1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi đã bị cô ấy phản bội? Hãy cho tôi một lời khuyên ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Principles, 28/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dumdum

dumdum Thành viên mới

Quan trọng là sau lần " fản bội "kia, cô ấy có quay lại với anh chàng đó và có tiếp tục cho bạn leo cây nữa không thôi. Bạn ở bên cô ấy thì bạn phải hiểu rõ điều này, và cũng fải nhận thấy rõ tình cảm kể từ khi đó của cô ấy ntn với bạn. Theo lời bạn nói thì cô ấy đã tiến triển hơn rất nhiều trong tình cảm. Và nếu như cô ấy không còn " lăng nhăng" gì nữa cả thì tại sao bạn lại như thế kia với cô ấy nhỉ??? Bạn chẳng việc gì fải hành hạ bản thân như thế kia cả. Bạn là đàn ông thì bạn nên rộng lượng với người ta . Tại sao việc 1 người đàn ông có tính lăng nhăng lại được chấp nhận dễ dàng hơn 1 người phụ nữ chứ???
    chứ bạn nghĩ xem, bạn vẫn rất yêu cô ấy, thì bạn đừng để lý trí làm cho bạn fải dằn vặt ntn , lí trí đôi khi cũng quan trọng, nhưng mà trong ty thì tớ nghĩ quan trọng nhất là tình cảm dành cho nhau. Chứ còn bạn đến với 1 cô gái nào khác bằng lí trí trong khi tình cảm của bạn vẫn dành cho người này thì có phải là bạn chẳng ra gì đối với cô gái khác đó không???
    Tha thứ đi bạn ạ, đâu phải dễ dàn tìm đưọc người mà mình yêu raát nhiều chứ
  2. nghitan83

nghitan83 Thành viên mới

hi. sao trường hợp này giống tôi bị wá vậy. nhưng bạn gái của tôi là người bạn đã wen từ lâu và chúng tôi chính thức wen nhau được hơn 1 năm. rồi chia tay, cô ấy có bạn trai mới, rồi lại chia tay, ..... tôi và cô ấy tính chuyện trở lại ... nhưng bạn trai của cô ấy đột nhiên không chấp nhận chuyện chia tay. nên bây giờ thành ra mối tình tay ba... chán... cô ấy nói rằng cô ấy cần thời gian suy nghĩ. tôi thiệt không biết nên thế nào. các bạn có kinh nghiệm xin cho vài lời chia sẻ.....thông tin phụ: hiện tại tôi đang học ở nước ngoài, còn cô ấy ở vn
  3. Principles

Principles Thành viên mới

Đúng là tôi có cơ sở để cố an ủi mình tha thứ cho cô ấy, anh chàng kia theo như tôi được biết, là người đã kiên trì theo đuổi cô ấy vài năm nhưng cô ấy không nhận lời yêu, cô ấy nói rằng "sau khi nhận lời yêu anh chàng kia thì cô ấy mới biết được là cô ấy yêu tôi biết chừng nào", cô ấy nói rằng tôi mới là người mà cô ấy yêu, cô ấy cứ tưởng câu chuyện tình yêu hoang đường của chúng tôi không phải tình yêu và cô ấy nói với tôi rằng có thể duyên số đã hàn gắn chúng tôi.
    Nhiều khi tôi cũng tự an ủi mình, tôi đã cố gắng an ủi mình rất nhiều,vì chuyện tình của tôi và cô ấy đã rất đặc biệt và khác lạ, chúng tôi hôn nhau khi tôi còn chưa biết cô ấy là ai ? cô ấy cũng chưa biết tôi là ai, số phận dẫu sao cũng may mắn là cả tôi và cô ấy đều là những người đàng hoàng, đều được học hành tử tế và có công ăn việc làm ổn định. Chuyện của bạn HASHALYS cũng là một câu chuyện mà tôi được nghe kể rất nhiều, nhưng tôi lại cố gắng cho phép mình tiếp tục yêu cô ấy vì thời gian cô ấy phản bội tôi là khi chúng tôi mới yêu nhau được 2 tháng, nhiều lúc tôi cũng tự nhủ, nếu chúng tôi đã yêu nhau vài năm thì chuyện cô ấy phản bội tôi là điều không thể chấp nhận được, nhưng thật sự mới có 2 tháng... Tôi không biết là tôi có đang bao biện cho cô ấy một cách mù quáng quá không? Tôi có phải là kẻ si tình quá không? Hay là do con người tôi quá yếu đuối không dứt khoát được? Chia tay cô ấy tôi chẳng thể làm được việc gì, tôi biết là cô ấy đang đau khổ, tôi biết là tôi và cô ấy yêu nhau nhưng sao tôi khó có thể vượt qua chuyện này? tôi càng yêu cô ấy tôi lại càng ghét cô ấy và cảm giác mất niềm tin, hụt hẫng, đau khổ luôn luôn ở trong tôi..........
  4. blue_candy

