1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi còn gì cho anh?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi KhiDotGia, 15/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KhiDotGia

KhiDotGia Thành viên mới

Tôi còn gì cho anh?

Tôi và anh lấy nhau vì tình yêu, không vì một lý do nào hết. Đêm nay tôi ngồi đây và nghĩ tôi sẽ còn lại gì cho anh? Tình yêu ư?
    Khi bố tôi mất, đành rằng khi còn sống bố tôi và tôi không hoà thuận. Nhưng khi bố tôi mất, tôi cũng hẫng hụt, cũng đau buồn như những người khác. Tôi nhận được gì từ phía anh? Không một lời an ủi, không một câu hỏi. Bố tôi chết khi mới 49 tuổi nên tôi đau lắm chứ, tôi khóc, ngày nào cũng khóc cho đến 100 ngày bố tôi. Trong một trăm ngày đấy, anh không hề nhìn thấy nước mắt của tôi, không nghe thấy tiếng tôi nức nở là bởi vì anh quá vô tâm. Tôi còn nhớ có lần tôi trốn anh vào tolet khóc, cách tolet một bức tường anh say sưa chơi võ lâm, anh hân hoan vì thắng và thậm chí sau đó còn không nhận thấy hai mắt tôi sưng vù...

Đến hôm nay, tôi lại ngồi khóc, còn anh thì đang say sưa ngay cạnh tôi, ngủ ngon lành. Tôi khóc vì niềm vui làm mẹ của tôi sau bao nhiêu ngày tháng tưởng đã trọn vẹn, ai ngờ cái ngày tôi đau khổ cầm kết quả siêu âm: cái thai bảy tuần bị lưu. Tôi đi với mẹ tôi vào viện C, tôi không dám gọi anh vì sáng đó anh đã khó chịu vì phải chờ tôi ngoài phòng siêu âm. Nỗi đau vì mất con phải nhường lại cho nỗi đau thể xác. Tôi đã đau đớn vật vã tại bệnh viện gần 2 tiếng đồng hồ. Trong số 20 người hút thai hôm ấy, không ai đau đớn như tôi. Vật vã , đau đến đứng lên ngồi xuống, nhưng tôi cũng không dám gọi anh, tôi chỉ gọi sau thủ thuật hai tiếng để anh đón tôi về nhà.
    Có phải anh không chứng kiến sự đau đớn của một nguời đàn bà không may khi chửa đẻ nên anh vẫn vô tâm không? Anh chẳng có một lời hỏi han xem tôi còn đau không, còn ra máu không, có thấy mệt mỏi không, ngày hôm nay tôi ăn như thế nào? Thậm chí mấy cái áo tôi nhờ anh giặt cách hai hôm rồi cũng phải tự giặt.
    Cơ quan có việc đột xuất, tôi cần anh đèo đi vì tôi mới hút thai được có hai ngày. Anh giãy nảy: Hômnay là ngày khai giảng lớp lái ô tô, không đi được. Tôi không buồn, tôi thuê xe ôm và tự đi.
    Rồi cứ thế không biết bao nhiêu việc vô tâm anh đối xử với tôi. Đêm nay tôi không ngủ được. Tôi không muốn mất anh, tôi không muốn tan nát gia đình, nhưng đó chỉ là suy nghĩ yếu mềm, trong lí trí của tôi ,tình yêu với anh còn hay không tôi không biết , nên tôi cứ miên man mãi với câu hỏi: Tôi còn gì cho anh?
  2. rainychi

