1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi đi tìm Mr.Right

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi niin, 03/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. niin

niin Thành viên mới

Tôi đi tìm Mr.Right

Xin trân trọng tự giới thiệu, tôi, cún girl 82, là đang đi tìm 1 Mr.Right. Tôi biết chắc, có rất nhìu cún girl đangt rong tình trang nhự tôi thế này.
    Bạn tôi bảo" mày ơi, nữ tuất 82 duyên lận đận hơn nam tuất đó nhe".
    Lo. Suy nghĩ. Công nhận đúng.
    Như tôi, đến giờ vẫn thế. (Xấu hổ).
    Tôi và 1 bạn cún girl ngồi lại bên nhau mổ xẻ, tại sao mình "lan dan". Nó kết luận, (chứ không fải tôi, nhưng .....từ trong sâu thẳm......tôi cũng nghi nghi từ lâu rồi......), Girl cún, đa số muốn chứng tỏ "bản lĩnh" nhìu hơn con các con girl giáp khác, làm các Mr.Right. ngán, nên mình cứ "lan dan" thế này.
    Tôi có k nhỉ?
    Trở lại chuyện tìm Mr.Right.
    Tôi không fải chưa tìm ra Mr.Right.. Đầu tiên tôi nghỉ ngay đến 1 tên học chung lớp Đại học, fải nói, hắn xấu trai, nhậu giỏi, nói giọng Bắc, cún giai 82, dẻo miệng nhưng lại hợp gu nói chuyện với tôi. Cứ mỗi lần gặp nhau là cười không ngớt. Nhưng, là bạn, tôi k muốn nghĩ xa hơn, thế này tốt hơn, nếu mà "tiến đến gần hơn chút nữa", thế nào mấy đứa bạn gái của tôi cũng la làng "sao lại quen với thằng đó". Thế nên, mọi chuyện cứ .....ương ương.
    Mr.Right. thứ hai, tôi fát hiện ra tại cơ quan của tôi. Anh ấy cũng xấu trai, nhưng ghét nhậu (cái này được), cũng nói giọng Bắc nhưng có gốc Huế (giống tôi 1/2, gốc Huế mà nói giọng Nam), chẳng dẻo miệng chút nào nhưng có khiếu fa những câu triết lý di dỏm (tôi thích thế) và tài năng-tương lai thì khỏi chê. Thế là tôi bật đèn xanh, ảnh cũng bật đèn xanh, tưởng ok rồi, ai dè, các đồng nghiệp khác biết, chọc te tua, ảnh ngại, mắc cỡ, rồi.......im luôn, tôi cũng im luôn. Không gặp, k nói chuyện, không tele. Sắp tới anh ấy sẽ nghỉ việc. Hết luôn. Tóm lại, chưa "cơm cháo" gì cả.
    Mr thứ ba, chưa biết có Right hay không, 1 anh thầy dạy hát cho Cty tôi để biểu diễn thi thố văn nghệ văn gừng.(Ah, sắp tới tôi đi thi hát trên Cung văn hoá lao động, tôi hay mơ được lên sân khấu hoành tráng lắm, lần này tha hồ ....), ai cũng bảo anh thầy ok, anh ấy k đẹp, nói chuyện từ tốn, giọng Bắc (lại nữa, và fa chút giọng Nam), chững chạc, hát hay, nhẹ nhàng wá thảy (dân văn nghệ mà), nhưng tôi thấy....k manly lắm. Vụ này có chút triển vọng.
    Nhìn lại, tôi thấy lạ. Thật sự tôi ngại người Bắc, thích người Nam hơn, nhưng chẳng hỉu tôi cứ bị "dính" vào các Mr. Bắc, tôi cũng thích các anh đẹp trai, nhưng tôi có chưa có hân hạnh gặp anh nào đẹp trai mà Right cả. tôi thích các anh nói ít-làm nhìu, nhưng anh nào nói ít tôi lại thấy nhạt khi giáp mặt, anh nào nói nhìu-dẻo miệng thì lại thấy bất an.
    Mà dạo này, hay tại tới tuổi rồi nhỉ, tôi thấy mình nói chuyện chẳng hay ho gì hết. Chứ hồi cách đây 1 năm, nói chuyện cũng cuốn hút lắm. Chắc là bây giờ già không già, trẻ không trẻ, teen không teen.
    Mama cứ hối "có bồ đi con". Chả biết nói sao.
    Không thể quen đại cho có.Nhưng tôi cũng đâu có kén, đâu có chảnh.
    Mà cứ thế.
    Cái gì tới cứ tới, rồi cứ đi.
    Bạn tôi nói, tôi k biết tạo cơ hội này, tôi thụ động này, tôi ..kén này.
    Nhưng tính tôi nó vậy mà, đâu fải riêng tôi đâu, cún girl đa số cũng thế, như là mấy đứa bạn cún của tôi ấy, đứa nào cũng như đứa nào (vậy mới chơi với nhau được).
    Các cún girl a? Các bạn có giống tôi hông vậy? hay là.....có mình tôi thế này........
  2. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

