1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi cần tư vấn về Shadow 750

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi cuongnm76, 15/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AudiA9

AudiA9 Thành viên mới

Bác ghé: http://motohanoi.com.vn/forum/showthread.php?t=3967 có PhongPG đang rao em đúng ý bác đấy
    Chúc bác sớm có xe để tụ tập cùng anh em
  2. cuongnm76

cuongnm76 Thành viên mới

Cảm ơn bạn. Tôi sẽ tham khảo
  3. cuongnm76

cuongnm76 Thành viên mới

Các bạn có thể chỉ giúp chính xác nhãn hiệu cũng như đời xe của những xe này không:
    Ví du: shadow classic 750 đời 2008 . . .
  4. dino_xeex

dino_xeex Thành viên mới

Theo em biết thì mấy hình bác có thứ tự như sau:
    Hình số 1/ xe Shadow đời 05-07 - phiên bản của Nhật (không có mắt mèo hay còn gọi là phản quang ở két nước).
    Hình số 2/ xe Shadow đời 05-07 - phiên bản của Mỹ (có mắt mèo ở két nước và vè sau hai bên, cái này hình như tiêu chuẩn Mỹ nó dậy).
    Hình số 3/ xe Nhật đời 05-07.
    Hình số 4/xe Mỹ đời trên 2008.có bàn đạp.
    còn 1 điểm dễ phân biệt nữa là xe Nhật đĩa phanh trước nằm bên trái, xe Mỹ đĩa phanh bên phải (tính theo hướng người lái)..
    Em cũng đang đi dòng này nên mấy nhời với bác cho vui, đúng sai anh em góp ý hén, cái này là kinh nghiệm thôi chứ chả sách vở j..he he
  5. jeepney

jeepney Thành viên mới

Bác ơi, bác chủ thớt đòi đời từ 2005 tới 2007 cơ, mà giá là 130chai nữa trong khi nguời ta đang đòi giá con xe trong link là 8xxxxusd >160chai. Theo như cái ảnh từ link bác đưa thì con xe đó có đời thấp hơn 2002, vì từ đời 2002 trở đi đèn hậu đã là hình quả trám rồi.
    Xin chia xẻ với chủ thớt 2 điều:
    Thứ nhất: 130 chai không có cửa mua được shadow đời từ 2005 tới 2007 mà có giấy tờ đầy đủ. Còn nếu mua không giấy thì có thể.
    Thứ 2: Khi đã chạy phân khối lớn thì đừng đặt chữ tiết kiệm xăng lên đầu. Theo kinh nghiệm của em, như bác gì đó tư vấn là shadow chạy 3,8l thì chắc chỉ có chạy rốt đa không tải như các cụ nhà mình nói thôi.
  6. cuongnm76

cuongnm76 Thành viên mới

rất cảm 2 bạn dino_xeex, jeepney, đặc biệt là bạn dino_xeex.
    Tôi rất cần tên của những con xe đó vì tôi sẽ nhờ bạn bè lấy xe và chạy giấy. Tôi sợ nhất là lấy nhầm mẫu xe tôi thích, có thể đời 2008 nó tốt hơn tiết kiệm xăng hơn, văn minh hơn nhưng tôi lại chẳng thích bằng đời 2007 vì dáng xe đời 2008 tôi nhìn không thấy thích bằng con đời 2007 (quan điểm cá nhân thôi nhé)
    Chuyện số tiền thì chưa phải là chốt, vì tôi chưa chơi dòng xe này bao giờ, có thể không cần hàng mới 100%, mình có thể mua xe cũ để giảm bớt số tiền cũng được, nếu không thể được thì mình nâng tổng số tiền lên lúc ấy cũng không thấy lăn tăn.
    Còn chuyện tiết kiệm xăng thì cũng vẫn biết là phân khối lớn là phải chấp nhận, tuy nhiên mình phải biết mình chịu được trong ngưỡng bao nhiêu, vì mình biết 1 tháng mình có bao nhiêu tiền để chi tiêu.
    Một tháng tôi lượn lờ nhiều lắm thì cũng chỉ tầm 500km là cùng.
    Nếu mà tầm 5lít/100km, giá xăng 20.000/1lít thì nghĩa là cứ 100km là mất 100.000 => một tháng mất 500.000VND tiền xăng là hoàn toàn có thể chịu được, công thêm một vài chi phí về bảo dưỡng, dầu xe thì chắc chỉ lên thêm một vài trăm nữa.
    Nhưng mà nếu mà mức tiêu thụ lên đến 7=>10lít/100km thì vấn đề nó khác.
    Tôi thuộc dạng ăn chơi những vẫn sợ mưa rơi. Chắc ở việt nam mình vẫn còn nhiều người thích xe phân khối lớn mà lại suy nghĩ như tôi lắm, có phải ai cũng dư dả đâu, nhưng mà thích xe. Nếu trong ngưỡng chịu được thì ta vẫn chơi, còn nếu không chịu được thì cần phải suy nghĩ trước khi đua đòi.
    Vì thế mới cần các bạn đi trước tư vấn cả vấn đề xăng xe là vì thế.
    Đôi điều với các bạn đang bĩu môi dè bỉu những người suy nghĩ như tôi, các bạn bỏ quá nhé
  7. cuongnm76

cuongnm76 Thành viên mới

Không rõ tên chính xác của cái xe ở hình số 1 là gì bạn nhỉ
    ACE hay AERO hay là 1 tên gì đó khác
    Khi yêu cầu xe thì mình bảo là lấy xe shadow aero 2007 cho thị trường Nhật (Mỹ) à (nghe có vẻ không phân biệt được lắm nhỉ)
  8. highspeed250

highspeed250 Thành viên rất tích cực

Bác cứ bảo Shadow Aero 2007 là được, còn nếu cũng xe như thế nhưng bán ở thị trường Nhật thì nó là Shadow Phoenix 2007
    @bác gì nói là shadow 750 2007 chạy 3,8lit là chạy roda không tải thì chắc là bác chưa đi SD rồi. Xe này em chạy hơn 1 năm, đi tổng cộng gần 1 vạn km, với nhiều cung đường, em đều đo và nếu đi đường trường, và 2 người hẳn hỏi, đều dao động trong khoảng 3.7~3.9l/100km, tùy đường đèo dốc.
    Còn đi trong phố thì rơi vào tầm 4.5 lít là kịch kim, còn bác đi kiểu giật tốc móc mắt thì em k dám nói nhé! hêh!
  9. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Em đã đi con Shadow 750 đời 83 máy kêu như công nông mà chỉ hết có 4.3l/ 100km đường trường, chạy thì toàn 70km/h thôi đấy. Bác nào bảo chạy 6-8 lít rùi kêu nó tốn xăng ráng chịu thì chắc nghe nói rùi chứ chưa chạy qua; hoặc tay lái của bác ý còn yếu rồi.
  10. cuongnm76

cuongnm76 Thành viên mới

Các bạn tuyệt vời quá. Đây chính là những điều tôi cần về chiếc xe mình định mua
    Cảm ơn các bạn