rainychi Thành viên mới

Được rainychi sửa chữa / chuyển vào 16:47 ngày 15/06/2008
  3. Lucky072000

Lucky072000 Thành viên mới

Trước hết xin chia buồn cùng bạn . Mình phần nào hiểu được nỗi đau mất mát của bạn và gia đình . Lần đầu tiên mình mất 2 thành viên trong gia đình nhà đẻ của mình thì mình cũng đau lắm (đặc biệt là khoảng cách ra đi của 2 người đó là 2 tháng ) . Mình đã từng rất chán đời , nhiều lúc ở nhà 1 mình thì đóng cửa và gào khóc . Khóc xong thì cũng thấy nhẹ nhàng đi được 1 chút . Mình còn nhớ nhiều lần tỉnh dậy giữa đêm và có cái cảm giác mình bị mất cái gì đó quá lớn và rất giá trị . Hai người thân yêu đó ra đi hơn 1 năm nay rồi nhưng nỗi đau thì vẫn còn quanh quẩn đâu đây . Rồi cái vụ cách đây 8 năm mình cũng tưởng mất con khi cái thai được 6-7 tháng . Mình cũng đã khóc rất nhiều nhưng cuối cùng thì cũng qua được cái vụ đó .
    Có thể chồng bạn nghĩ là không có anh ấy chăm sóc bạn chu đáo thì bạn sẽ có mẹ hoặc chị em giúp chăng ? Chứ cứ như 2 vợ chồng mình sống ở 1 góc trời riêng , vợ ốm mà chồng không chăm thì cũng chẳng có ai . Theo mình bạn nên lựa lời mà nói cho chồng biết bạn nghĩ gì . Vì nhiều khi mình không nói ra đàn ông họ cũng không biết mình đang ấm ức hay không hài lòng cái gì . Nếu là mình thì cái lúc bạn vật vã đau đớn ở bệnh viện khi làm thủ thuật mình sẽ gọi ( hoặc bảo người nhà gọi ) chồng đến . Ít ra thì anh cũng chứng kiến được nỗi đau của chị em .
  4. laosbeer

laosbeer Thành viên mới

Đúng là lão chồng bạn vô tâm thật đấy. Nếu phải tay tớ là tớ cho mấy phát là ra đường luôn. Nhưng mà đàn ông ai cũng vô tâm hết đấy bạn ah có cái là ít hay nhiều mà thôi. Lựa những lúc vợ chồng vui vẻ thì nhẹ nhàng tâm sự với anh ấy để cho anh ấy hiểu và chia sẽ những khó khăn vui buồn với bạn.
    Chúc bạn hanh phúc
  5. ilovemywife

ilovemywife Thành viên mới

Trường hợp này của bạn cũng phải có lời khuyên là Giải tán thôi.
  6. babybigmouse

babybigmouse Thành viên mới

Chồng bạn vô tâm quá, nhưng mỗi nhà mỗi cảnh mà phải ko bạn? Nếu bạn ko muốn gia đình tan vỡ thì hãy nói chuyện thẳn thắng với anh ấy đi. Đọc từ đầu tới cuối, mình có cảm giác bạn chỉ im lặng 1 cách cam chịu. Đàn ông vốn dĩ họ vô tâm lắm, vì thế mình nghĩ bạn nên nói chuyện xem sao nha.
  7. xauxikieuky

xauxikieuky Thành viên mới

Đàn ông.....
  8. vn83

vn83 Thành viên mới

Xin lỗi nhưng chẳng hiểu sao bạn lại lâm vào tình trạng như thế này mà vẫn gọi là cưới nhau vì tình yêu. Biết là cuộc sống hôn nhân khác với tình yêu đôi lứa nhưng như thế này thì ích kỷ quá. Chia buồn với bạn.
  9. rinvic

rinvic Thành viên mới

Rất chia xẻ với chị vì mất mát đứa con đầu lòng.
    Trong forum này có rất nhiều anh/chị rất hạnh phúc, các chị đều hạnh phúc và tự hào về chồng, bên cạnh đó cũng có số ít trường hợp như chị.
    Quả thật nếu một người chồng như vậy thì không phải là vô tư mà là quá vô tâm đến tận nhẫn tâm.
    Hy vọng chị có thể trao đổi thêm với chồng để giúp chồng hiểu và cải thiện hơn chăng.
    Hy vọng đó không phải là bản chất của chồng chị.
  10. lifesucks

lifesucks Thành viên rất tích cực

Em không thể hiểu được. Vô tâm thì cũng vô tâm vừa vừa thôi chứ. và chị cũng nên nói thẳng ra cho anh ta hiểu chị đang nghĩ gì.