1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi không yêu chồng!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi dabidangky, 22/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dabidangky

dabidangky Thành viên mới

Tôi không yêu chồng!

Tôi không yêu chồng!
  2. dabidangky

Sau gần 1 năm chung sống, tôi đã nhận ra điều này, không biết có muộn không? Tôi không thích mùi hơ thở của anh, tôi không thích cách cư xử của anh, phong cách của anh, cách nói của anh, Tôi có vội vàng quá không khi sau 1 năm yêu nhau là cưới và chưa hiểu gì về nhau, chúng tôi khác nhau nhiều quá
    Tôi đã khóc rất nhiều, tôi cũng không biết anh có yêu tôi nhiều như anh vẫn nói không, hay anh cũng nhận ra những điều như tôi. Tôi không biết gì nữa vào lúc này..........
  3. Muaxuanmoi

Muaxuanmoi Thành viên mới

Ko yêu thì bỏ, đi lấy chồng khác để yêu. Xong rồi lại tiếp tục phát biểu: "tôi ko yêu chồng", rồi lại tiếp tục bỏ, lấy chồng khác... Và cứ thế, cứ thế... nhé! Đến 1 lúc nào đấy, sẽ có người đàn ông phát biểu: "Tôi ko yêu vợ", lại tiếp tục cái vòng như trên, đổi ngược vị trí.
  4. dabidangky

Tình yêu rất quan trọng trong cuộc sống vợ chồng, tôi sự rằng 1 ngày nào đó, cuộc sống của tôi chỉ là sự tồn tại, tôi không thể chia tay hay ly hôn, nó không phù hợp với tính cách và hoàn cảnh của tôi,
    Tôi muốn có con, nhưng dường như cũng khó, vì chắc nó không muốn ra đời khi cảm nhận lơ mơ rằng không phải là kết quả của 1 tình yêu,
  5. chickbig

chickbig Thành viên mới

Cái thiếu trong cuộc sống gia đình của bạn không phải là tình yêu mà là sự cảm thông, chia sẽ và tin yêu giữa hai con người. Bạn nói rằng mình ko chịu nổi mùi hơi thở của anh cũng như cách cư xữ và nhiều cái khác. Mình nghĩ cái gì cần cho qua được thì hãy cho qua như cái mùi hơi thở chẳng hạn. Thế hồi yêu nhau 2 bạn không hôn nhau sao hihihi vì tôi nghĩ rằng nếu có hôn thì bạn sẽ phát hiện ra mùi mà mình ko thích. Tiếp nữa là cách cư xữ, bạn hãy góp ý với anh ấy nếu bạn cảm thấy anh ấy sai.
    Bạn ạ! Cuộc sống của mỗi người cũng như tình yêu của họ không phải cứ cưới nhau được rồi thì ta muốn thế nào cũng được đâu. Khi cưới nhau rồi chúng ta phải học nhiều lắm, học cách hiểu, chia sẽ và yêu chồng của mình. Mọi cuộc hôn nhân sẽ bền vững mãi mãi nếu như người trong cuộc biết cảm thông, chia sẽ, tin tưởng và cố gắng hoàn thiện mình. Mình có được bài học này từ bố mẹ mình, bố mình là người cộc cằn, bẳn tính nói chuyện với ai chỉ cần vài phút là tưởng như có thể cải nhau. Còn mẹ thì ngược lại, dịu dàng, hiền hậu nhưng mẹ rất yêu bố và để ý thấy mổi khi bố sắp nổi nóng mẹ chỉ cười và bảo thôi để chút nữa em sẽ nói vì anh gần như sắp cáu rồi hihi
    Bạn hãy hiểu thêm về chồng mình và hãy chia sẽ những suy nghĩ này với anh ấy. Tốt nhất trong gia đình thì hãy đối thoại trực tiếp với nhau, bạn phải cho anh ấy biết anh ấy đã mắc những sai lầm như thế nào và cho người ta cơ hội để sửa sai nhé!
    Chúc 2 bạn hạnh phúc!
  6. Muaxuanmoi