blue_candy Thành viên mới

Anh Principles thân mến ( chắc là anh hơn tuổi em vì anh đã đi làm rồi mà), đọc chuyện tình của anh mà cứ như là xem phim HQ ý, còn lãng mạn hơn ý chứ. Theo ý kiến của riêng em thì hai người đam mê nhau nhiều hơn là yêu nhau. Cái cảm giác thích gần gũi, hôn nhau, cảm giác lẫn nhau nó làm choáng ngợp cả anh và cô ấy, cũng có thể là sét đánh, và chắc là anh và cô ấy cùng pha với nhau nên lần đầu tiên gặp nhau đã kiss nhau tới tấp như vậy rồi, em thấy cũng hiếm, cực kỳ hiếm, thử nghĩ mà coi tự nhiên có thằng nào lạ hoắc hôn mình, chắc em cho nó một cái tát ngay , có thể là anh chị đang cùng trong một hoàn cảnh buồn và cần sự đồng cảm của người khác nên chuyện cầm tay nhau là hoàn toàn có thể nhưng mà hôn rồi sau đó cứ hôn tới tấp rồi yêu em thấy nó hơi vội vã và hấp tấp. Em nghĩ là anh nên cần có thời gian, có thể là chị bạn gái anh cảm thấy mọi thứ đến nhanh qua, kô tin được và thử yêu người khác xem để xem là mình thật sự yêu anh. Em thì cảm thấy hơi khó chấp nhận nhưng mà thử nghĩ xem chắc chị ấy cũng bối rối lắm. Em nghĩ cái anh cần là thời gian, thời gian sẽ giúp anh hiểu rõ con người chi ấy hơn và tình cảm của chính mình. Nếu nó đủ lớn thì nó sẽ vượt qua được và nên bỏ cái suy nghĩ thấy cô ấy thế này hay nghi ngờ thế nọ, điều đó chỉ giết chết tình yêu trong anh và tăng thêm sự ngờ vực vốn là bản tính của đàn ông. Nếu cứ lăn tăn mãi thì nếu có quay lại thì sớm muộn cũng lại chia tay tiếp và sẽ càng đau khổ hơn. Sống phải có niềm tin anh ah, nếu anh yêu chị ấy nhiều như vậy sao kô tin chị ấy và cùng nhau xây đắp lên tình yêu của mình. Đâu phải dễ tìm được tình yêu đích thực đâu anh? Đó là ý kiến riêng của em. Dù sao em nên nghĩ anh và chị đều cần có thời gian để suy nghĩ cho kĩ những gì đã qua và để hiểu nhau hơn.
    That''s it!! hi vọng anh sẽ có một happy ending.
  5. haoivy

