1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi muốn mua xe phân khối lớn, nên chọn Honda NSR hay Yamaha?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi anhhungxalo, 02/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. steedy

steedy Thành viên mới

hihiih bác dội 1 ca nước lạnh thế này bà con chắc "teo" hết
  2. 929rr

929rr Thành viên mới

vậy là hơn gấp đôi giá gốc rồi.
    600rr o California khoảng $7500 thôi
  3. quynhchip

quynhchip Thành viên mới

Dạ vâng ạ. Gấp đôi các bác ạ. Nó coi như tính thuế 100% nhưng thực tế thì nhập được con này về VN cũng lắm gian nan. Vì xe trên 175cc là chính phủ cấm nhập các bác ạ
  4. anhhungxalo

anhhungxalo Thành viên mới

Đêm nay tôi bị con Kymco KTR 150 đánh gục rồi các bác ạ, đẹp long lanh, sườn nhẹ, dáng gọn, thân xe cao, tưởng tượng tôi mặc cái soóc bò ngắn độ 20 cm còn để lại 1m chân là ngon lắm rồi. Đang đi phỏng vấn một ông sếp mà quên bẵng mất, cứ quanh quẩn quanh chỗ cái xe mẫu, mấy anh kỹ sư lại nhiệt tình ra trò chuyện quảng cáo làm mình mất hết cả hồn vía. Khẩu hiệu quảng cáo của KTR 150 là: "Thành phố là chỗ tôi và KTR quần đảo!" nghe thấy biết ngay là dành cho mình rồi!
    Ghét mỗi cái phanh đĩa trước và giá tới 24 triệu VNĐ

và đây nữa
    Được anhhungxalo sửa chữa / chuyển vào 00:50 ngày 06/03/2005
  5. LIMZIM

LIMZIM Thành viên mới

ehhehheh bac sì tít di oi thế 18.000 co mua dc CBR600RR ko bac oi chi em cai hehhe
  6. tucquadimat

tucquadimat Thành viên tích cực

Con này ở đâu thế bác? Bác cho em địa chỉ con này để đến xem phát.
  7. loongnguyen

loongnguyen Thành viên mới

ca`o ca`o hả? tui có mấy ông anh choi ca`o ca`o ne`......SIVEXTIEN biet đó.........Ông đi xe CBR 400 (nhỏ con ,4 mắt) chuyên choi ca`o ca`o............co`n ông CƯƠ`NG đi xe suzuki to đu`ng thi` choi xe 2 thi`-NSR...v...v....v.....
  8. tucquadimat

tucquadimat Thành viên tích cực

Cào cào giá cả thể nào hả bác loong? Em cần thông tin cào cào các bác giúp em với
  9. loongnguyen

