéo xoẹt như xoẹt bằng dao thì làm sao mà tóc đẹp được, làm tóc mình trông xơ xác đi bao nhiêu chứ bình thường tóc mình thuộc loại rất đẹp. Bực mình suốt hơn tháng vì bị tỉa đi mất bao nhiêu tóc, làm xoăn cũng xấu nốt
  3. haoivy

haoivy Thành viên mới

Tớ cũng vô cùng hợp với tóc xoăn ...Tóc tớ rất mềm và rất chi là dễ bảo ...Mặc dù tớ hành hạ nó đủ đường ...Có đợt trong vòng 1 tháng tớ nhuộm 4 lần vì ko lên dc màu như ý ...
    Tớ thấy cuốn chay bằng máy nóng sp lọn tóc sẽ đẹp hơn, bồng bềnh sóng nhẹ, lãng mạn, tớ ra gió vô tư ko hề bị tung lọn hay bù xù ...Và 1 time sáng nào cũng dậy sớm lục tục gội đầu, tự cuốn máy ..Ko hiểu mọi ngưòi ra sao n tớ tự cuốn máy cho mình rất ổn ...Và làm như vậy cả 1 mùa đông đều đặn mỗi ngày ..Thế mà tóc vẫn dẻo dai hơn khối người...Có thể do chất tóc nhỉ ???Nghĩ lại vẫn kinh ...
    Sau thì tớ làm quăn thật vì tìm dc 1 loại keo rất hợp... Mềm ,nhẹ, tạo lọn n ko bị cứng tóc, thơm dịu ...Tớ làm thật bằng cách thế này :
    Bạn uốn bằng loại lô nhỏ như các bà già hay làm quăn ngày trước ấy...Nhưng mỗi lọn thì lấy nhiều tóc như khi bạn dùng cho lô to...Chấm dung dịch làm quăn tóc chia ra làm 2 lần ...Vd tóc bạn chùng 2 tiếng quăn thì hết 1 tiếng là bạn chấm thuốc lần 2 ...Chấm cho đẫm vừa đủ, nhiều quá hại tóc đó ...sau 2 tiếng là chấm dung dịch dưỡng để tóc mềm và bóng , ko bị xơ xác . Để dưõng thêm nửa tiếng nữa ..
    Àh quên vì bạn cuộn nhiều tóc trong 1 cái lô nhỏ nên phải thêm time so với bạn làm như bt nhé...Cẩn thận có thể tháo ra 1 lọn check trước khi gỡ cả đầu ...
    Bạn có thể ra hàng nhờ ngưòi ta làm theo phương pháp này ...Lọn tóc se rất tự nhiên, bền lâu hơn những cách khác.. Vì nhiều ngưòi đã làm theo và đều cho kq như ý ...Hơn cả tuyệt vời ..
    Làm quăn cũng như là thẳng nên hạn chế sấy khô tóc thì tóc sẽ rất bền, ko xơ xác, giòn gẫy hay bông xù...
    Và nếu muốn hấp toc hãy hấp lạnh bạn nhé ...
    Nhiều bạn hay tỉa tóc trước khi làm quăn vì sợ sau khi tỉa sẽ ko thấy lọn ...Thực ra là 1 ý nghĩ sai lầm ...Cách đúng là bạn hãy tỉa tóc sau khi uốn ..Lúc đó thợ làm tóc sẽ căn ke để lựa theo sóng tóc của bạn mà tỉa, tạo dáng hoàn chỉnh hơn, ... Những lọn tóc sẽ nối đuôi nhau tạo sóng hết mức có thể , rất bồng bềnh, gợi cảm ..
    Model thì là làm quăn cả đầu n theo mình để vậy rất kén mặt và khó cho việc chọn quần áo .Vì rất dễ bị già, cứng nếu bạn ko biết phối đồ tạo phong cách .
    Hơn nữa ở Vn rất bụi bặm, bạn dùng keo cho cả đầu thì rất mau bẩn , trông phản cảm ...Nếu bạn có thói quen gội đầu hàng ngày thì vô tư -Chứ 2, 3 ngày 1 lần thì kinh chết !
    Còn nếu chỉ vuốt phần dưới bỏ qua phần đầu thì tóc quăn ở đó lại rối bung xung ba xoa ...
    Vài kinh nghiệm cá nhân đã dc kiểm chứng trên tóc nhiều người
    Chúc chị em luôn xinh tươi với tóc quăn
  4. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

