1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi lái một chiếc Xe nhà binh của CCCP

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi phamtranlevu, 21/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AK_M

AK_M Thành viên mới

kụ PTLV co ảnh của kụ voi chiếc Uoát không ? Post lên cho bà con ngắm tí di nhé
  2. Masan_1

Masan_1 Thành viên rất tích cực

UAZ, http://www.4x44u.com/pub/k2/am4x44u/truck_tech/4x_trucks/uaz2.htm, cái này chạy địa hình khỏi nói, quân đội nhiều nước mê tít, nó tuy ko nhanh nhưng bảo trì đơn giản, hồi đầu năm ngoái ko nhớ nước Mỹ La tinh nào tập trận, trong khi các xe của Anh, Mỹ vào đầm lầy rừng rậm, chết máy hỏng, thì UAZ cứ chạy băng băng. Kết quả nhà máy UAZ ký được hợp đồng bán xe cho vài nước Mỹ la tinh trong năm đó. Nhưng trong thành phố thì nó đúng là ....
  3. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

Hi`hi`...định tìm hình cho cậu ngắm nhưng chẳng biết Uoát tiếng Anh nó viết thế nào nên không tìm được cậu ạ! Bác PTLV vào thì goi cho em 1 tiếng là em có mặt ngay : 0908382919 bác ạ!
  4. Mr.perfect

Mr.perfect Thành viên quen thuộc

Con Uoát này có loại 2 cầu mọi người nói là đi sướng lắm nhưng em mới chỉ được đi con 1 cầu hay sao ý ( hồi bé tí )
    ko biết 2 loại này thì loại nào tốn xăng hơn , và thông dụng hơn hả bác
  5. The-Slayer

The-Slayer Thành viên quen thuộc

Theo tôi biết thì loại 1 cầu ở VN thông dụng hơn, ít gặp xe 2 cầu lắm. Loại 2 cầu cũng tốn xăng hơn, nhưng tốn như nó cũng đáng thôi bác ạ!
    Ps: Cảm ơn Masan nhé, cái link tuyệt lắm!
  6. vuvanquang

vuvanquang Thành viên mới

CAC BAC OI , CAC BAC CA NGOI CAI CONG NGHE LAM XE CUA NGA CACH DAY MAY CHUC NAM ROI , LAC HAU ROI , CHANG QUA MINH KHONG CO TIEN MUA XE XIN THI FAI DUNG THOI , BAC THAM KHAO CAC TAI LIEU VE XE 4X4 THI SE THAY LA XE UAZ 469 TRANG BI QUA KEM , TREN THE GIOI NGAY CA NGA CUNG CHA DUNG NUA DAU A , EM KHONG QUI GI BON XE NHAT NHUNG NOI CAI GI FAI CHO NO DUNG CHU ,
  7. aiditimtoi

aiditimtoi Thành viên mới

U oát đọ với H1 chắc vui phải biết.
    Công nhận là Uoát khoẻ, gầm cao, nhưng sao các bác lại đem so với Jeep được, nếu đua đường bùn lầy đồi núi thì Jeep nó ép cho u oát lật ngửa người ra đó.
  8. handsome_boy83

handsome_boy83 Thành viên mới

Em nói có gì sai thì các bác bỏ qua cho em. Từ bé đến giờ em chưa thấy cái U oát nào 1 cầu cả (Nếu có thì chỉ có xe 2 cầu tháo bỏ cầu trước thôi). Em dám nói vậy vì quê em U oát nhiều như chó con, chạy loăng quăng đầy đường.
    Còn bác nào nói đi xe này sướng thì em cũng chịu các bác luôn. Mùa hè ngồi trong nó như trong cái lò hấp bánh mì (vì thế những xe cũ đều phải đóng trần chống nóng, xe đời mới do Việt Nam lắp nguyên bản đã có trần nên đỡ hơn 1 chút - nghe đâu là có loại còn có điều hoà). Còn đi đường xóc thì... kinh dị luôn, chạy vào Bảo Lạc - Cao Bằng quê em thì cứ phải nói là đầu đụng trần.
    Con xe này được mỗi cái là rẻ thôi, nhà em cô gì chú bác tổng cộng có 4-5 con xe này, toàn xe thanh lý của nhà nước, 15 - 20 triệu 1 cái mà chạy vẫn còn ngon lắm.
    Thôi chúc các bác 1 ly
  9. nhulong

nhulong Thành viên rất tích cực

hờ hờ, tổ chức đua rally cho con Uoát của bác kia với con H2 đang nằm phơi nắng ở HN trên đường Tây Bắc ko hiểu con nào hơn nhỉ? Chăc Uoát của Liên Xô vẫn thua thôi ! hì hì !
  10. nhulong

nhulong Thành viên rất tích cực

Nếu xóc quá thì làm thêm cái dây an toàn , chắc ko bị xóc tung lên đến nỗi đầu đụng trần đâu hi hi !