1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi muốn lập box "Báo chí Việt Nam" và cần thành viên ủng hộ

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi Katjusha, 10/12/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sutsit

sutsit Thành viên mới

Cả hai bạn Tiviman và TheDebtor đều đúng(theo tớ), nhưng Tequila còn đúng hơn. Bởi vì chính xác như các bạn thấy trong ngành nào chả có những chuyện buồn cười nhố nhăng. Nhưng không phải vì thế mà cho cái ngành báo nó tẹt dí đi khỏi phải phát triển để đồng thời không nảy sinh thêm những trường hợp nhố nhăng khác nào. Nó càng có vấn đề thì càng phải xoáy sâu vào nó, để cho nó phát triển thì mới có cơ hội cải thiện đươc. Với lại bên cạnh những phóng viên như các bạn nêu thì còn có những người như các bạn đây mà, nên cho những người có tài đức và tâm huyết thật sự có mảnh đất cho mình. Với lại trong một box Báo theo tôi nghĩ mọi người sẽ được tự do trình bày ý kiến quan điểm hơn, nên cũng đem lại nhiều bài học kinh nghiệm cho những người viết báo, và thế là nó tằng tằng cứ thế mà phát triển. Tôi có một kinh nghiệm rằng bạn Tiviman chuyên gia bàn lùi:P
    Được sutsit sửa chữa / chuyển vào 10:48 ngày 22/12/2003
  2. SalvatoreGiuliano

SalvatoreGiuliano Thành viên mới

Không còn ai quan tâm đến vấn đề này nữa sao?
    Được SalvatoreGiuliano sửa chữa / chuyển vào 21:05 ngày 27/12/2003
  3. meongoansister

meongoansister Thành viên quen thuộc

HInh nhu cac bac mai tranh luan va cung ve mang toi cua bao chi hon la mang sang. Con van de quan trong nhat la ung ho box thi chang ai noi.
    Cac bac lam toi thay hoang mang ve con duong toi se chon.
    Chó hư
  4. SalvatoreGiuliano

SalvatoreGiuliano Thành viên mới

Sự ủng hộ nhiệt tình của những thành viên "sẵn sàng giơ hai tay lên" đâu rồi?Chỉ là nhiệt tình suông,những ý thích bộc phát thôi sao?
    Được SalvatoreGiuliano sửa chữa / chuyển vào 13:37 ngày 28/12/2003
  5. Egoist

Egoist Thành viên rất tích cực

Ở đây là topic xin ý kiến về việc thành lập box Báo chí chứ không phải xin ý kiến về việc thành lập một toà báo XYZ ( hai vấn đề này khác nhau) cho nên em xin nhẹ nhàng nhắc các bác ... và cả chính em nên bình tĩnh.
    Sau khi em cân nhắc kỹ lưỡng cuối cùng quyết định làm trọng tài cho hai bên các bác cãi nhau.

vị tha vị kỉ hai thằng
    cùng chung thân thể nguyên căn tách rời
  6. Mattro`imu`ahe`

Mattro`imu`ahe` Thành viên mới

Thế có giống như trong đá bóng không ? Tôi sẽ là chân giám sát trọng tài .
  7. Hoabaoxuan

Hoabaoxuan Thành viên rất tích cực

Hừm hừm... Bác The Sun và bác Egoist nhé, em không cho hai bác làm trọng tài hay giám sát gì đâu. Em biết các bác nghĩ gì về nghề của bọn em rồi mờ, thiệt (thòi)!!
    Không thấy Ka Chiu Sa đâu nữa nhỉ, chắc mấy bác VH lại làm gì để bạn ý chạy mất rồi. Híc...
    Mà em cũng không hiểu mấy bác ra tay vùi dập cái forum còn trong trứng nước ấy làm gì. Sao không để nó ra đời, nó tập đi, tập chạy, nó trưởng thành đã rồi vào chinh chiến (nếu các bác thích) có phải hơn không?? Đây là một forum bàn về báo chí, nói về báo chí, có phải là tờ báo tờ biếc gì đâu, có phải là cơ quan ngôn luận ngôn liếc gì đâu mà mấy bác bàn sớm thế?
    Nếu diễn đàn này còn tồn tại và còn mở được forum mới, chắc nó sẽ cần một forum BC. Lúc ý, các bác cứ thẳng cửa vào, muốn chê, muốn khen, muốn góp ý gì cũng xong hết, chủ nhà sẽ đón tiếp các bác chu đáo.
    Có chiếc lá bay ngược chiều gió thổi
    Mềm như em và xao xác như em!...

Được hoabaoxuan sửa chữa / chuyển vào 08:29 ngày 30/12/2003
  8. TheBagpiper

TheBagpiper Thành viên mới

Hê hê!
    Tôi vẫn giữ nguyên phiếu chống của mình. Tôi nghĩ nếu forum này thành lập thì nó sẽ là một nơi để người ta trao đổi các thủ thuật, không ích gì.
    <=================)++++XTao đã xẻ thịt con ngựa của tao
  9. Katjusha

Katjusha Thành viên mới

Chào các bạn,
    Xin lỗi vì tôi đã đi vắng trong hai tuần nay. Tôi vừa qua một kỳ nghỉ nên không có dịp để vào Internet.
    Xin nhắn tới bạn nào đã có ý định bỏ phiếu chống: Welcome! Tự do ngôn luận mà, bạn cứ việc cho ý kiến. Ý kiến của bạn, chúng tôi trân trọng lắm, và cũng trăn trở lắm. Sau này khi chúng tôi vào đời, sẽ lấy những lời bạn nói hôm nay làm kinh chỉ nam. Tuy nhiên, tôi cũng không thể đồng ý với những cách nghĩ quá cực đoan. Có thể bạn chưa đọc kỹ posts của tôi vì trong đó tôi đã đề cập đến những vấn đề như "Đạo đức nghề nghiệp" và "Chủ nghĩa Hậu Hiện Đại", etc...đây đều là những vấn đề liên quan đến rèn luyện cách nghĩ, cách luận cho những nhà báo tương lai. Có thể nền báo chí ở VN hiện nay chưa được tốt, nhưng tất cả chúng tôi đều mong muốn thành những nhà báo hữu ích cho tương lai. Vì thế mà chúng tôi mở box này với mong muốn góp sức mình, dù chỉ là chút gì rất nhỏ bé.
    Còn bạn phản đối vì bạn cho rằng Box BCVN sẽ chỉ là nơi trao đổi những "thủ thuật"? Chúng tôi sẽ cố gắng để nó không chỉ là vậy. Nhưng tôi cũng muốn bạn hiểu trong trong nghề báo hay bất cứ nghề gì, "thủ thuật" cũng đều là những điều tối quan trọng, không thể bỏ qua.
    Nếu bạn muốn phản đối việc chúng tôi đề nghị lập box xin mời cứ liên lạc với admin.
    Gửi bạn tequila: Tôi sẽ trao đổi với bạn sơ qua về chủ nghĩa Hậu Hiện Đại trong vài ngày tới. Ngay bây giờ tôi có một vài việc phải chuẩn bị vì đã sắp bắt đầu một năm làm việc mới rồi.
    Thân,
    Katjusha
  10. Queen

Queen Thành viên quen thuộc

Tớ không tốt nghiệp Đại học Báo chí, nhưng tớ yêu thích văn chương và cũng từng có bài viết báo,...hi`hi`....mà nói chung là cứ có niềm yêu thích là okie, người ta thường nói (một câu) hơi dân dã: cứ máu là xong
    Một lần nữa chúc mừng sự ra đời của Box , đốt cả pháo bông nữa nhé!!!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa