1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi không thể lấy người mình yêu...

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hay-la-ta-yeu-nhau, 29/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hay-la-ta-yeu-nhau

hay-la-ta-yeu-nhau Thành viên mới

Tôi không thể lấy người mình yêu...

Buồn lắm, tôi yêu người ấy nhưng... cô ấy hơn tuổi tôi. Tôi không phải là một thằng nhu nhược, nhưng tôi phải làm gì trước áp lực của bố mẹ, họ chê cô ấy ... già.
  2. pobox53

pobox53 Thành viên mới

Yêu người lớn hơn tuổi mình - chuyện bình thường.
    Điều quan trọng là bạn hiện nay có ? cái xuân xanh? có đủ suy nghĩ chín chắn về chính tương lai hạnh phúc của mình không hay vẫn đang phải dựa vào Bố, Mẹ?
    Ở lứa tuổi học trò, hay ta tạm gọi là vị thành niên, thanh niên choai choai thường có tâm lý thích hoặc có vẻ như là yêu người lớn tuổi hơn mình, lý do thì có rất nhiều nhưng tâm lý chung thì là như vậy.
    Về phía gia đình, có Bố, Mẹ nào lại không lo cho con cái, không muốn cho con mình có được một gia đình hạnh phúc. Tâm lý lo ngại khi con mình yêu người hơn tuổi là điều dễ hiểu. Nói gì thì nói vẫn chỉ là lý thuyết. Nếu tình yêu của bạn đủ lớn, đủ để vượt qua các rào cản thì đó chính kim chỉ nam cho hành động của bạn lúc này. Hy vọng đó là sự lựa chọn sáng suốt của bạn tại thời điểm hiện tại, còn sau này sự lo lắng của bố mẹ bạn có thể hiện bằng thực tế hay được xoá tan thì phụ thuộc vào chính bạn mà thôi. Lúc nào cũng vậy và chỉ vậy mà thôi. Thân ái.

Pobox53
  3. Thang_Troc

Thang_Troc Thành viên mới

HIC. SAO ĐỜI CÓ NHIỀU ĐIỀU THẾ NHỈ. TUI NOI CHO BANNJ BÍT NHÉ. TUI CŨNG ĐANG Ở TRONG HOÀN CẢNH NHƯ BẠN VẬY . CỐ GẮNG LÊN VÀ CỐ GIÀNH LẤY NÓ. ĐỪNG BỎ CUỘC VÌ BẤT CỨ LÝ DO GÌ. CỐ GẮNG LÊN NÀO. CÓ THỂ MEO CHUI TUI ĐỂ NÓI CHUYỆN VỚI NGƯỜI CÙNG CẢNH NGỘ NẾU U MUỐN. NHCDN@ZAPO.NET
  4. totochan76

totochan76 Thành viên mới

Chuyen nay co thanh hay khong phu thuoc vao ban linh cua nguoi ban trai.
    Toi la women va toi da tung trai qua chuyen nhu the nay, nhung your partner cua toi khong the vuot qua duoc va chung toi chia tay, mac du toi biet rang toi se vuot qua moi thu thach con anh ta thi khong. Vay thi qua nhung viec nhu the nay thi toi nghi rang neu ban co ban minh cua 1 thang dan ong thi ban hay co gang vuot qua. Tat ca chi deu o trong tay minh.
    tot
  5. congchua1981ftu

congchua1981ftu Thành viên quen thuộc

ban than men, chuc ban som vuot qua khoang cach ve tuoi tac de lay duoc nguoi minh yeu, hay chung to voi bo me ban la co ay la nguoi xung dang.
    nhung phai that binh tinh nhe,
    chuc nghi luc hon

Princess1981
  6. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

hờ hờ
    Will you do me a favour?