1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi không muốn người ta sợ !?!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi khanhthi, 27/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Tôi không muốn người ta sợ !?!

Từ nhỏ tôi đã được tập cho thói quen đọc sách,nên tôi có thể tự tin mà nói rằng vốn kiến thức của tôi không thể gọi là nhiều nhưng cũng không nói là ít.Hơn nữa cuộc sống tách rời gia đình từ nhỏ đã khiến tôi tự trang bị cho mình như một con nhím sẵn sàng xù lông với nhưng người xung quanh.Xin lỗi các bạn nam trước khi tôi nói ra điều này,nhưng từ trước đến giờ tôi nhìn con trai với con mắt rất khác.Nhất là đối với những người bằng hoặc hơn tôi 2 đến 3 tuổi.Nhưng con người ta đến một lúc nào đấy cũng sẽ cần cho mình một bờ vai để nương tựa.Và chính lúc này nhưng vũ khí mà tôi đã tự trang bị cho mình lại quay lại đâm tôi.Một người bạn trai đã nói với tôi rằng::Con trai chơi với em sẽ thấy rất hay rất thích,nhưng để tiến đến đặt vấn đề với em thì họ lại sợ.Và người nào mà lấy em về thì em sẽ làm chồng người ta mất.".Cũng fải thôi vì đôi lúc tôi cũng cảm thấy sợ chính mình-một người gần như dửng dưng với mọi thứ,và quá háo thắng.
    Ngay cả bây giờ khi tôi biết là tôi đã yêu người ta nhưng tôi lại không cho fép mình nói ra điều đó với người ấy.Vì như vậy là tôi đã thua người ta.Tôi sợ như thế.Tôi không muốn thua hay nói đúng hơn là tôi không muốn công nhận là mình đã thua.Và tôi cứ mãi day dứt với nỗi niềm ấy .Để rồi càng ngày tôi càng thấy khổ sở với nó hơn.
    Có ai nói cho tôi biết tôi fải làm gì bây giờ.Chẳng lẽ là từ bỏ nhưng gì tôi đã biết,đã có,là tự biến mình thành ngốc nghếch hơn xưa sao?Thật sự là tôi không muốn như thế.
    Tôi không muốn.....

Angela
  2. TheUnforgivenHA

TheUnforgivenHA Thành viên mới

...hơ...nghe bức xúc ghê nhỉ...vưa muốn được tình yêu lại vùa muốn giống mình...hơ...tham qúa đi...nhưng mà bạn có quyền mưu cầu hạnh phúc mà...cứ go on thôi...chẳng nhẽ đọc nhiều sách thế lại ko có cách nào ah...nếu tiện bạn thích đọc sách mua vài ba cuốn nữa về tâm lý đàn ông hay là đắc nhân tâm...chắc đọc xong sẽ come up với cái gì đó thôi...
    ...gotta getcha'...
  3. wawawa

wawawa Thành viên mới Đang bị khóa

Hị hị coi thường đàn ông quá, kiếm một người cao hơn mình cái đầu về nhà mà làm vợ! Có thế thôi mà, tiện cả đôi đường nhá!
    Đau đớn thay phận đàn bà
    Dẫu hơn hai tuổi vẫn là phận em​
  4. Leilani