ÔI đề nghị chị em post bài thì chịu khó chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người tham khảo với.
    Túm lại là tớ vẫn thấy các chị em khen
    - Tâm Loan
    - Minh Phương
    - Hồng Phượng
    Giá thì mắc. Nhưng có vẻ như tạo dáng thì đẹp. Tình hình này có khi lại ngậm ngùi quay lại Tâm Loan vậy.
    Tóc tớ làm setting chỉ đc 3 tháng là lại thẳng. Tóc các chị em đã làm thì sao?
    Đuôi tóc có bị ráp ráp không?
  5. Chance_Chanel

Chance_Chanel Thành viên mới

hì hì chỗ tớ ko uốn setting vì loại đó chỉ bền lọn được 3-4 tháng thôi .Uốn tay vẫn được chuộng hơn cả , nếu bạn nào có ý định thì rẽ qua cửa hàng tớ ở số 9 phố đình ngang , gần cửa nam nhé .có tất cả các lọn sóng to nhỏ tạo dáng cho bạn hài lòng
  6. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Mất 1 triệu được 3 tháng, tóc lại xơ xác hơn, lúc đó ko làm gì thì dở vì tóc ko ra thẳng ko ra xoăn, làm nữa thì xót tóc . Nói thế thôi chắc mùa đông này em cũng chạy ra Tâm Loan làm setting cho đỡ chán
  7. ice_lips

ice_lips Thành viên mới

Các chị em làm ơn giải thích cho tớ setting với uốn thường khác gì nhau??? Em chả bít rì, hơ
  8. Nam_Anh_BJ

Nam_Anh_BJ Thành viên mới

Tóc tớ uốn setting đã được hơn 2 tháng rùi,đến bi giờ nói chung vẫn thấy đẹp,nếu có thời gian thì gội xong sấy 1 tí thì tóc sẽ có độ phồng bồng bềnh hơn,còn không thì gội xong cứ cuốn lại rồi để nó khô.1 thời gian nữa nó mà duỗi ra thì đi ngủ cuốn lô vậy .Tớ thấy uốn setting tạo được hiệu quả hơn,vì thế cho dù là 4-6 tháng thì cũng được,miễn là có 6 tháng đẹp,chứ uốn kiểu khác để lâu hơn mà ko được đẹp như ý thì cũng chả để làm gì đúng ko nào.Có điều công nhận uốn setting tóc tớ cũng bị khô và ráp ở đuôi.lúc tớ ở bên Bắc Kinh thì còn đỡ,vừa về VN tóc chưa thích nghi hay sao mà nó khô ráp hơn,lại hay bị rối,hơn nữa ở VN đi ra đường phóng xe máy gió cứ gọi bay phấp phới,hồi xưa cứ lo tóc ko keo về VN sẽ bị xù tung lên,nhưng hoá ra chả sao cả,dừng xe lại vuốt vuốt 1 tí là lại theo nếp .Nói chung thì setting No1
  9. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Hoá ra các bạn làm SETTING khác cũng bị đuôi tóc ram ráp như tớ à?
    huhu
    Nhưng mà công nhận là làm setting xong , quấn lô mút lên, tóc đẹp không thể chịu đc. Ôi tớ đến yêu tóc tớ mất thoai hì hì hì
    Thế đành vậy. Tớ đang dưỡng tóc cho dài ra. Chắc cuối tháng 9 tớ đến Tâm Loan làm lại.
    Mà lần này tớ làm xoăn cao hơn, gần gốc hơn í, trông cho nó hot hot hot. Các ấy nghĩ sao?
  10. toc_vang_hoe2211

toc_vang_hoe2211 Thành viên mới

Tóc tớ dầy thì có nên làm xoăn ko nhỉ vì tớ cũng làm 2 lần rồi nhưng ko kết lắm nhưng lại cứ thik tóc xoăn mới chết ( bị chê già, hik hik )