1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi muốn viết về những người tôi yêu quý

Chủ đề trong '1982 - Hội cún Hà Nội' bởi conhuighe9, 28/09/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conhuighe9

conhuighe9 Thành viên rất tích cực

Tôi muốn viết về những người tôi yêu quý

Tôi bắt đầu có cảm giác về sự tồn tại của mình từ khi tôi gặp người đầu tiên ấy , người đầu tiên tôi thấy kính phục, người thầy của tôi.
    Lạ lùng ! Cha mẹ sinh tôi ra , tôi hậm hực trách móc , bởi tôi ghét tôi vì ko chấp nhận những mặt trái của tôi.Tôi ước mình sinh ra đã hoàn thiện để ko một ai có thể chê tôi , và quan trọng hơn là chính tôi ko chê tôi .
    Vậy mà ko hiểu từ bao giờ tôi đã biết thay đổi mình .Bây giờ , lúc tôi có thể hiểu được đôi điều ý nghĩa của cuộc đời thì tôi nhận ra mình biết điều khiền mình từ khi là học trò của thầy.Vai trò của thầy với tôi thật lớn lao .Chưa một lần tôi nói với ai về điều này nhưng trong lòng tôi luôn gìn giữ ko để hình ảnh về thầy tàn lụi.Thầy cho tôi thấy thầy là người hoàn toàn ko hoàn hảo , thầy có rất nhiều khiếm khuyết mà tôi từng muốn trách thầy ,giận thầy nhưng tôi đã phải hiểu nó theo một cách mới ,cái cách mà thầy đã giúp tôi .Tôi ko lắm mồm như bao bạn bè vì tôi vốn là người trầm tính , trong học bạ của tôi người ta đã phê như thế .Tôi chẳng bao giờ dám nói chuyện ríu rít với thầy , và nếu cứ như thế thì tôi mãi mãi ko có ấn tượng gì với thầy trong suốt 3 năm cả.Nhưng ánh mắt thật quan trọng .Đôi khi tôi biết rằng thầy hiểu tôi vì thầy đọc được suy nghĩ của tôi qua đôi mắt , qua nét mặt .Tôi vẫn luôn sợ nhìn thẳng vào thầy nên mỗi lần ngồi trước thầy tôi chỉ nhìn len lén , hi hi.Bài học mà thầy dạy tôi , tôi nhớ hơn tất cả .(Có lẽ nhớ bài của thầy nhiều nên bây giờ tôi mắc chứng khó nhớ cái mới thì phải he he).
    Thầy ảnh hưởng tôi rất nhiều .Tôi bị biến từ một người nhút nhát thành một người đỡ nhút nhát , từ một người hiền lành thành một người không hiền lành .Đó ko phải thay đổi gì quá lớn lao với tôi bởi dù sao tôi vẫn là tôi.Cái bình tĩnh của thầy dần lan sang tôi .Tôi ko nghĩ rằng mình đã học được tính cách ấy nhưng ít ra có được một phần đã quý lắm rồi.........

( hé hé , gửi lên cái đã , lúc khác post tiếp)
    Cho dù khi bạn thất vọng về ai đó mà bạn từng tôn sùng thì bạn hãy hiểu người ta theo một khía cạnh khác chứ đừng ghét bỏ vì đó chính là niềm tin một thời của bạn .Bạn hãy cố giữ cho mình một niềm tin sẽ tốt hơn là để tuột mất niềm tin ấy .

Lưỡng lự giữa dòng sông thương/Đánh rơi chiếc nón trôi đi phương nào/Với theo chiếc nón ngã nhào/Dòng trong dòng đục lạc vào dòng duyên/Anh vớt nón mà nỡ quên/Bỏ tình em lại lênh đênh sóng buồn
  2. conhuighe9

Giờ giảng của thầy tôi ngồi như trên mây.Nó ko khô khan như những cô giáo mặt cau có .Nó có hồn .Đôi lúc thầy tức giận , đến cả cái giận cũng có nghĩa hơn mấy bà giáo tẻ nhạt.Thầy là một chân trời mới mở ra ,tâm hồn eo hẹp của tôi được cơi nới đôi chút ,tôi hiểu thêm nhiều thứ .Tôi hết bảo thủ.Tôi hiểu thế nào là "cắn lưỡi 7 lần trước khi nói", hiểu rằng nên nhịn cái hấp tấp của mình thì tốt hơn.
    chia ra mà câu bài ,tội gì .Khì khì
    Lưỡng lự giữa dòng sông thương/Đánh rơi chiếc nón trôi đi phương nào/Với theo chiếc nón ngã nhào/Dòng trong dòng đục lạc vào dòng duyên/Anh vớt nón mà nỡ quên/Bỏ tình em lại lênh đênh sóng buồn
  3. conhuighe9

Giờ giảng của thầy tôi ngồi như trên mây.Nó ko khô khan như những cô giáo mặt cau có .Nó có hồn .Đôi lúc thầy tức giận , đến cả cái giận cũng có nghĩa hơn mấy bà giáo tẻ nhạt.Thầy là một chân trời mới mở ra ,tâm hồn eo hẹp của tôi được cơi nới đôi chút ,tôi hiểu thêm nhiều thứ .Tôi hết bảo thủ.Tôi hiểu thế nào là "cắn lưỡi 7 lần trước khi nói", hiểu rằng nên nhịn cái hấp tấp của mình thì tốt hơn.
    chia ra mà câu bài ,tội gì .Khì khì
  4. conhuighe9

