1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc xoăn cho mùa đông : SETTING hay UỐN LẠNH? Làm ở đâu?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 17/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baixue111

baixue111 Thành viên mới

ban gi lam` o nguyen my sai gon do''!post anh len cho ca nha` xem voi''!dang mau me qua day lam toc'' qua''!
  2. SeaSun

SeaSun Thành viên mới

cả nhà cho em hỏi hơi lúa xíu nha: thấy các bác nói uốn tóc lạnh, nóng, setting, vậy uốn lạnh là gì?uốn nóng là gì? uốn setting là gì? khác nhau như thế nào, cái nào đẹp hơn.
    Lúc trước mình đi uốn tóc thấy họ lấy cái cây nhựa bằng ngón tay quấn tóc mình vào rồi bôi thuốc lên , khoảng 1 tiếng tháo ra, gội, xấy (ko biết gọi cách uốn đấy là gì???). làm xong đẹp tuyệt vời. nhưng mấy ngày sau mình tự gội ở nhà , thì ôi thôi tóc nó bung ra, xù lên như ổ rơm. nêu sau này mỗi lần gội phải ra tiệm để họ gọi rồi xấy thì rất đẹp. hậu quả là sau một thời gian màu tóc nhuộm màu phai vì xấy thường xuyên, tóc khô và chẻ ngọn (mặc dù hấp dầu, sịt thuốc dưỡng tóc thường xuyên)
    Các bạn cho mình lời khuyên nên đi uốn tóc loại nào nhé
    Được seasun sửa chữa / chuyển vào 11:26 ngày 12/11/2008
  3. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

uốn gì nó chả xù, uốn setting cho đẹp hi hi
    còn dưỡng tóc là quan trọng nhất, tớ bày cho bạn thế này nhá, gội đầu bình thường, sấy hoặc để khô tự nhiên, đến lúc gần khô hẳn thì quấn cái cuốn lọn nóng (nếu có), để khoảng nửa tiếng cho nó nguội, tháo ra rồi bôi dầu dưỡng lên, nếu có time thì cuốn tiếp lô mousse vào cái hình mình muốn. Sáng ra ngủ dậy thì lại tiếp tục xoa dầu vào tay rồi thoa lên tóc, chia thành lọn theo ý muốn--> 2, 3 ngày sau khi gội tóc vẫn đẹp
    nếu ko có cái cuốn nóng thì dùng lọn mousse, để cả đêm, or từ chiều đến nửa đêm
    dưỡng thì chịu khó dùng masque, cứ 1 lần dùng masque dưỡng (dành cho tóc khô và hỏng), 1 lần dùng masque dành cho tóc thẳng (loại thẳng mượt ý) --> tóc ko bị khô, mềm đi, thành lọn tròn đẹp
    thế nhá hí hí, chúc có mái tóc đẹp, chứ ra hàng sấy hoài đc 1 tháng chắc tóc nó thành rễ tre quá :D
    Được alicela sửa chữa / chuyển vào 18:51 ngày 12/11/2008
  4. SeaSun

SeaSun Thành viên mới

cảm ơn bạ nhiều! Cái cuốn lọn nóng là cái cây có cái kẹp, mình quấn quấn vào tóc phải ko bạn? hai loại masque bạn nói tên gì hiệu gì?
  5. SeaSun

SeaSun Thành viên mới

Cái cuộn nóng có phải cái này ko cả nhà, ai dùng rồi cho mình hỏi đẹp ko? ở đâu bán? giá bao nhiêu?
  6. baixue111

baixue111 Thành viên mới

up vi cung dang muon hoi van de nay`!chị em nào mua lô cuốn nóng rồi chỉ dùm cái!thanks nhìu nhìu!
  7. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

đúng là cái này mà tớ chả bít ở đâu bán, ai có bạn bên Sing nhờ họ mua cho, chắc tầm 40 đô chứ cũng ko đắt đâu
  8. missmuare123

missmuare123 Thành viên mới

Làm xoăn thì ở Nguyên my tớ thấy làm cũng đẹp, đông lắm mà giá lại rẻ nữa, tớ không làm xoăn ở đấy nhưng mà ép phồng thôi, thấy mọi người làm cũng đẹp lắm, mà hình như phải hẹn trước thì phải
  9. crazyw0man

crazyw0man Thành viên mới

Tớ cũng mới làm ở Nguyên My về nè, tóc tớ rất ăn thuốc nên nói chung là ưng ý, đứa bạn chụp trộm đằng sau, tớ đã bảo là không muốn chụp hình lên mạng vì ông chồng hay ghen chính lão ấy chỉ cho mình trang quảng cáo của Nguyên my bên muare mà. Nhưng không rõ mẹt thì không sao
  10. scarclet

scarclet Thành viên mới

Nhìn ảnh của bạn gì làm ở Nguyen my trông cũng đẹp đấy nhỉ, thế có phải sấy kiểu không bạn, trông thành lọn xoăn hẳn nhỉ. Không biết tóc mình có ăn thuốc không nữa