1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi chưa bao giờ tin vào tình bạn và tình iu trên mạng, nhưng có vẻ như tôi đã thay đổi.

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi Williamainss, 14/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meomeo84

meomeo84 Thành viên quen thuộc

cái topic này thấy xuất hiện ở nhiều forum wá nhảy?
    "For every kiss you receive, return two.
    Your lips will be sweeter for the giving."
  2. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

thôi em meomeo84 à cứ để mọi người viết những gì búc xúc lên em à...........................biết đâu được nhờ
    To bác Minh em tưởng bác 4 hay 5 đứa roài chứ 1 thì bó tay à

khi cô đơn anh gọi tên em
  3. kbigbang

kbigbang Thành viên mới

Các bạn ạ, tôi không nhớ đã từng đọc ở đâu đó câu sắc sắc không không, không không sắc sắc; và hồi học đại học tôi đã từng nghe một người bạn mình tâm sự: dân làm tin học tụi mình khi gặp vấn đề gì không chắc chắn thì tuỳ thuộc vào cảm nhận khách quan mà quy nó về 2 trạng thái 0 hoặc 1, cậu ấy còn đưa ra bằng chứng rất hùng hồn về phép toán nhị phân 1+1=0, 1+0=1, 0+1=1, 0+0=0 - phép toán chỉ sử dụng 1 bit nhớ. Và tôi cũng nhớ đã từng đọc ở đâu đó câu: trong hư có thực, trong thực có hư; tôi cũng chứng kiến rất nhiều cuộc tình ảo trên net, và tôi cũng biết chuyện tình thật qua net của anh Trương Đình Anh - giám đốc FPT Communication, ...
    Nếu các bạn từng học về vật lý lượng tử, thì hẳn các bạn sẽ nhớ một nguyên lý rất nổi tiếng nguyên lý bất định; và hình như trạng thái của nó là bất định....
    Nói chung là chẳng cái gì là 0 hay 1 cụ thể cả, cái quan trọng là bạn đã cảm nhận nó như thế nào!
    Tư duy lại tương lai
  4. boy_galang812003

Sao anh lại đưa bít với gì đó ...............đúng là thời buổi iu mạng nhờ

5. natasha

natasha Thành viên quen thuộc

tình yêu trên mạng - đó là một cái gì đó mơ hồ. tôi cũng đã từng như bạn, nhưng rồi cảm thấy bất lực và chán nản... những gì đã và đang xảy ra chỉ là một điều gì đó quá xa vời, tôi đợi chờ và cảm thấy kiệt sức...............
  6. boy_galang812003

câu chuyện nè Boy sưu tập được
    Cô gái đó mới chỉ hơn 14 tuổi, nhưng cô đã bắt đầu làm ?ongười lớn? khi cha mẹ nối mạng cho cô để có thể vui chơi, tìm hiểu thêm kiến thức của thế giới. Thế giới trên mạng thật nhiều mầu sắc, cô bé có thể tìm nghe những bản nhạc mới nhất chưa ra đĩa của bất cứ một ca sĩ nào mà cô vốn yêu thích. Cô có thể tìm đọc những trang chuyện tranh mà tác giả chưa kịp in ra... Rồi đến khi cô bé sử dụng máy vi tính thành thạo, thì bắt đầu mon men vào chat room với cái tên dễ thương ?oCông chúa ngủ trong rừng?.
    Mới được một thời gian, cô gái nhỏ đã tâm sự với mẹ: ?oCon chẳng thèm vào chat nữa đâu, ở đó bọn họ ăn nói thô bỉ lắm!?. Người mẹ giật mình, chị hỏi con: ?oThế chuyện ra sao? Con có khai tên, tuổi, địa chỉ của nhà mình không đấy??. ?oKhông mẹ ạ, ở trên mạng thì làm sao mà nói thật được, con khai là 18 tuổi, chỉ có điều con nói đúng là con là con gái, thế là các tên con trai khác xông vào ?ochat? với con, vài ba câu đầu làm quen thì còn nói chuyện tử tế, sau đó bắt đầu buông lời tán tỉnh sống sượng lắm, có anh còn chỉ cho con vào đọc chuyện chỗ nọ, chỗ kia ở các trang web. Khi con vào xem thì toàn những chuyện và hình ảnh khiếp lắm! Từ hôm đó con cạch việc làm quen linh tinh, con chỉ chat với những cái tên quen thuộc của bạn bè con thôi?.
    Dẫu rằng con gái đã nhận ra sự nguy hiểm của việc kết bạn trên mạng, nhưng người mẹ từ đó vẫn thỉnh thoảng ?otế nhị? cùng con gái vào mạng xem nó thích xem gì, làm gì?