Muaxuanmoi Thành viên mới

Bây giờ là sự chia sẻ của tôi về tâm sự của bạn. Xét từ kinh nghiệm bản thân tôi, tình yêu nếu ban đầu vào cuộc hôn nhân đã ko có, thì khả năng phát triển từ số 0 đến đạt được tình yêu trong đời sống vợ chồng lâu dài là điều rất khó khăn. Phân tích ra thì a, b, c dài dòng mới có thể diễn đạt hết. Đến khi bạn nhận ra rằng "tôi vẫn đi bên cạnh cuộc đời, ái ân lạt lẽo của chồng tôi", tức là như bạn đã đang thấy: cuộc sống của bạn bên người chồng chỉ là sự tồn tại mà thôi, thì bạn sẽ còn phải gánh vác thêm nhiều nghịch cảnh phát sinh nữa. Ví dụ như sự dao động về tình cảm cá nhân, sự dằn vặt về lương tâm, trách nhiệm, nỗi lo ngại dư luận XH, GĐ... Nhiều vấn đề sẽ tiếp tục xảy ra mà bạn chưa lường hết.
    Còn chuyện con cái, nếu bạn muốn có con, nếu như bạn còn trẻ, theo tôi nên ổn định tâm lý hôn nhân đã rồi hãy quyết định cũng chưa muộn.
  7. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

ngưỡng mộ những ng fụ nữ như thế này,.
    @ chủ topic: Tại sao ban đầu đã iu nhau được 1 năm mà giờ lại ko thể tiếp tục hả chị, hãy đừng nghĩ đến những iu cầu , đòi hỏi của cá nhân mình nữa, nhớ lại những khoảnh khắc trước đây, 2 ng đã hẹn với nhau lần đầu tiên thế nào, những lần chị hờn dỗi, anh làm hoà chị thế nào và ngược lại, chị đã từng dành bao nhiu thời gian mỗi ngày để nhớ đến anh, thế sao bây h về chung 1 nhà với nhau rồi chị lại quên những khoảnh khác đó. Em cảm nhận được sâu sắc câu chị nói "ko thích mùi hơi thở của chồng" . Cái điều tưởng đâu vụn vằn và nhỏ nhặt ấy lại nói lên tất cả, rằng chị đang thấy xa lạ với anh. 1 khi đã iu nhau, hơi thở của nhau là cái thiêng liêng và gần gũi nhất, mang cảm xúc 2 ng lại gần với nhau.
    Nếu chị đã từng iu anh ấy, thì nên nghĩ lại, nhất cử nhất động thái độ của chị đều sẽ ảnh hưởng đến hạnh fúc lâu dài. Còn nếu ban đầu ko iu mà lại lấy vì 1 lý do gì đó, thì em xin ko có ý kiến, vì khuyên chắc là ko khuyên được rồi.
  8. Qua_Dang

Qua_Dang Thành viên mới

mẹ bạn chickbig hay nhỉ, ước gì mình tìm dc vợ như thế.
    tình yêu và đời sống vợ chồng là khác nhau nhiều, người ta ko yêu nhau mà còn có cuộc sống vợ chồng tốt đẹp. Bạn yêu anh ấy 1 năm là nhiều rồi, còn vội vàng gì nữa. Điều rõ nhất là sự chuẩn bị về tinh thần và hiểu biết về bạn đời cũng như cuộc sống vợ chồng của bạn quá ít. Bạn đang ko có phương hướng và triết lý sống. Trước khi lấy chồng, yêu theo cảm súc thì dc chứ bây giờ phải học cách để yêu bạn ạ. Xem lại mình đi nhé, ko thì lấy chồng nào cũng thế thôi.
  9. thuphuong_85nh

thuphuong_85nh Thành viên mới

Bạn ơi người ta lấy nhau rồi không còn cái tình cũng còn cái nghĩa bạn ạ, bạn vì yêu mà lấy người ta, có thể sau hôn nhân cái lãng mạn đã vơi đi, thời gian bên nhau nhiều nên cũng ko còn nhớ nhung, có lẽ vì thế bạn cảm thấy tình yêu của mình nhạt nhoà, bạn thấy mệt mỏi, nhưng bạn ơi bạn đừng vội vàng đi tìm cái mới từ bỏ cái cũ rồi nhận ra rằng cái mới lại ko hợp với mình. Hãy bình tâm bạn nhé
  10. hoa_mua_ha

hoa_mua_ha Thành viên mới Đang bị khóa

Khi yêu nhau người ta có thể làm mọi chuyện, hy sinh mọi thứ vì nhau. Nhưng khi không yêu thì đúng là tù ngục.
    Có hai nỗi khổ trên đời là phải sống với người mình không yêu, và không được sống với người mình yêu.
    Ấy đã gặp phải nỗi khổ thứ nhất rồi, nếu vượt qua được thì vượt qua ngay khi chưa ràng buộc, nhưng tớ biết là khó lắm.
    Nếu không làm được thì yêu thứ mình đang có đi, đừng để rồi lại vướng tiếp vào nổi khổ thứ 2.