1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi đã có cảm nghĩ gì khi đọc những gì ở box này???

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi sophanbapbenh, 16/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. complicate_heart

complicate_heart Thành viên quen thuộc

To: sophanbapbanh
    Mình đã đọc bài của bạn và mình muốn có một vài lời gửi đến bạn đây. Bạn à , mình biết rằng công việc của chúng mình theo bạn nói thì chỉ như muối bỏ bể thôi nhưng bạn nghĩ đi rồi sao bạn ko nghĩ lại nhỉ??? Nếu như ai cũng nghĩ như bạn thì tôi tự hỏi rằng liệu đến bao giờ chúng ta có thể giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn hay những em nhỏ mồ côi được nhỉ??? Bạn cũng đã nói rằng những việc này là của Nhà nước đúng ko ?? Thế bạn đã bao giờ nghĩ đến việc 1 ngày nào đó trong số những thành viên trong CLB Tháng Năm bây giờ sẽ thành lập được 1 tổ chức XH tốt hơn cả nhưng gì mà chúng tôi đang cố thưc hiện ko ?? Tất nhiên tổ chức đó sẽ hoạt động theo đúng như những gì mà bạn và chúng tôi cùng mong muốn. Và đến lúc đó nếu ko có những con người tình nguyện như chúng tôi thì liệu hỏi rằng tổ chức đó có những hoạt động công tác như những gì chúng tôi và bạn đang mong ko hay những người đó chỉ làm vì đó là trách nhiệm về công việc mà mình được giao thôi chứ họ ko muốn vậy?? Bạn nói về công việc của chúng tôi là như muối bỏ bể nhưng bạn có nghĩ là nếu ko có những hạt muối đó cuộc đời sẽ nhạt như thế nào ko ???
    Tự tôi ko muốn đề cao việc chúng tôi đang làm nhưng tôi thiết nghĩ những việc chúng tôi đang làm là để tiếp nối công việc mà các lớp cha ông đi trưóc đã và đang làm đồng thời cũng vì chúng tôi thấy công việc đó có ích cho XH và cũng đem lai cho chúng tôi nhiều điều bổ ích. Bạn nói răng bạn đã đọc tất cả nhưng bài viết ở đây nhưng tôi thì cho rằng bạn chưa đọc hết !!! Bạn có biết vì sao ko ?? Ban nói rằng Text
    Thế là bạn vẫn chưa thực sự biết hết công việc của chúng tôi đâu. Các khoản trợ cấp đều được Nhà nưóc trợ cấp hết còn chúng tôi chỉ giúp đỡ về mặt tinh thần mà thôi.
    Tôi cũng chỉ có vài lời với bạn như vậy thôi . Cám ơn bạn đã ủng hộ chúng tôi. Chúc bạn luôn mạnh khoẻ.
    saobang
  2. Em_cha~

Em_cha~ Thành viên mới

Nhà nước trợ cấp? Hị hị hị. Lại có chuyện vui rồi.
    NHONG NHONG NHONG
  3. Bandieuhanh

Bandieuhanh Thành viên mới

Công việc của chúng ta không chỉ đơn thuần là giúp đỡ về mặt tinh thần đâu, bạn Complicate_heart nói nhầm rồi. Sắp tới chúng ta sẽ có nhiều hơn những chương trình tài trợ vật chất và tiền cho các đối tượng khó khăn. Công tác của Clb sẽ có nhiều hình thức đa dạng hơn nữa.
    Thân ái.
    Ban điều hành
  4. ANH_PHA_ROI

ANH_PHA_ROI Thành viên quen thuộc

Box này ko phải là Thảo luận nên không cần phải tranh cãi với các thành viên​
    Chẳng biết là họ chưa rõ hay bông đùa nhưng những gì chúng ta làm là tự nguyện
    To------> Các bạn tham gia Box
    Công việc của chúng ta là tự nguyện, CLB mới thành lập, không phải là có một số mà là rất nhiều khó khăn kể từ viiẹc dơn giản là làm một cái Logo cho tới tổ chức hoạt động. Vậy thì việc Thảo luận thừa có lẽ không cần thiết lắm.
    Các bạn khác:
    Các bạn nên tham gia nhiều hơn thì các bạn sẽ hiểu rõ hơn những gì chúng tôi làm. Có lẽ như thế tốt hơn nhiều.

Chúng tôi còn phải học hỏi nhiều lắm ạ
    Được ANH_PHA_ROI sửa chữa / chuyển vào 24/06/2002 ngày 08:46
  5. complicate_heart

complicate_heart Thành viên quen thuộc

Trưóc hết em xin nói với Ban điều hành thế này ạ.
    Khi em viết như thế thì các thành viên trong CLB của chúng ta đều hiểu nhưng vì em nói ko rõ ý cho lắm nên mới gây sự hiểu lầm cho mọi người khi đọc. Em xin nói như thế này : Tất cả những trung tâm mà CLB chúng ta đã đến và sẽ đến đều là những trung tâm do Nhà nước thành lập và có sự trợ cấp của Nhà nưóc, những hoạt động của CLB chúng ta đầu tiên là giúp đỡ họ về mặt tinh thần và trên cơ sở các thành viên trong CLB tự nguyện ( vì CLB của chúng ta mới đi vào hoạt động chưa lâu ) Sau này khi CLB đã lớn mạnh chúng ta sẽ có những hoạt động khác thiết thực hơn nữa( như những gì ban điều hành đaz nói ở trên). Đó cũng chính là tâm nguyện của những làm công tác tình nguyện. Em luôn mong cho CLb của chúng ta phát triển ngày một lớn mạnh hơn nữa đúng như tên gọi của CLB .
    saobang