7. YeuNhoc

YeuNhoc Thành viên mới

Nếu để Áp đụng các toán tử chúng như cách giải thích vật lí vào trong tình yêu thì quả thật là điều không tưởng .Nếu nói đến tình yêu internet thì tôi tạm thời chia nó thành hai laọi đó là quen nhau rồi mới yêu nhau qua Net .Và loại thứ hai là chỉ có net và net .
    Laọi thứ nhất thì khả thi hơn chút vì thực sự internet cũng như bao phương tiện để truyền đạt tình yêu của mình dành cho đối phương mà thôi .Net,thư tay ,điện thoại thì giống nhau cả thôi .
    Còn loại thứ hai hả .Tình cảm dành cho nhau được chuyển tài qua những kí tự 0 và 1 ,bằng băng thông ,bằng môdem ... hai người chỉ quen nhau qua những lời đối phương nói mà rất khó có thể kiẻm chứng được sự thật ra sao .Vì vậy rất nhiều người đã xây dựng cho mình một hình tượng đáng thương hoặc rất là lí tưởng để đối phương động lòng hoạc thấy mình là kẻ may mắn .Nhưng trong thực tế trường hợp này rất ít vì đa sô các đối tượng lên mạng đều là con cháu của cuội (Chỉ nói những người tìm kiếm tinh yêu trên mạng thôi nha ) Loại thứ hai khó mà có thể có được kết thúc đẹp như bác Minh không râu nhà ta .
    Còn tin hay không tình yêu trên mạng hả .
    Còn em và Nhóc quen nhau rồi tình cảm này sinh trên mạng .và tỏ tình với nhau trên mạng ,... những chúng tôi còn hiểu nhau qua bạn bè và những lần gặp nhau .
    -Cô giáo nói :" Trẻ con, không nên yêu sớm " .
    -Thày giáo anh nói rằng :"Ngày xưa cô giáo em cũng nói y như em "
    -Thế thày giáo anh có tin không ?
    -Khong,Thày giáo anh đã cố gắng chứng minh điều ấy .
    -Thế anh nghe lời thày giáo anh không .
    -Có chứ ....sao lại không !
    ..................
    -Thế 50% nữa ở đâu ?
    -50% của ... ,50% của ...
    -Để xem có mất gì không đã .
    -Ừ ,Nghĩ đi ...nhưng trả lời nhanh nhé .
    ...............
    hãy để thời gian nói nhé nhóc .
    Và chúng tôi yêu nhau .