Leilani Thành viên quen thuộc

Tôi hiểu khanhthi. Người ta bảo: sắc sảo quá thì khó lấy chồng. Mà nói cho cùng phụ nữ sắc sảo thì có phải là lỗi của phụ nữ đâu. Phấn đấu để có kiến thức, có bản lĩnh, vì giá trị và vị trí của bản thân mình thì chẳng có gì đáng trách cả. Vấn đề của phụ nữ bản lĩnh trở nên nghiêm trọng khi mà trong môi trường của họ không may mắn có được người đàn ông thích hợp có thể chế ngự họ. Nếu có một người như thế, tư tưởng gia trưởng cố hữu của đàn ông cũng không dễ dàng để anh ta chấp nhận một cô vợ ngang ngửa với anh ta về cái đầu.
    Nhưng đa phần đám đàn ông đáng chán ở một điểm: thay vì phấn đấu để vượt qua những cái đầu phụ nữ thông minh, họ lại bĩu môi bảo rằng: ối giời thông minh thì khó dạy, ngu đi một chút cho dễ lấy chồng. Đấy, đàn ông là thế đấy. Thông minh thế đấy.
    khanhthi đừng buồn. Bạn cứ giữ tính cách và bản lĩnh như bạn vẫn có, chỉ có điều nên khéo léo tâng bốc anh chàng kia lên và trở nên mềm tính hơn, đỡ tranh luân hơn. Anh nào mà chẳng thích được nịnh. Đến lúc anh chàng nhận thấy: cô bé đối với người khác thì kiêu kỳ thế, mà đối với mình lại thuần phục thế, thế là mắc phải cái bẫy "nịnh thần" rồi. Vấn đề là phải kiên nhẫn thôi. Chắc là sẽ thành công đấy.
    Vài dòng viết vội khi đang làm việc, không viết dài được. Chúc may mắn nhé.
    Leilani
  5. TheUnforgivenHA

hà hà...toàn thể bà con đồg bào chú ý...sau đây là một phút mặc niệm cho hai người đàn ông bất hạnh...
    tuy nhiên cũng xin nói thêm rằng...chúng ta mong chờ hai người đàn ông này chứng tỏ được một điều là đàn ông chúng ta...thề chết ko chịu hi sinh oan ức...
    ...gotta getcha'...
  6. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Chẳng biết đến bao giờ mới có những người đàn ông chịu đổi mới tư duy một cách thực sự,Leilani ạh.
    Angela
  7. TheUnforgivenHA

Ờ hay đấy...bạn chẳng thích thay đổi gì cả...cứ ngồi mà đợi người ta thay đổi...chả lâu lắm đâu 30 40 năm nữa là cùng lúc đó...hè hè...tha hồ...mà ấy ấy ấy...
    ...gotta getcha'...
  8. langtusaigon1000

langtusaigon1000 Thành viên mới

Hơ hơ hơ....tất cả đàn ông đều hơn phụ nữ một cái đầu...bạn cứ ngẫm lại đi.... như vậy thì xã hội mới cân bằng.... thế thì mới có vợ chồng chứ.... các bạn thấy chưa toàn thể phụ nữ kêu gọi bình đẳng trong xã hội...tui dám chắc là chính bạn cũng thế .... nhưng khi gặp chuyện thì phụ nữ có can đảm như đàn ông không.... bạn thấy trong xã hội không thiếu gì người đàn ông cũng tạo ra phong cách giống như bạn đối với phụ nữ nhưng cuối cùng họ vẫn có can đảm nói điều mình cần nói... có lẽ theo tui nghĩ bạn đang tự thua đó......................

So if you want to love methen darlin' don't refrain Or I'll just end up walkin' In the cold November rain

http://www.blackmoont.com/forum/index.php?act=Musicz&CODE=02&id=34520

9. vietfirm

vietfirm Thành viên quen thuộc

Bill Gates là một người đàn ông tài giỏi.
    Vợ của Bill cũng là một con người tài giỏi.
    Thomas Edison là một người tài giỏi
    Vợ của ông chắc hẳn cũng là một con người tài giỏi.
    Hai gia đình trên rất êm ấm hạn phúc.
    Nếu bạn cảm thấy mình có thể so sánh được với vợ của Bill Gates hay Thomas Edison thì bạn cứ tiếp tục với cái tính cao ngạo, háo thắng của mình nhé
    Không biết bạn hiểu ý mình không nhỉ
    VIETFIRM.COMTINRAOVAT.COMmunity
  10. nothingtoulouse

nothingtoulouse Thành viên mới

Biết một mà không biết hai. Đọc sách mà như không đọc. Tôi nghĩ bạn quả đọc nhiều sách thì sẽ không bo giờ nói những lời như trên. Người ta nói. Biết mà như không biết!
    OMNIS HOMO MENDAX