Có triển vọng là tốt rồi.
    Tớ nghĩ tình yêu tự đến thôi nên tớ chẳng đi tìm. Có lẽ vì vậy mà đến giờ vẫn chưa có người yêu.
  3. Odysse

Odysse Thành viên mới

Xin lỗi cả nhà. Iem có vụ đánh cược lên 1k bài. Cả nhà thông cảm nhé!
  4. solarbird

solarbird Thành viên mới

@niin: Haizzzz. Hôm nay đọc bài của bạn mới thấy thì ra là không phải có 1 mình mình bị tình trạng alone. Chỉ có khác 1 điều là tui không tìm kiếm vì tui tin là nếu ai đó là Mr. Right của tui thì cứ an tâm là thế nào cũng mò được tới chỗ tui thôi :D. Vấn đề là sớm hay muộn thôi. Tui thấy tụi mình có nhiều điểm giống nhau, vd. tui cũng không thích con trai dẻo miệng, prefer người Nam hơn,..., rồi tui cũng dính vào 1 tập đòan tòan người Bắc, nhưng hầu hết những người tui thích thì lại không dẻo miệng, có thể là thuộc dạng người hướng ngoại thôi và rất là hoạt bát, nhanh nhẹn.
    Ngày xưa mẹ tui cũng không thích tui có bạn trai vì sợ ảnh hưởng tới chuyện học hành. Bây giờ mặc dù đã 26 rồi nhưng cũng vẫn còn đi học và mẹ cũng vẫn không quên nhắc nhở cẩn thận về chuyện bạn trai thôi chứ không còn khó khăn như xưa nữa, có khi bây giờ mẹ mình bắt đầu lo mình sẽ ở giá rồi không chừng.
    Nhưng đúng như bạn nói là girl 82 rất lận đận trong chuyện tình cảm. Mình không biết là có phải mình kén chọn không, nhưng mình không dễ dàng chấp nhận đại bất kỳ 1 mối quan hệ. Bởi vậy mà cũng có vài người muốn làm quen, nhưng mình cảm thấy không thoải mái nên mình từ chối đi sâu thêm. Nhiều lúc cũng nghĩ, suy nghĩ nhiều làm gì chứ, thoải mái 1 chút, ai cũng được, vui là chính thôi, nhưng mà sao mình vẫn cứ không làm được điều đó, nên gần như ai tới với mình cũng điều bị từ chối hết. Ngay cả 1 người bạn thân của mình (con trai), tụi mình chơi với nhau cũng gần được chục năm, có thể nói là thân thuộc rồi, nhưng mà mình vẫn không thể đồng ý khi người bạn đó muốn tình cảm khác ngoài tình bạn đơn thuần với mình.
    Nhiều lúc mình nghĩ, có lẽ không có bất kỳ 1 mr. Right nào cho mình nếu như mình không thể cởi mở lòng mình. Nhưng biết làm sao được bây giờ. Cách đây 2 năm, có 1 người thực sự khiến mình cảm thấy thực sự thoải mái, và mình hoàn toàn bị cuốn hút bởi người đó, chỉ tiếc là nó nhỏ tuổi hơn mình, nên không biết có cơ hội nào cho mình không thôi. Chỉ cảm thấy càng lúc càng không có cơ hội nào cho mình. Nhưng mình vẫn cứ nghĩ chuyện gì tới sẽ tới thôi, việc quan trọng của mình bây giờ vẫn là thực hiện những mơ ước của mình :D
  5. XuanMi

XuanMi Thành viên mới

Mình nghĩ ở miền Bắc hay miền Nam thì có quan trọng gì đâu. Chỉ cần người ấy ở vị trí nào trong trái tim mình thôi.
  6. Lan_than

