1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi lái một chiếc Xe nhà binh của CCCP

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phamtranlevu, 21/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamtranlevu

phamtranlevu Thành viên mới

Tôi lái một chiếc Xe nhà binh của CCCP

Nhớ Cho tôi 5* nhé
    Các bạn đã từng lái 1 chiếc xe nhà binh chưa.
    Tôi đang được quyền sử dụng 2 con xe. 1 con 4 chỗ hiệu TOYOTA thì tôi không muốn nói đến vì bây giờ là điều bình thường. Điều tôi muốn nói đến chính là chiếc xe Uoát 469 của Nga sản xuất.
    Tôi biết nếu nói ra các bạn sẽ rất buồn cười. Vì nó đã cổ lỗ sĩ lắm rồi nhưng với tôi thì lại rất tuyệt vời. Vì tôi biết rằng các bạn đang ở thành phố chứ không ở miền núi như tôi vì thế những chiếc xe hàng hiệu của các bạn sẽ không phát huy được hết các tính năng ưu việt của dòng xe tư bản trên địa hình rừng núi Việt nam. Chíêc xe này đã gắn bó với tôi 10 năm nay, nó đã đi cùng tôi trên khắp các nẻo đường của vùng Tây bắc Việt nam . Nếu đi vào các làng bản thi các bạn hãy chon cho mình 1 chiêc Uoát nhé. Tôi đã đặt chân đến 34 xã được xếp vào dạng đặc biệt khó khăn của Việt nam cung với rất nhiều đoàn của các cơ quan, các tổ chức có nguồn vốn tài trợ cho đồng bào miền núi.Họ đi xe rất đẹp, khi đi cùng đoàn ngoài phố chiếc xe của tôi như 1 con cóc sù xì xấu xí đứng giữa dàn thiên nga trắng muốt đẹp đẽ. Và các vị khách kia cũng thấy rất ngac nhiên khi tôi bỏ lại chiếc xe 4 chỗ điều hoà mát mẻ để sang chạy chiếc xe xấu xí vừa lái vùa lau mồ hôi kia. Nhưng khi đã thoát khỏi phố phường đẹp đẽ bắt đầu bước vào cuộc hành trình của những con đường đất của vùng rừng núi, mới thấy được hết giá trị của chiếc xe nhà binh kia.
    Bỏ lại đằng sau những chiêc xe sang trọng tôi đưa họ đến với đồng bào dân tộc. Chỉ cần gài cầu thì Chiếc xe của tôi không ngại 1 con đưòng nào hết từ đất đỏ bùn lầy nhão nhoét sau những cơn mưa đến những con đường đá tai mèo gồ ghề trơn nhẫy.
    Ôi thật hãnh diện và tự hào _ chiếc xe Uoát 469 của tôi. / .

LV
  2. Mr.perfect

Mr.perfect Thành viên quen thuộc

quấ tuyệt luôn , em nghe nói là uoát có thể nâng cấp lên cho cái vỏ nó giống Jeep phải ko hở bác , em thấy nó nói hơi vô lý vì cái gầm của Jeep nó thấp hơn Uoat hay sao ý ( mà bác đi con Uoat thế có tốn xăng k vậy ?? )
  3. phamtranlevu

Cám ơn bạn đã quan tâm.
    Đúng nếu bỏ hết bạt ra thì giống 1 con Jeep mui trần . Gầm thì Jeep thấp hơn nhiều so với Uoát . Người ta còn cải tạo Uoát bằng cách đóng theo kiểu Mitsu và lắp điều hoà, nhưng ko ăn thua chỉ 1 thời gian là hỏng. Tốt nhất là để nguyên bản. Uống xăng như uống rượu- 15lit/100 km.

LV
  4. Mr.perfect

Mr.perfect Thành viên quen thuộc

May qua em ko biet uống rượu hê hê nó đi với em cắch là hợp đấy
  5. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

6. phamtranlevu

Cám ơn vì đã Vote 5* cho tôi. Có 2 câu thơ tặng bạn nè
    Là con trai đắm mình trong bể rượu
    Khắc tên em lên cổ cánh xương gà.
    Bạn thấy sao

LV
  7. FaMaS

FaMaS Thành viên quen thuộc

hêhhhê thế kụ PTLV lào cai có dám phóng Uoát ào ào như tên bắn khi đi câù mây không vậy ?
  8. phamtranlevu

Chắc chắn là không vì tôi luôn tuân thủ đúng luật giao thông. Cầu Mây ko cho ô tô đi qua, Mà nó quá bé, chỉ có thể để[r24) bạn phóng ào ào bằng 2 cái cẳng chân thôi he he

LV
  9. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bác, tiếc là em ko có thơ để tặng bác....Bác khoái nhậu lắm ạ? Hôm nào đi công tác vào đây thì gọi em nhá!
    Còn chiếc U-oát, không biết nếu có xe bán thì giá khoảng bao nhiêu nhỉ?
  10. phamtranlevu

Nhiều khi nhậu cũng hay đấy chứ. Nhất là có bạn để tâm sự . Hôm nào tôi vô chắc chắn là sẽ gọi cậu rồi để có bạn nhậu chứ. Nhưng biết cậu ở đâu mà kêu bây giờ
    Còn giá của con Uoát hả khoảng 150.000.000đ - 170.000.000đ
    Cu thi 20.000.000đ cung có

LV