1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi biết mình đã đi sai đường

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi inyrrain, 09/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_ngay_tho

be_ngay_tho Thành viên mới

Bạn nên vào http://www.vnexpress.net/Vietnam/Ban-doc-viet/Tam-su/ để đọc về kết cục của những người đàn bà ngoại tình.Đàn ông tử tế ko bao giờ đi phá hoại hạnh phúc gia đình người khác,bạn cứ thử ly hôn với chồng và đến với anh ta xem,quất ngựa truy phong ngay.
    Người đi ngoại tình là người ích kỉ,chỉ yêu mỗi bản thân mình mà ko biết nghĩ cho chồng con,mẹ mà ko biết hi sinh vì con cái thì ko phải là phụ nữ nữa.Có nhân quả cả đấy.
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Thứ nhất, lời lẽ của bạn xúc phạm bạn kia đấy (THIỂU NĂNG TRÍ TUỆ). Mà khi bạn đáp trả theo kiểu đó, thì bạn cũng nên bỏ đi cái câu chỉ trích rằng bạn kia có lời lẽ xúc phạm bạn: Bạn xử sự không hơn gì cái câu bạn chê trách người khác.
    Thứ hai, bạn mong nhận được sự tư vấn/lời khuyên/nhận xét/ etc. của người khác nhưng yêu cầu 1/ làm sao đạt được mục đích mình mong muốn 2/ ngọt như đường phèn với bạn. (Yêu cầu hơi cao đấy. Có khi để được 1 thì nên hy sinh 2.)
    Bạn ạ, tôi có cảm tưởng là bạn kia hành xử đúng đấy, kiểu của bạn là phải nói nặng cho bạn sáng mắt ra. Chắc lão kia nói ngọt lắm nên bạn mãi mới không dứt được. Tùy bạn thôi, đời bạn cơ mà.
    Bạn kia có bảo là bạn là kẻ lẳng lơ về bản chất, mà bạn không phải là vậy, thì mấy lời nói kia chẳng làm bạn thành kẻ lẳng lơ được.
    Bạn có gọi bạn kia là thiểu năng trí tuệ, thì mấy lời đó cũng không làm bạn kia trở thành thiểu năng trí tuệ được.
    Còn cái sự thật là bạn đang dính vào 1 mối quan hệ nguy hiểm thì dù ai có ngọt ngào nói này nói kia cho đẹp lòng bạn đi, thì cái sự thật vẫn nguyên như thế.
    Tập trung vô chuyên môn đi bạn, đừng có đi chỉ trích người khác vì họ chỉ trích mình. Làm vậy tốn công mà vấn đề quan trọng trong hiện tại của bạn vẫn không giải quyết nổi.
  3. nato102

nato102 Thành viên mới

Chủ topic nên hỏi bên box Hạnh phúc Gia đình thì hơn
  4. Footfall_Fancier

Footfall_Fancier Thành viên mới

CỐ gắng làm như em bảo ! Thấy nôn nao thì hãy ôm ghì con mình vào lòng , sau đó hãy nhìn chồng mình ! Vì HP của con cái , chị làm đc mà !
  5. icepham

icepham Thành viên mới

-------------------------------
    Chuyển cơ quan thôi. chánh gặp anh ta ngay ko có ngày tan vỡ gia đình.
  6. benjamin1982

benjamin1982 Thành viên mới

Có ấn tượng với cách trả lời của bạn này !
    Hạnh phúc của phụ nữ là đứa con?
  7. zidlove

zidlove Thành viên mới

Ý kiến sáng suốt!
    Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên nhủ lòng cố nhơ để mà quên
    Cứ thoải mái đi !Ép lòng không được đâu
  8. bonongvc

bonongvc Thành viên mới

Chết là quá hạ sách, nhưng có những thứ còn đau hơn là chết, đó là sự dằn vặt bạn ạ!!! HIện nay còn kịp để phanh cái say nắng của bạn, không có thì bạn đang bắn một phát súng lục vào hiện tại và chờ một quả đại bác tương lai đang phi tới ầm ầm!!!
    Hãy nghĩ tới chồng mình nha,
    Và nghĩ tới vợ người ta nữa nào!
    Họ có tội tình gì sao?
    Mà đang bị cắm sừng vào, đau thay!!!

9. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Chuyện của bạn khó dứt cũng dễ hiểu thôi vì bạn đang ngấy ngây trong cảm giác có người nâng niu giá trị của mình, làm mình tự tin và sung sướng [​IMG]. Dĩ nhiên có những thứ ảo nhưng làm cuộc sống thật của mình hạnh phúc hơn thì ai mà muốn dứt. Cho nên nếu bạn muốn tiếp tục follow theo kiểu everybody has a secret thì phải smart và strong enough để ko bị phát hiện và play on game chứ ko để game play on you (tức là cầm lên được thì bỏ xuống được). Còn ko thì ... quay đầu là bờ vì nếu ko smart n strong enough thì ko handle nổi hậu wả đâu.
    Chân thành đó ;)
  10. codocbenem

codocbenem Thành viên rất tích cực

Ối trời ợi hạnh phúc của phụ nữ là đứa con ư?? Bạn đừng có nghe xui dại, nếu mình còn trẻ thì tội gì không hưởng lạc thú tuổi trẻ 1 chút. Ngoài quan hệ gia đình chồng còn còn phải có tình nhân tình ngãi nếu có thể chứ, tất nhiên phải hiểu "ăn vụng phải chùi mép" cho khéo là được, đừng để đến trẻ không xông pha đến khi về già lại ân hận. Cứ thoải mái tự nhiên hưởng lạc thú đi đã, dần dần với kinh nghiệm thời gian, bạn sẽ biết dừng và đối mặt với những "niềm vui nhỏ nhỏ" như thế này mà thôi!!!