------------------
    Anh Yêu Nhóc
  8. boy_galang812003

Làm thế nào khi người yêu của mình chat...
    Em rất tôn trọng và tin bạn trai cho đến một ngày em tình cờ phát hiện bạn trai em vẫn tiếp tục viết thư rất tình tứ cho nhiều cô gái khác. Những từ mà bạn của em đã dùng để viết thư cho em trước kia thì nay những từ đó lại được dùng để viết cho các cô gái này. Em thật sự bị sốc.
    Em cũng chỉ là một cô gái bình thường thôi và bạn của em là một người có thể nói là thành công trong nghề nghiệp của anh ấy. Em vẫn rất tôn trọng và tin bạn trai của em cho đến một ngày em tình cờ phát hiện bạn trai của em vẫn đang tiếp tục viết thư rất tình tứ cho nhiều cô gái khác. Những từ mà bạn của em đã dùng để viết thư cho em trước kia thì nay những từ đó lại được dùng để viết cho các cô gái này. Và bạn trai của em cũng có từng hộp thư riêng để viết thư cho mỗi cô gái đó. Em thật sự bị sốc mặc dầu em đã cố gắng không tin đó là sự thật.
    Vì không chịu được nên em đã hỏi bạn trai của em và anh ấy trả lời đó chỉ là những người học trò, bạn gái bình thường của anh ấy. Nhưng sau khi hỏi gặng nhiều lần thì anh ấy bảo là anh ấy không muốn làm tổn thương các cô gái ấy. Mỗi ngày anh ất mất khá nhiều thời gian lên net viết thư và thậm chí chat với các cô gái đó. Những lúc nhìn anh ấy ngồi viết thư hay là lúc anh ấy mở hộp thư ra không có thư của các cô bạn gái, em lại thấy trái tim em như bị ai bóp nát.
    Điều em muốn nói ở đây là anh rất không có ý định muốn bảo với các cô bạn gái của mình là anh ấy đã có em, anh ấy vẫn không muốn công khai mối quan hệ giữa em với anh ấy cho bạn bè hay là đồng nghiệp. Em thật sự thất vọng trước một người bạn trai mà trước đây em đã rất tin vào anh ấy, còn bây giờ thì em cũng không biết là nên tiếp tục hay là chấm dứt với anh ấy?
    Ý KIẾN NÀO ???????????????