haoivy Thành viên mới

Chuyện tình bạn kể đẹp quá, và những tâm sự ngổn ngang của 1 người con trai như bạn khiền tôi cảm động.
    Tuy nhiên, tôi thấy bạn cứ lôi chuyện duyên số run rủi rồi định mệnh , tôi ko thích những điều này tác động tới chuyện ty...Nếu bạn viện những li do đó cho 1 cuộc hôn nhân, thì tôi ko phản đối...Đằng này, bọn bạn đang yêu nhau mà, thậm chí còn chưa rõ có đúng la ty ko nữa...Nên chăng, bạn hãy nghe theo sự mách bảo của con tim mình...
    Đừng rối trí và nghĩ ngợi nhiều quá thế, nó chẳng đem lại điều gì hay ho cả..Chi bằng bạn hãy gặp cô ý, và nói hết những suy nghĩ ,tình cảm, những nhớ nhung của bạn..hãy nói những gì tận đáy lòng...
    Bạn gì nói đúng đấy, ai chẳng có phut xao lòng...chính bởi những phút đó, cô y mới ý thức được ty của 2 đứa bạn mà...
    Hãy rộng lượng nào, bạn sẽ nhận được những điều tốt đẹp hơn rất nhiều từ cô ý cho mà xem...
    Chúc người con trai tình cảm như ban luôn hạnh phúc trong ty, với người bạn yêu thương...
  6. Principles

Có lẽ là em đã thử, em đã làm một phép thử mà để cả tôi và em đều phải trả những cái giá quá đắt đến thế này sao em? Khi tôi biết là em yêu tôi thì lý trí tôi lại ghê sợ em đến khôn cùng và con tim tôi không thể chiến thắng một lần nữa.
    Tối nay là trung thu, tôi ngồi uống rượu cùng hai thằng bạn thân, cả hai thằng đều khuyên tôi phải quên em đi, lý trí lòng tự trọng của một thằng đàn ông không cho phép tôi tiếp tục yêu em, tôi uống nhiều, tôi say nhưng tôi càng say tôi càng tỉnh. Em tối nay thế nào? Em có đi đâu không? Hôm nay đường phố tấp nập, không có em bên cạnh tôi cảm thấy con tim mình nhức nhối vô bờ, tôi đã không nhắn tin cho em một tuần nay rồi, tôi gọi điện đến nhà em không bắt máy, tôi lại cụp xuống và lý trí lại nhủ rằng tôi phải quên em đi. Tôi yêu em nhưng lòng tự cao của một thằng đàn ông không cho phép tôi tiếp tục. Vĩnh biệt em! Tình yêu tuyệt vời của tôi!
    Được Principles sửa chữa / chuyển vào 00:19 ngày 29/09/2004
  7. baky

baky Thành viên mới

Mình cũng gặp chuyện chẳng lành, cũng gần như bạn vậy nhưng đối với mình tồi tệ hơn nhiều. Buồn, chẳng muốn ăn uống gì, chẳng thể nào ngủ được mấy ngày hôm nay. Sợ nhất là khi đêm về, lại thấy cô ấy, lại thấy đau đớn vô cùng. Lúc nào cũng chỉ muốn đi lang thang ngoài đường. Hai hôm trước ngồi với thằng bạn ở một chỗ vừa nóng, vừa tối suốt 4 tiếng đồng hồ, vì ở đó chỉ có hai đứa, nói chuyện thoải mái. "Nếu xác định đó là tình yêu của mình, hãy giành giật, bảo vệ nó bằng được. Còn nếu không, thì hãy dừng lại ngay!" Suốt cả câu chuyện dài dằng dặc, đó là câu nói có ý nghĩa nhất và giúp đỡ về mặt tinh thần nhiều nhất đối với mình. Cách đây một thời gian khá lâu, có lẽ mình đã có cơ hội để có được tình yêu của cô ấy nhưng đã không biết nắm giữ và để tuột cơ hội khỏi tay mình. Còn bạn, hãy cân nhắc, liệu với tất cả những điều kiện của 2 bạn, có thể có hạnh phúc lâu dài hay không, rồi quyết định, hãy bỏ lại những chuyện không hay đã xảy ra. Để vuột mất một tình yêu như thế thì tiếc lắm!
  8. Chicken_Egg