Mấy chú này đầu óc hỏng bét .Tôi đang viết về người tôi yêu quý và kính phục chớ đâu viết về người iu
  5. conhuighe9

Mấy chú này đầu óc hỏng bét .Tôi đang viết về người tôi yêu quý và kính phục chớ đâu viết về người iu
  6. ILY

ILY Thành viên quen thuộc

Ừa, huighe à....bà viết hay lắm...viết tiếp đi....đó là những tình cảm đẹp mà mỗi con người ta ai cũng có.....tôi tôn trọng những ký ức của bà về người mà bà kính trọng.
    Các bác nên phân biệt kính trọng yêu thương và Tình cảm chứ...đừng làm hỏng topic này của Huighe nhá
    Thế là người đã ra đi
    Ta không hiểu vì sao mình mất nhau
    Tim không chất chứa nỗi đau
    Mà vẫn thiết tha một niềm yêu riêng người
  7. ILY

ILY Thành viên quen thuộc

Ừa, huighe à....bà viết hay lắm...viết tiếp đi....đó là những tình cảm đẹp mà mỗi con người ta ai cũng có.....tôi tôn trọng những ký ức của bà về người mà bà kính trọng.
    Các bác nên phân biệt kính trọng yêu thương và Tình cảm chứ...đừng làm hỏng topic này của Huighe nhá
    Thế là người đã ra đi
    Ta không hiểu vì sao mình mất nhau
    Tim không chất chứa nỗi đau
    Mà vẫn thiết tha một niềm yêu riêng người
  8. conhuighe9

Dài dòng , lằng nhằng quá .Túm lại thì tôi ko thể viết bằng một giọng ngọt ngào êm đềm được .Đừng chê nhá .
    Thầy , phải nói là xấu trai .Khuôn mặt hằn hằn những nếp nhăn ,hí hí chắc thầy phải tự ti lắm đây !!Nhưng ko sao , xấu ko thành vấn đề khi mà tính cách tuyệt vời đã nâng giá trị con người thầy lên tất cả .Kiến thức của thầy , trí nhớ của thầy có lẽ cả đời tôi phải chạy dài học theo.
    Người ta thường nhận xét những kẻ đi Nga ,hay học tiếng Nga thì hay bị mắc cái bệnh BÔN ( hơ , tôi viết có đúng ko nhỉ , BÔN là tiếng lóng , tôi chỉ nghe loáng thoáng , chả biết thế nào hết ).Xét cho cùng cái kiểu BÔn ấy thì khó mà sống được dù ở bất kỳ thời đại nào nhưng đó luôn là cái mà những kẻ khác thèm khát thực hiện được
    thôi hôm nay câu thế này là đủ rồi .Hé hé , đùa chứ online lâu quá ,hết xiền rùi.Mà tui chỉ muốn mọi người cùng kể tui nghe thía mà hổng thấy ai ho he gì cả , chỉ bít ngồi nhìn người ta kỳ công gõ loạch xoạch cả ngày thui à? Mà tôi viết mục đích chỉ để giải toả nỗi lòng thôi , ai ko đọc thì đừng cười nha .Hi hi
    há há ,luỡng lự giữa dòng sông Thương

9. conhuighe9

Dài dòng , lằng nhằng quá .Túm lại thì tôi ko thể viết bằng một giọng ngọt ngào êm đềm được .Đừng chê nhá .
    Thầy , phải nói là xấu trai .Khuôn mặt hằn hằn những nếp nhăn ,hí hí chắc thầy phải tự ti lắm đây !!Nhưng ko sao , xấu ko thành vấn đề khi mà tính cách tuyệt vời đã nâng giá trị con người thầy lên tất cả .Kiến thức của thầy , trí nhớ của thầy có lẽ cả đời tôi phải chạy dài học theo.
    Người ta thường nhận xét những kẻ đi Nga ,hay học tiếng Nga thì hay bị mắc cái bệnh BÔN ( hơ , tôi viết có đúng ko nhỉ , BÔN là tiếng lóng , tôi chỉ nghe loáng thoáng , chả biết thế nào hết ).Xét cho cùng cái kiểu BÔn ấy thì khó mà sống được dù ở bất kỳ thời đại nào nhưng đó luôn là cái mà những kẻ khác thèm khát thực hiện được
    thôi hôm nay câu thế này là đủ rồi .Hé hé , đùa chứ online lâu quá ,hết xiền rùi.Mà tui chỉ muốn mọi người cùng kể tui nghe thía mà hổng thấy ai ho he gì cả , chỉ bít ngồi nhìn người ta kỳ công gõ loạch xoạch cả ngày thui à? Mà tôi viết mục đích chỉ để giải toả nỗi lòng thôi , ai ko đọc thì đừng cười nha .Hi hi
    há há ,luỡng lự giữa dòng sông Thương

10. pc82genetic

pc82genetic Thành viên rất tích cực

Cấm ai vào đây buôn dưa lê hay câu bài đấy.
    Chị ơi, em nhìn chị, em biết chị là người sâu sắc, chứ nhất quyết ko phải là người hời hợt. Hãy là chính mình, mãi mãi là chính mình, chị nhé!!!