9. yeU_phaI_lieU1982

yeU_phaI_lieU1982 Thành viên mới

Tình qua mạng Internet
    Nếu bây giờ có ai nói chuyện tán gẫu trên mạng chỉ đem lại những thứ tình cảm giả dối thì tôi sẽ là người đầu tiên kịch liệt phản đối. Và nếu họ vẫn chưa chịu thay đổi ý kiến, tôi sẽ kể lại cho họ nghe câu chuyện sau của chính tôi, một chuyện tình bắt đầu bằng những lời tán gẫu trên mạng và cuối cùng nhờ đó tôi đã tìm thấy được một nửa kia của mình.
    Mọi chuyện bắt đầu vào một ngày cuối năm. Từ trước, tôi cũng là một người không ưa trò tán gẫu trên mạng và coi đó như là một trò vô bổ, nhưng tối hôm đó thì lại khác. Một nỗi buồn cô đơn cứ lặng lẽ ngự trị trong tâm hồn khiến tôi cảm thấy rất buồn chán. Tôi đã tốt nghiệp đại học, đã đi làm được vài năm mà sao mãi vẫn không có một mảnh tình vắt vai. Tôi nghĩ tôi không hề khó tính nhưng có lẽ là do tại tôi hơi quá nghiêm túc nên làm cho các người khác ngại ngần. Mặt khác, có lẽ do tôi cũng không thích những sự hời hợt, giả dối nên thường gặp khó khăn trong việc kết bạn. Do đó, khi rảnh, bạn bè thường tụm năm tụm ba rủ nhau đi chơi thì tôi lại lặng lẽ về nhà một mình. Tối hôm đó, khi cả nhà đều đã đi vắng, tôi chợt muốn tìm bất kỳ một ai đó để trò chuyện về mọi thứ trên đời. Tôi quyết định vào mạng từ một điểm truy cập internet gần nhà. Đầu tiên, tôi chọn cho mình một cái Nick name như là bản tính của tôi: Hoainiem. Tôi bắt đầu lang thang, dò tìm và cuối cùng dừng lại ở một cái tên mà tôi cảm thấy thích: HoangSon.
    Sau vài câu chào hỏi, chúng tôi trao đổi một vài câu dí dỏm, vui vui. Cuộc trò chuyện thật sự dễ dàng và thoải mái vì chúng tôi không hề biết nhau và không phải đối mặt nhau. Tôi đã cảm thấy một chút thích thú trong buổi tán gẫu đầu tiên. Tuy vậy, tôi chưa thật sự cởi mở với anh ấy, bởi lẽ, tôi thật sự chưa biết gì về người đang ngồi đầu máy tính bên kia là loại người như thế nào. Tôi nghĩ, tốt nhất cứ nên cẩn thận là hơn. Nhưng trong tôi đã bắt đầu có một cảm giác gì đó, là lạ, mà tôi chưa từng có trước đây. Những lần sau đó, khi biết anh cũng là một kỹ sư, đang công tác tại Nha Trang, cách thành phố HCM tôi ở khoảng hơn 400 cây số, tôi đã cảm thấy thoải mái hơn. Tôi hẹn với anh ấy ngày giờ lên mạng để chúng tôi có thể nói chuyện với nhau thường xuyên hơn.
    Tôi cũng bắt đầu cởi mở hơn và tâm sự với anh ấy những suy nghĩ của mình. Anh ấy luôn tỏ ra đồng cảm và thường cho tôi những lời khuyên chân tình. Chúng tôi trao đổi với nhau về mọi vấn đề trong cuộc sống, và các câu trả lời của anh luôn làm cho tôi cảm thấy thích thú. Tôi bắt đầu cảm thấy thú vị và lên mạng trò chuyện với anh một cách đều đặn. Hôm nào anh hoặc tôi có việc bận, không thể lên mạng, tôi đều cảm thấy như thiếu thiếu một điều gì ấy. Tôi đã thử trò chuyện thêm với một vài người nhưng nhanh chóng cảm thấy không hợp bởi quá khác biệt với quan niệm sống của họ. Thế là, tôi đành phải chờ đợi cái tên HoangSon quen thuộc xuất hiện trên mạng vào các buổi tối.
    Cuối cùng, sau vài tháng trò chuyện, cái nhìn về nhau của chúng cũng đã khác nhiều. Tôi nhận thấy anh cũng là một người nghiêm túc và tôn trọng người khác. Một tối, thu hết can đảm, tôi cho anh ta số điện thoại di động của tôi. Và thật bất ngờ, ngay sau đó, ở đầu dây bên kia, tôi đã được nghe một giọng nói quyến rũ của anh với những từ ngữ thật êm tai.
    Tuy vậy, chúng tôi vẫn thường xuyên chọn cách tán gẫu trên mạng để nói chuyện với nhau vì đây là cách rẻ nhất để chúng tôi thổ lộ tâm tình. Hơn nữa, cách này cũng có cái hay là chúng tôi có thời giờ suy nghĩ trước khi trả lời. Anh chỉ gọi điện thoại cho tôi khi có dịp thuận tiện mà thôi.