loongnguyen Thành viên mới

nếu bác o SG thi` OK....để tui liên lạc lại với mấy chiến hũu moto xem sao........
  10. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Quyết định thế nào thì bây giờ mọi người chắc ai cũng rõ cả rồi nhỉ
    Xin khất chị một thời gian vậy...
    Trước hết xin chúc mừng chiến hữu Cúm Gà đã rước được em NSR máu lửa. (Sự thật mà nói thì là xin chúc mừng chiến hữu đã cưới được người yêu của mình )
    B.S buồn quá, cảm giác như chính mình vừa gã em xe đi chứ không phải là anh Phúc.
    Nhớ lại tối hôm í, B.S hớn hở lên đường mặc dù đã được Cò xe "cảnh cáo" là xe to và sẽ chỉ gã em xe cho nếu thò được chân tới đất.
    Đến nơi, sau một lúc chờ đợi thì cũng được diện kiến ...cặp sừng trâu với mớ đồng hồ trên phản. Em xe được đưa sang sau, trông vẫn múp tươi mặc dù bể một số nhựa, toè két nước...
    B.S hăm hở trèo lên xe, chân chống đất được nửa bàn, lòng rộn ràng phơi phới, những tưởng toàn thắng thuộc về ta rồi. Không dè anh em chiến hữu tụ tập một lúc một đông vui, bàn ra tán vào rôm rả.
    Thoạt đầu là đề nghị B.S dẫn bộ xe coi có nổi không, kết quả là ráng chút thì cũng dắt được. Rồi thì ngồi trên xe đẩy tới đẩy lui coi có được không, ừ thì cũng được. Đang máu khuân em về thì một đồng chí xuất hiện, nắm lấy cổ chân B.S lắc lắc, rồi đồng chí í lắc...đầu bảo là "Chân bé tí!". B.S mồ hôi lấm tấm trán mà đâu có ai hay! Tối hôm í là buổi đi học, nhưng "mấu" quá nên tạm gác việc bút nghiêng sang một bên để đi kén phò mã. Cũng loay hoay tìm hiểu học hỏi xem cái IC điều tốc nó nằm ở đâu, nó hoạt động ra làm sao... Cuối cùng, B.S bị đuổi xuống xe để người ta còn mang xe đi cất.
    Cả nhà cùng đi ra cafe để "giảng giải" thêm cho B.S thêm về môtô & những mối nguy hiểm nhãn tiền. Trên đường ra quán, để an ủi, B.S được cho đi ké em Day star, như kiểu cho con bé con cái kẹo để nó thôi thút thít í.
    Rất hồn nhiên một bác kéo ống quần lên quá gối khoe 1 miếng lõm kèm câu chú thích "Nó bay nguyên cả cục thịt đó em". Rồi thì những câu chuyện tầm cỡ huyền thoại, những cú té tầm cỡ diễn viên đóng thế được rỉ rã suốt buổi. Dù quyết tâm "bắt xác" em xe nhưng B.S ngồi ăn kem mà cứ phải đấu tranh tư tưởng. Trong khi đó Cúm Gà, một đối thủ cạnh tranh kiểu du kích lập lò, cứ vác điện thoại ra hù "Quyết định nhanh đi để em còn gọi ĐT" Hic, mình thì sá gì, "hàng họ" mình chuẩn bị sẵn sàng trong bóp rồi, chỉ chờ máu là choảng thôi! Mỗi tội lúc nãy ngồi lên xe B.S có thấy thiếu tự tin chút chút, lại thêm các anh tận tình...cản nữa làm B.S không tài nào tập trung được ý chí B.S biết là mọi người lo cho một con nhạn đang lượn lờ trước nòng súng của thợ săn, nhưng cái máu ngông cuồng trong người nó cứ rần rật. B.S được ưu ái dắt ra cho đạp thử xe, của đáng tội, cháu nó trước giờ chỉ quen khoèo Vespa thôi, chứ có quen đạp máy môtô bao giờ, nhất là cái khoảng cách đạp (chỗ này phải dùng từ gì cho chính xác nhỉ?)nó khác xa nhau! Hì hụi đạp, phồng mang trợn mắt mà nó chả nổ. Anh ngồi sau thì cứ ngồi im, chẳng cho một tí "mánh khoé" nào, thậm chí còn chọc "Đạp đi! Đạp hổng nổ sao mua xe" Cú mà đành nín thinh, vì đúng thiệt là đạp xe không nổi sao đi xe .
    Quay trở vào bàn ngồi, đầu óc cứ loạn xạ hết cả lên. Nhà chú Cúm Gà lại hối "Quyết định chưa? Đến 9:15 là hết giờ nha!" Thú thật là B.S chả nghĩ được gì! Có một lúc bị chọc "Đạp xe hổng nổi mà đòi mua xe, hổng lẽ mướn 1 thằng theo đạp máy hả?" Máu ngông cuồng dâng lên tới xoáy, cháu nó thỏ thẻ "Thôi được! Em mang xe về bỏ ra 1 tháng chỉ để tập đạp máy thôi! Được chưa?" Chú Cúm Gà mặt tái xanh "Chết em!". Thú thật lúc í là B.S quyết định mua rồi đấy! Nhưng hai bác ngồi hai bên, phải là bác Saber, trái là bác Tịt Mũi rất ra dáng quân sư quạt mo. Bác Saber thì thầm "Thôi, cảm thấy chưa tự tin thì cứ từ từ đi em". Bác Tịt Mũi nghiêm trọng "Cứ từ từ, lần này để cho thằng Cúm Gà đi em". Cứ thế, cứ thế...B.S như bị ru ngủ.
    Cuối cùng sau khi gặm hết cái móng tay, và xét tình hình là mình chưa đủ tự tin khi ngồi trên xe B.S rụt rè tuyên bố "Thôi Cúm Gà lấy xe này đi" Buồn vật...nhưng dù sao thì Cúm Gà nó cũng gần với ta khà khà.
    Về đến nhà rồi mà vẫn không tin là mình không mua xe! Không tin là mình lại thua...chính mình! Lần đầu tiên trong đời đã quyết rồi lại thôi, lần đầu tiên bị "ngoại cảnh" tác động làm nhụt lòng chiến sỹ Tiếc quá, đến nỗi khuya về suýt gọi điện thoại cho Cúm Gà năn nỉ nó để lại...nhưng làm chị ai làm vậy em nhỉ.
    Hôm sau, lại nhận được ĐT kêu đi coi xe, giữa trưa vội vàng đội nắng mặc quần đùi đi ngay. Đi cùng bác u18 quả đúng an tâm cóc sợ "đứa nào" lừa. Càng coi càng máu...Cuối cùng xe chưa mua được nhưng đã kịp làm một nhát nón bảo hiểm hoành tráng nhất.
    Buổi tối, chị bạn gọi điện thoại
    -Sao? Cái N niếc gì của em sao rồi?
    -Em chưa mua được..
    - hahha, mừng quá! Anh em ngồi đây thở phào hết! Đi làm giề cái xe chổng mông lên trời í em ạ, đừng buồn!
    - dạ, nhưng chị ơi, em mua cái nón bảo hiểm rồi.
    -Gì cơ? nón đi môtô á?
    -Dạ
    -Hơ, điên thật rồi ...
    QUYẾT CHÍ KÉN PHÒ MÃ​