1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tóc xoăn cho người tóc mỏng ạ - tư vấn cho em với.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Tep145, 02/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Tóc xoăn cho người tóc mỏng ạ - tư vấn cho em với.

Hì hì, em biết là lại nhai lại chuyện tóc xoăn nhưng mà trường hợp của em nó đặc biệt ạ. Số là em từ xưa đến nay chưa bao giờ để tóc xoăn cả, bây giờ kiểu tóc hiện tại của em cũng ổn nhưng em cũng muốn thử 1 kiểu mới ạ.
    Em muốn làm tóc xoăn nhưng tóc em khá mỏng,theo mọi người là có nên ko, làm tóc xoăn ròi có bị rụng tóc không ạ. Chính vì tóc mỏng mà mặt lại tròn nên em mới muốn làm thế nào cho tóc trông dày lên 1 tí, từ phía đỉnh đầu ấy, để mặt có vẻ oval hơn. Tóc em giờ thì chỉ ngang vai thôi, nên em muốn làm xoăn ngắn. Em cũng ko muốn nhuộm tóc vì tóc em rất đen và da khá trắng, mặt em cũng ko hợp tóc nhuộm lắm vi em deo ki''nh.

Thực ra em cũng sợ làm xong rồi trông ko được ưng ý, nên có bạn nào biết chỗ nào làm xoăn giả cho em làm thử đã được ko ạ :D. Với cả tiện đây bạn nào hảo tâm chỉ giúp em chổ nào làm xoăn phù hợp với kiểu em muốn ở trên với nhé. Em cám ơn các bạn nhiều ạ
  2. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Em thích kiểu đầu thế này ạ, tức là sóng to từ đỉnh đầu, nhưng tóc em ngắn hơn thế này 1 tí ạ, bạn nào biết ơ đâu làm kiểu này đẹp chỉ hộ nhé, tep cám ơn nhiều :D.
  3. tranhthanhhuong

tranhthanhhuong Thành viên mới

Tóc tớ cũng mỏng lắm , tớ làm xoăn rồi nhưng hồi đó họ làm cho tớ cái kiểu xoăn sóng nhỏ như mấy bác trung tuổi hay làm ấy , nhìn nghê quá nên tớ lại ép thẳng . Bây h tớ thấy họ hay lam xoăn setting ấy tớ cũng chưa hình dung là làm như thế nào , thấy mọi người bảo đấy là lam bằng máy chẳng biết có đúng ko nữa . Tớ cũng muốn làm lắm cho tóc dầy lên 1 tý , bạn nào biết tư vấn cho bọn tớ nhé , thanhs nhiều
  4. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Up up lên nào
  5. everyday3987

everyday3987 Thành viên mới

Trường hợp của ấy y như tớ. Tóc tớ hơi mỏng thuộc dạng tóc tơ. Đi uốn đẹp lắm, tuy là k ăn thuốc mấy nhưng thế lại hay, tóc dợn sóng nhẹ mà xờ thấy thích thích. Mặt tròn mà uốn thỉ khỏi chê, nhưng tớ chỉ uốn phần dưới chứ k uốn từ đỉnh đầu vì trông hơi bị xù bạn à. Nếu mặt to thì uốn ra mà nếu mặt nhỏ thì uốn vào. Cứ tự tin mà uốn, nhưng phải làm chỗ nào uy tín, làm chỗ thường thường tóc rụng xấu và xơ lắm. Cái răng cái tóc là góc con người mà.
    Tớ uốn 2 lần thì chán vì hơi mất thời gian quấn lô liếc nên duỗi ra nhưng ai cũng mắng cả papa tớ nữa. Giờ lại đi làm xoăn tiếp, 1 năm 1 lần thôi nhá. Mua cả dầu hấp về dưỡng tóc. Làm xong cho tớ xem cái photo.
  6. thungannguyen

thungannguyen Thành viên mới

Thế bạn làm xoăn ở đâu, chỉ cho tớ với. Tớ cũng đã từng đi làm xoăn nhưng tóc khô và xơ xác lắm. Có phải dưỡng trước khi uốn không???
    Mặt tớ lại vuông cơ, tóc thì mỏng dính.
    tóc ơi là tóc
  7. sony_ericsson

sony_ericsson Thành viên mới

Hiện tại tớ đang để đầu Nhật, đuôi tóc dài ngang lưng cơ, tóc cũng rất mỏng. Anh làm tóc bảo tớ là do tóc tớ thẳng quá nên cắt đầu Nhật mà vẫn k bồng đc lên. Muốn bồng thì làm xoăn, mà là xoăn lọn to, chỉ làm trên đầu, fần đuôi vẫn để thẳng. Thấy bạn tớ bảo kiểu này nhìn hơi ăn chơi, tớ thì vẫn chưa tưởng tượng ra thế nào. Cho tớ lời khuyên với nhé. Thanks
  8. everyday3987

everyday3987 Thành viên mới

Uốn xong lúc nào chả xơ, chỉ có tóc baby uốn mới mượt thôi. Bạn chọn chỗ nào uốn uy tín ấy, đắt cũng k tiếc, thà vậy còn hơn vác quả tóc hỏng mà lại mất công dưỡng.
    Bạn ở HN hả? Mình ở tp HCM cơ. Hồi trước uốn mình chả biết bôi keo hay lô liếc gì hết, cứ thế thôi. Vậy mà vẫn chạy tốt nửa năm. Nửa năm sau làm tiếp mới có vấn đề : tóc xơ , k dùng keo nhưng nếu k quấn lô buổi tối trước khi ngủ thì sáng ra trông nó rối tung lên --> búi. Gìơ rút kinh nghiệm uốn xong mua 1 hũ hấp lạnh với lại chai xịt giữ nếp. Thế là ok nhé. Nhớ cho tớ cái hình. Mình làm xong cũng post lên cho mọi người xem. Ngượng quá đi.
  9. fallingstarhn

fallingstarhn Thành viên mới

Ở 22 đình ngang uốn xoăn giả đẹp lắm. 100 hay 150k í.
  10. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Cam on ba.n nhieu lam