    Một thời gian sau, khi đã thấy tình cảm giữa 2 bên cũng đã khá đậm đà, chúng tôi hẹn gặp nhau. Đây là một ngày vẫn mãi ghi đậm nét trong tâm hồn tôi cho đến tận bây giờ. Tôi hẹn gặp anh ở một quán vắng bên bờ sông Thanh Đa. Tôi đến sớm và ngồi trong một góc khuất để nhìn ngắm trời mây. Một vài cơn gío nhẹ thổi làm mặt nước sông hơi lay động. Một vài nhánh lục bình lững lờ trôi theo dòng nước. Một vài chú chim sải cánh đuổi bắt nhau ríu ra ríu rít. Và tôi chỉ có một mình để thả hồn trong mộng tưởng.Tôi bâng khuâng tự hỏi không biết anh là người như thế nào và không biết anh có thất vọng khi gặp tôi hay không? Tôi thấy tay mình hơi run nhưng không biết do trời hơi se lạnh hay là do tôi hồi hộp đợi chờ.
    Một lúc sau, anh đến với một nụ cười thật tươi và đôi mắt ấm nồng. Chúng tôi gặp gỡ và nói chuyện thân mật với nhau như đã biết nhau từ rất lâu rồi. Rồi anh ấy nhìn vào mắt tôi, thật lâu, mỉm cười và nắm tay tôi thật chặt bằng bàn tay ấm áp của anh ấy. Trái tim tôi, từ đó, đã mang thêm hình bóng một người.
    Khoảng một năm sau kể từ ngày chúng tôi gặp mặt, anh ấy đã trở thành một phần không thể thiếu của cuộc đời tôi. Không ngày nào anh ấy không tạm biệt tôi bằng câu nói:" Anh yêu em ". Khi có dịp anh ấy vẫn lặn lội đến thành phố để thăm tôi trong khi tôi rất ít khi có dịp để ra Nha Trang thăm anh ấy.
    Dù tình yêu của chúng tôi dành cho nhau thật nhiều nhưng vẫn có một điều ngăn trở chúng tôi. Đó chính là khoảng cách. Anh ấy sẵn sàng đón xe đi hàng trăm cây số để gặp tôi, nhưng như thế vẫn không thể nào đủ cho nỗi khát khao mong chờ của tôi. Anh ấy như là một món quà Thượng đế trao tặng cho tôi. Anh ấy đã cho tôi biết có một thứ gọi là "Tình yêu" vẫn đang tồn tại trong thế giới này. Anh ấy cho tôi hiểu thế nào là một tình yêu trong sáng và không vị kỷ. Anh ấy đã là một người anh, một người bạn và cũng là một người nắm giữ linh hồn của tôi. Và không ai có thể mang anh ấy đi ra khỏi cuộc đời của tôi. Tôi đặt anh ấy vào trong trái tim tôi và mang theo mỗi ngày. Khi vắng anh, tất cả mọi điều tôi có thể làm là hồi tưởng về những khoảng thời gian tuyệt vời mà chúng tôi đang ở bên nhau, và khi ấy, trái tim tôi lại nhanh chóng tìm được một cảm giác bình an và hạnh phúc.
    Tôi chỉ còn biết cám ơn Thượng đế đã cho tôi một món quà tuyệt vời mà chẳng bao giờ tôi có thể hiểu hết được giá trị của nó. Tôi chỉ biết một điều đơn giản: Tôi yêu anh ấy, và khi có anh, mọi trống vắng trong tâm hồn tôi luôn luôn được lấp đầy.
    Mọi chuyện vẫn tiếp diễn một cách êm đềm. Chúng tôi không hò hẹn đi chơi như các cặp tình nhân khác mà hẹn hò gặp nhau trên mạng internet để tâm tình. Chúng tôi ngày càng thông hiểu nhau hơn.
    Rồi cũng vào một ngày cuối năm, sau 2 năm quen nhau, trong một lần gặp mặt, anh ấp úng ngỏ lời cầu hôn với tôi. Tôi hạnh phúc đến ngất ngây khi được nghe câu nói tôi đã chờ đợi từ bấy lâu nay. Tôi gật đầu đồng ý khi cổ họng nghẹn ngào không nói nên lời.
    Gia đình hai bên cũng ủng hộ chúng tôi khi biết cả hai đều được học hành tử tế và có công việc ổn định rõ ràng. Chúng tôi lấy nhau bằng một đám cưới đơn sơ nhưng không kém phần trang trọng. Sau đó, tôi chuyển về thành phố biển để sống cùng anh. Ban đầu, trong cuộc sống chung cũng có một vài khó khăn nhưng tình yêu chân thành giữa anh và tôi đã giúp chúng tôi vượt qua tất cả. Bây giờ, tôi đang sống hạnh phúc bên anh mà cứ ngỡ như là mình đang mơ. Thỉnh thoảng, chúng tôi lại đem những mẩu chuyện, những câu nói đùa mà chúng tôi đã nói với nhau qua mạng khi trước để trêu cợt nhau và coi đó như những kỷ niệm khó quên trong cuộc đời.
    Bởi thế, nếu như bây giờ có ai nói chuyện tán gẫu trên mạng chỉ đem lại những thứ tình cảm giả dối thì tôi sẽ là người đầu tiên kịch liệt phản đối. Và nếu họ vẫn chưa chịu thay đổi ý kiến, tôi sẽ kể lại cho họ nghe câu chuyện trên của chính tôi, một chuyện tình bắt đầu bằng những lời tán gẫu trên mạng và nhờ đó mà tôi đã tìm thấy được một nửa kia của mình, cho dù chúng tôi sống cách xa nhau hàng trăm cây số

Cuộc Đời Là Giấc Mơ Mang Tên Em......

YÊUPHẢILIỀU