1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi muốn du học korea...help

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi caycaobongca3859, 01/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caycaobongca3859

caycaobongca3859 Thành viên mới

Tôi muốn du học korea...help

xin cháo tất cả mọi người,tôi có một vấn đề hết sức nan giải.......mà tôi thì như ếch ngồi đáy giếng trong vấn đề này...hụ hụ! Thành ra phải cầu cứu mọi người! Những ai đã và đang du học hay am hiểu về korea xin hãy giang rộng cánh tay ra nâng đỡ cho tôi nhé.
    1.ngôn ngữ hàn xẻng có khó học ko ?
    2.Nếu học thì nên bắt đầu từ đâu ?Và nơi nào đáng tin cậy để học tiếng ?
    3.Phong tục tập quán của đất nước này ?
    Tôi biết trên web ttvnol có rất nhiều người hiểu biết về vấn đề tôi đang quan tâm....vậy hãy giúp tôi.Thanks
  2. quvinh

quvinh Thành viên quen thuộc

Đã là NN thì tiếng nước nào cũng khó. Tiếng Hàn lại thuộc hệ chữ khác với VN, nên bước đầu học viết, học đọc (nhớ mặt chữ) là khó nhất.
    - Phong tục tập quán thì vẫn thuộc châu á, nên có nhiều điểm tương đồng với VN, như ăn cơm, dùng đũa, còn giữ nhiều nghi lễ truyền thống...
  3. valentinenguyen

valentinenguyen Thành viên mới

Học tiếng Hàn không kó lắm đâu bạn ạ . Chỉ cần thuộc bảng nguyên âm & phụ âm rùi ghép lại đọc đánh vần như tiếng Việt thì chữ nào cũng đọc được hết. Chỉ cần chăm chỉ bước đầu thuộc bảng chữ cái thui là khoảng 1 tuần bất cứ từ Hàn nào cũng đọc được cả bạn ạ. Cái khó là học từ mới thui, thật ra tiếng hàn vẫn còn là 1 ngôn ngữ khá mới với người Việt Nam , nhưng dù sao mình nghị chỉ cần học thật nhiều từ mới thì việc học tiếng ko còn là trở ngiạ của bạn nữa , nhớ học từ xong áp dụng ngay để nhớ lâu, có thể liên tưởng đến 1 sự vật hay sự việc nào đó cho dễ nhớ , có những từ Hàn cụng tương tự nghĩa như tiếng việt mình vậy nên không khó lắm để nhớ đâu bạn ạ....uhm , chúc bạn tìm được hứng thú trong việc học tiếng Hàn hen & sớm đi du học như bạn muốn hen ....
  4. caycaobongca3859

Thanks !đúng là vạn sự khởi đầu nan.....tiếng anh đã khó nuột rồi,nghe các bạn mô tả thì tiếng hàn còn khó hơn.Nhưng đã quyết thì phải theo!Cám ơn các bạn một lần nữa,khi nào có dịp mời các bạn xơi nước nhé.Còn điều thắc mắc nữa mình muốn hỏi luôn: tại Hà Nội chỗ nào có uy tín nhất về luyện tiếng hàn vậy.Mà có địa điểm nào giá mềm mại mà chất lượng không thay đổi không ? AI có thể giới thiệu cho tui thì làm ơn giúp liền được không ?
  5. valentinenguyen

valentinenguyen Thành viên mới

Mình đang ở Hàn nên cũng không rõ lắm về các địa chỉ học tiếng Hàn ở VN nhất là ở Hà Nội . Nhưng theo kinh nghiệm của mình cho thấy học các lớp ngoài giờ 1 tuần 3 buổi , 1 lớp nhồi nhét mí chụ người không hiệu quả chút nào , đôi khi làm bạn cảm thấy chán nữa . Nếu có điều kiện bạn nên mời 1 người gia sự giỏi về dạy tiếng rùi rủ mí người bạn ( 2-3 người thui) học chung là tốt nhất , ngày nào cũng học khoảng 1-2 tiếng , mình nghĩ khoảng 3 tháng bạn có đủ vốn liêng kha khá rùi , khi đó xách giỏ sang Hàn học tiếng tiếp vì bạn sẽ có nhiều cơ hội thực hành tiếng Hàn hơn , ngoài ra bạn có thể xem đó là năm học dự bị vào đại học của mình , để khi thực sự buớc vào đại học rùi bạn sẽ không còn cảm giác bỡ ngỡ như em bé mới vào lớp 1 không có mẹ dẫn đi mà phải tự làm thủ tục nhập học ........hihihii!
  6. caycaobongca3859

Cám ơn bạn rất nhiều!Mình đang định xuống thanh xuân học,vi thực sự kiếm 2 hay 3 người nữa học cùng thì khó lắm.Biết kiếm đâu bây giờ?Kể ra kiếm được cũng tốt.....Cám oen bạn lần nữa nhé.Gôd luck!!
  7. shukumei

shukumei Thành viên mới

Viết thì tớ thấy hình như là ghép chữ nên nói chung chắc cũng ko khó lắm nhưng hình như cách đọc của tiếng Hàn hơi bị khó, ko biết có phiên âm ko? Nhìn phiên âm có đọc được ko?
  8. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Mình đã tốt nghiệp Khoa đông phương ngành Hàn hơn một năm rồi. Theo mình, để học hiệu quả thì bạn fải học cơ bản thật chắc, và để làm được điều đó thì fải học trường lớp (như bọn m học 4 năm). Nếu bạn ko có điều kiện học tại các trường chính quy thì nên thuê gia sư vì đi học tại trung tâm hiệu quả ko cao, hơn nữa mục tiêu của bạn là đi du học thì càng nên tiết kiệm thời jan hoc và học hiệu quả. Bạn nên nhờ gia sư là các bạn sinh viên ở trường Nhân văn hoặc Ngoại ngữ. Chúc bạn thành công!
  9. tungtung9

tungtung9 Thành viên mới

Ban caycaobongca 3859 oi, neu ban dong y minh co the hoc voi ban, co the tim mot ban nua de hoc gia su. Dong y hy khong thi nhan lai cho minh bit nhe!
    chao than ai1
  10. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Tiếng Hàn ghép chữ và đọc y như tiếng Việt ấy bạn ạ. Thế nên bạn có thể thấy là trong các quyển từ điển Hàn-Việt không có phiên âm. Theo mình cái khó của học tiếng Hàn chỉ nằm ở phần từ mới và ngữ pháp thôi, còn cách đọc thì không có gì. Nếu bạn biết tiếng Việt thì có thể yên tâm là đọc được tiếng Hàn, với điều kiện là bạn nhớ hết bảng nguyên âm và phụ âm của nó thôi