Lan_than Thành viên mới Đang bị khóa

Oánh dấu theo dõi
    Cứ tưởng 1 mình mình thế, hóa ra còn có cả 2 bạn Niin và Solarbird nì
  7. solarbird

solarbird Thành viên mới

@XuanMi: Đúng là Nam hay Bắc thì cũng không phải là vấn đề chính. Tui chỉ không thích Bắc ở chỗ dẻo miệng nịnh nọt thôi, chứ không nói thật lòng. Còn nếu người Bắc mà tính tình phóng khóang, thoải mái thì vô tư, người tui đang thích cũng là người Bắc mà, nhưng sống ở trong Nam từ nhỏ nên phong cách của người nam.
    @Lan_than: Chào bạn đồng cảnh ngộ :D. Chúng ta chuẩn bị thành lập hội những bà già độc thân vui tính đi là vừa rồi đó :") . Mà bạn đã và đang "học cách kiên nhẫn" đó hả? Có làm được chưa vậy? Nếu được rồi thì chỉ giáo tui cái nhe
  8. niin

niin Thành viên mới

Sau 1 thời gian im lặng, giờ mình mới thấy có vài ngưòi lên tiếng. Mừng quá!
    Ngày xưa, đi học, tụi bạn iu rầm rầm, mình tự nhủ "học cái đã , tính sau". Giờ học xong rồi, đi làm rồi, cty mình nhìn tới nhìn lui, toàn là...........nam k à. Tưởng "sa hủ nếp", té ra, chẳng "sơ múi" được gì hết. Nói chung, Những người hợp nhẵn thì lần lượt lấy vợ hết rồi. Còn lại mỗi anh MR.Right số 2, mình đã kể ở trên, nên cũng như k.
    Mình đã mạnh dạn, liều lĩnh lắm, để khắc phục bệnh "kén+thụ động", bằng cách : tham gia web kết bạn "henantrua", cũng làm quen qua thư từ, cũng chát, cũng tham gia 1 cuộc hẹn, mà thấy sao sao ấy, rồi thôi. Mình có quen 1 chị 29t qua web này, bây giờ chị ấy đã chọn được 1 anh trong đó rồi, hay thiệt.
    Hổng phải khoe, mình được bầu chọn là "hoa khôi của cơ quan" (vì cơ quan mình toàn anh k hà), ai cũng tưởng mình có bồ rồi, nhưng mà đâu biết...........
    Hôm nay, đi ăn cưới đồng nghiệp, cái thằng giữ xe nó vừa dắt hộ chiếc xe vừa nói " sao k để anh ấy chở đi, khỏi dắt xe, cho khỏe". HIC, sao lại nhắc hoài vậy....
  9. niin

niin Thành viên mới

à. còn vụ anh Mr.Right số 3.
    Mình cũng xin kể có các bạn nghe là, hết triển vọng "gồi". ảnh vừa đính hôn.
    Thế mà, trước khi đính hôn, cứ "tán mình".
    Đồ............3 trợn, 3 trạo.
    Nói chung, cũng do mình "ảo tưởng" wá thôi.
    Tỉnh đi nào.
  10. solarbird

solarbird Thành viên mới

Haizzzzz.... Mình không biết có girl 82 nào giống mình không. Chỉ từ giữa tháng 6 tới giờ thì có 3 người muốn tán mình, trong đó có 1 người chỉ mới gặp mình có 1 ngày thôi mà đã có thể nói "I love u" với mình rồi. Mình nghe xong mà muốn té xỉu luôn, vì cảm thấy người ta muốn dùng chiến thuật "đánh nhanh, thắng nhanh" nhưng lại không biết là mình thuộc dạng thích "chậm mà chắc" . Hầu hết những người chưa gì mà đã đánh tới tấp thường làm mình sợ và mình gần như không che giấu cảm xúc mà từ chối ngay lập tức. Mặc dù lúc đó thực ra cũng không muốn làm người khác buồn, nhưng mình chỉ cảm thấy có vẻ như người ta không dành thời gian để tìm hiểu coi mình là con người như thế nào, mà chỉ cần biết mình đạt 1 số yêu cầu nào đó của người ta nên người ta muốn mình làm gf cho đỡ buồn thôi. Những mối quan hệ kiểu như vậy có thể nói là mình không có hứng thú. Liệu mình có quá khắc khe không? hay mình nên dễ dãi 1 chút, cứ thử đại 1 mối quan hệ nào đó, coi như cho người ta cơ hội cũng như cho chính mình cơ hội. Các bạn nghĩ sao