Chicken_Egg Thành viên mới

bạn đã bao giờ nghe thấy câu "theo tình tình phụ, phụ tình tình theo" chưa? hoàn cảnh của bạn bây giờ chính xác là vậy đấy. Một người bạn tôi đã nói "bạn có thể tha thứ nhiều hay ít tuỳ thuộc vào bạn yêu nhiều hay ít". Có nhưng người đi hết cả cuộc đời vẫn chưa tìm được tình yêu đích thực của mình. Nếu bạn thực sự yêu thì đừng tự giết chết tình yêu của mình như vậy, bạn sẽ hối hận đấy. Con người nói chung nên sống khoan dung và độ lượng thì cuộc sống sẽ hạnh phúc và dễ dàng. Còn về cô gái nói riêng qua câu chuyện của bạn tôi cảm thấy cô ấy là một người con gái tốt đấy, cô ấy không phải là người hay thay đổi đâu, chỉ là người sống vì tình yêu thôi (cô ấy rất thành thật với tình yêu của mình). Bạn sợ một ngày cô ấy lại bỏ bạn một lần nữa ư? Cái đó hoàn toàn tuỳ thuộc vào bạn, bởi vì cô ấy là người sống vì tình yêu mà. Bạn thông minh chắc bạn hiểu. Bạn đã đọc hay xem phim "Cuốn theo chiều gió" chưa? Nếu chưa thì khuyên bạn hãy nên tìm đọc. Thôi chúc bạn may mắn. Hạnh phúc nằm trong tay mỗi người.
  9. Principles

