1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc xoăn cho mùa đông : SETTING hay UỐN LẠNH? Làm ở đâu?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 17/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bi108

bi108 Thành viên mới

hic hic thấy bạn wendy vẫn máu làm xoăn quá nên góp thêm 1 địa chỉ vậy
    Cửa hàng Hiếu ở Dốc Hàng Than làm cũng được ,giá khoảng 400-500n .Tóc không bị hỏng ,mùi thuốc uốn tóc dịu dịu thơm thơm ngọt ngọt ý
    định đưa cái ảnh tóc xoăn của mình lên mà ngại
  2. westriver

westriver Thành viên mới

Mọi người ơi, em làm tóc xoăn rồi, nhưng mà phần đuôi tóc khô quá, lại chẻ ngọn nữa. Chăm soc kiểu gì đây?
    Hồi trước em làm xoăn lọn nhỏ, cao, nhưng giờ nó duỗi ra nhiều rồi, rất nhiều người khen đẹp, nên em muốn giữ nguyên kiểu này. Làm thế nào để giữ được form tóc nhi?
  3. blue_eyeshadow

blue_eyeshadow Thành viên mới

Tóc mình dài, suôn tự nhiên nên rất không ăn thuốc. 2 năm vừa rồi mình làm xoăn ở Hương Phi ổn lắm, không được xoăn thành lọn nhưng bồng bềnh tự nhiên. Hôm 2.9 vừa đi làm lại, 350k
  4. dog_without_tail

dog_without_tail Thành viên mới

Thấy mọi ng bàn nhiều quá mà tớ mù mờ về khái niệm uốn setting. Hình như là uốn k cần thuốc, dùng sức nóng của máy để tạo lọn à? Tớ thấy bao nhiêu chị em hỏi rùi mà chẳng ai trả lời, chẹp
    Tớ thì chưa đi uốn ở Tâm Loan bao h, nhưng vừa uốn ở Minh Phương xong. Uốn lọn bé, xoăn tít từ đỉnh đầu. Lúc mới uốn xong thì k thấy đẹp lắm (chắc chưa quen, với cả mấy em thợ ở đấy theo tớ là k biết tạo dáng tóc, tớ về chỉ gội đầu rồi để khô tự nhiên còn đẹp hơn các em ý sấy sấy, tạo kiểu nhiều), nhưng đến bi h thì khá hài lòng với cái đầu của mình. Anh Ngọc Anh tỉa tót cũng đẹp, cộng thêm lọn tóc uốn cũng đẹp nữa. Tớ mới làm đầu có hơn 1 tuần thôi mà đi ngoài đường mấy người chạy theo hỏi làm ở đâu rồi
    Giá đầu tớ làm là 1055k, nhưng tớ thấy xứng đáng.
  5. bbsilver

bbsilver Thành viên mới

Up cái ảnh demo đi gái ơi. Em cũng đang định mấy hôm nữa làm xoăn tiếp đây ^^
  6. hoanglan_pham

hoanglan_pham Thành viên mới

Gái Bi đã đi làm tóc rồi đấy à, làm ở đấy được lắm hả em ? gái post cái ảnh cho chị và mọi người ngắm với, tò mò quá
  7. bi108

bi108 Thành viên mới

dạ em chưa ạ
    ý em nói là lần làm xoăn trước ý
  8. cat_83

cat_83 Thành viên mới

, thế gái vẫn chưa làm nhỉ? chị đang máu nhưng đọc mấy bài các bạn bảo là lúc làm xong thì rất đẹp, nhưng sau đó thì tóc hỏng kinh dị luôn .. nên chị hơi chột, nếu các bạn cho ý kiến đóng góp thì tốt quá! để mình còn lấy can đảm đi làm
    Được cat_83 sửa chữa / chuyển vào 17:21 ngày 10/09/2007
  9. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

chịp chịp
    tình hình là thứ 4 tuần này mà trời HN vẫn lành lạnh thì em đi làm xoăn ở Tâm Loan đây.
    Tham khảo mãi cuối cùng vẫn là địa chỉ này đc tin cậy nhất.
    lần cuối em làm setting là đầu tháng 3. Đến nay tóc đã mọc dài quá thắt lưng, và đã dưỡng hết hơn 3 hộp mask của Loreal và Sunsilk nên khá yên tâm.
    Cái chính là tóc em cũng khá là khoẻ mạnh. Mấy lị, bây giờ cuốn lô nó ko ăn nữa, đi ra gió là lanh tanh bành lên. Gội đầu xong thì tóc nửa thẳng nửa loăn xoăn, nhìn fát ghét. chả ra cái thể thống gì.
    Các chị em chúc em may mắn đi. em về sẽ có report. Ai có lời gì nhắn nhủ trước giờ lên thớt thì nhắn sớm nhé,
  10. floweremperor

floweremperor Thành viên mới

Đây là tóc tớ sau khi làm xoăn setting được 6 tháng ở Thanh Huyền phố Hàn Thuyên, giá 700k . Tớ thấy làm ở đây cũng được, giữ lâu, tự nhiên, có phải vuốt keo hay ko thì tùy chất tóc, tóc tớ có vuốt 1 chút sáp vào buổi sáng, còn bạn tớ chẳng phải vuốt j mà vẫn đẹp long lanh