12h đêm cô ấy nhắn tin "Đã phá cỗ chưa anh yêu? Trăng tròn đấy chứ! Chúc anh yêu một ngày mới tràn đầy niềm vui"... Tôi say tôi tỉnh tôi không hiểu được mình, hay là tim tôi đã tê đi vì chai sạn, tôi không nhắn lại cho cô ấy, tôi thay đại từ nhân xưng và nhắn lại cái tin đó cho một đồng nghiệp nữ, và tôi cười như một kẻ chiến thắng.
    "Quả thật là trăng rất tròn! Bố em nói trăng rằm trung thu rất thiêng liêng, hình anh anh có điều gì muốn nói?"
    Tôi lại cười, tôi nhắn qua nhắn lại nhưng tim tôi co quắp, đau nhói, tôi muốn quên em, tôi phải quên em đi, tôi không thể nghĩ đến em, thôi, tôi không nghĩ đến em nữa, biết là sau phía bên kia, em đang khóc đúng không em?
    Sáng, nụ hôn của cô ấy lại tràn về trong tâm trí tôi, tôi không thể nào mà quên được, vẻ tinh nghịch rất đáng yêu,khi trẻ con khi người lớn, tại sao tôi lại yêu cô ấy đến vậy? em đồng nghiệp lại nhắn tin "Anh đã ngủ dậy chưa? Chúc một ngày mới dịu ngọt với trăng 16 :) ".... Bất giác tôi lại thấy thương cô ấy, tôi thương cô ấy và tôi lại nhắn tin cho đồng nghiệp "Đêm qua trước lúc đi ngủ anh gọi nhưng em không nghe máy? Chúc em một ngày nhiều niềm vui"... tôi nhắn cho đn mà lại nhớ đến cô ấy vô cùng... Tôi cũng đâu có xứng đáng với cô ấy?
    8h, ăn sáng, tôi nhớ đến bờ môi của cô ấy, tôi gọi điện nhưng cô ấy không bắt máy, không biết giờ này cô ấy đang làm gì? đã ăn sáng chưa? hôm nay mặc bộ nào đi làm? cái túi nào? đôi giày nào? tóc cột cao hay để xoã? tôi cũng là kẻ đê tiện quá đúng không?
  10. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Hi!
    Bống đồng ý với đa số tiếng nói ở forum, rằng một tình yêu đến quá nhanh thì cũng khó lòng trông đợi những gì bền lâu ở nó. Thật sự lúc đọc bài của anh, Bống thấy khá choáng váng khi biết anh và cô ấy đã hôn nhau khi cả 2 còn chưa biết người ngồi cạnh mình là ai! Chuyện đó Bống ko comment gì hết, nhưng, ngay lúc này đây, Bống muốn anh phải biết anh đang nghĩ gì, và anh muốn gì. Người ta nói hoa sớm nở thì sớm tàn! Nhưng, anh thấy ko, tình yêu của anh dành cho cô ấy thật là mãnh liệt, quả thật mãnh liệt nó mới khiến anh đau đớn như thế. Sao anh ko hiểu điều đó? Bống cảm thấy tin cậy ở tình yêu này dù nó bắt đầu ko theo một cách thông thường và ko đúng chuẩn mực. Nhưng, tình yêu mà! Bất cứ điều gì cũng có thể đưa vào chuẩn mực, nhưng tình yêu thì ko! Anh đừng sống quá lý trí như thế. Người ta nói, tình yêu của đàn ông là lý trí, của đàn bà là tình cảm. Anh đừng tin vào điều đó vì ko phải lúc nào lý trí quá cũng có lợi đâu. Lý trí quá sẽ biến người ta thành máy móc hết. Anh đang làm khổ chính anh và làm khổ cả người phụ nữ mà anh đang yêu. Anh độc ác lắm, tàn nhẫn lắm anh biết ko hả! Tình yêu mà ko có sự đam mê nhau thì chả mấy chốc sẽ lụi tàn. Tình yêu anh dành cho cô ấy nó nhiều đam mê lắm, nó mãnh liệt lắm mà. Anh ko thể trách cô ấy được vì thời điểm anh bắt gặp cô ấy "phản bội " anh, cô ấy đã thuộc về anh chưa? Cô ấy đã nói yêu anh chưa? Chưa, phải ko? Anh đã nói rằng cô ấy chưa hề nói yêu anh mà! Vậy, việc kết tội cô ấy phản bội anh, xem ra anh đã hơi quá lời rồi. Bống ko nghĩ việc cô ấy gặp gỡ người kia là phép thử mà cô ấy dành cho anh. Đó, có lẽ chỉ là cô ấy chưa thực sự xác định được tình cảm của mình. Vậy sao anh ko nghĩ rằng đó là lỗi của anh khi đã ko đủ mạnh mẽ để khiến cho cô ấy hiểu rằng, từ lâu trái tim cô ấy đã thuộc về anh?
    Đêm trung thu này, trái tim anh nhức nhối vô bờ vì ko có cô ấy ở bên! Anh mượn rượu để giải sầu chỉ là một giải pháp tìm lối thoát hèn nhát nhất mà đàn ông thường hay làm. Anh trốn tránh cô ấy ư? Điều gì buộc anh phải lẩn trốn như vậy? Đó phải chăng là anh ko dám đối diện với sự thật là anh yêu và ko thể sống thiếu cô ấy? Anh đã sai rồi! Sai thật rồi! Anh sai ngay từ lúc bắt gặp cô ấy "phản bội" mà vẫn chấp nhận quay về yêu cô ấy. Anh thật ích kỷ khi tình yêu của anh dành cho cô ấy được đền đáp thì cũng là lúc những suy tính hẹp hòi trong anh trỗi dậy! Anh mới chính là người làm tổn thương cô ấy! Nếu anh nói rằng anh yêu cô ấy mà lại xử sự như thế này, thì anh là kẻ nói dối! Vì tình yêu anh chấp nhận quay lại với cô ấy hay mục đích của anh là làm tổn thương cô ấy khi có được tình yêu của cô ấy, chỉ để vuốt ve lòng tự tôn của anh? Anh nên suy nghĩ kỹ về điều này. Hãy trả lời câu hỏi này của Bống! Nếu vì tình yêu, xin vì Chúa, hãy đến với cô ấy đi, khi còn chưa quá muộn, rảo chân lên! Còn ngược lại, hãy tránh xa cô ấy ra và đừng tự vờ vĩnh đau khổ nữa, vì anh ko xứng đáng với tình yêu của cô ấy!
    Anh có thể ko yêu cô ấy ko? Anh có thể ko nhức nhối mỗi khi nghĩ đến cô ấy ko? Anh có thể ko quan tâm xem giờ này cô ấy sống ra sao sau lời đề nghị chia tay bất ngờ của anh ko? Anh có thể ko đau đớn khi nhìn thấy cô ấy đau đớn vì anh ko? Ko chứ gì? Thế thì, làm ơn hãy leave out giùm cái lý trí của anh đi!
    Đàn ông sống có lý trí thì cũng tốt, nhưng, anh toàn lý trí ko đúng lúc!
    Chúc an lành!
    Bống