1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi muốn viết về những người tôi yêu quý

Chủ đề trong '1982 - Hội cún Hà Nội' bởi conhuighe9, 28/09/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beconthichdua

beconthichdua Thành viên rất tích cực

Chủ nhật, chồng trông con.............
    Lâu lắm rồi mới lại có được cảm giác mình tự do như ngày nào? Gọi điện thoại cho mấy con bạn, đứa nào cũng kêu bận. Đứa thì trông con, đứa thì đi đám cưới, đứa thì vẫn phải đi làm vì cuối năm nhiều việc? đời thế thì còn gì ý nghĩa? Chẹp, chắc cũng tại vì mấy lần trước chúng nó rủ mình không đi nên bây giờ chúng nó rắp tâm để mình? alone! Tạt vào hàng sách tìm lại được cuốn ?oLều chõng? của Ngô Tất Tố mà mình đã đọc từ hồi còn bé tí, mua cho chồng quyển Conan mới tiện thể tìm cho mình mấy thứ linh tinh.........
    Hà Nội vào đông một cách rất chậm rãi khiến người ta có cảm giác không còn mùa đông. Gió thổi nhẹ nhàng không đủ lạnh để người ta mặc áo len nhưng cũng chẳng nóng quá đến mức phong phanh áo cộc. Nhớ lại cái thuở còn đang ?omải mê chinh chiến và yêu đương?, cũng một ngày đầu đông như thế này chụm đầu với anh bên bếp ngô nướng trong ánh đèn đường đỏ quạch và mùi hương hoa sữa nồng nàn... Những hôm đi thi được anh chở đi đón về, lo lắng mất ngủ. Cứ ví như mình giống Hercule phải trải qua bao thử thách để đến được bến bờ hạnh phúc nhưng đúng cái lúc tưởng như đã vượt qua tất cả thì lại là lúc phải chia tay anh mãi mãi. Đêm chia tay đúng vào đêm Giáng sinh, anh nói ?oChúng ta sẽ mãi là bạn nhé!? nhưng mình thì không dám chắc! Giờ đây, mỗi người đã có một bến bờ để neo đậu? Mình chỉ nhớ đến anh như một kỷ niệm thật đẹp trong một quãng đời đáng sống, đôi khi nó giống như một khoảng không gian yên bình để mình trú chân vào đó chờ bước tiếp những bước đi trên con đường đời chai sạn. Yên bình của em lúc này là anh được bình yên
  2. sleeping_Mimoza

sleeping_Mimoza Thành viên mới

một giấc ngủ sâu...............
  3. sleeping_Mimoza

sleeping_Mimoza Thành viên mới

tỉnh dậy.......kẻ ở người đi, hàn gắn, tan vỡ...............
  4. zeennil

zeennil Thành viên mới

Em mới học lớp 10 nhưng em rất thích bài này của anh(chị) nghe khá cảm động .....hì....hì....
  5. chungdobe80

chungdobe80 Thành viên mới

Tình yêu thực sự có từ bên trong mỗi chúng ta. Cách mà chúng ta đòi hỏi tình yêu của người khác nó là tình yêu từ bên ngoài. Nếu chỉ đòi hỏi tình yêu bạn là người ích kỉ, chúng ta nên cho đi tình yêu.Tôi sinh ra là con cún , tình yêu của bố mẹ đã giúp tôi lớn lên. Nc mắt mẹ tôi dã chảy nhiều vậy mà giò đây tôi muốn tan chảy, một lần cuối tôi muốn nũng mẹ tôi. Sự chết đi cùng tình yêu lớn tôi nghĩ mình dc sinh ra ngay lập tức.Không thể khác dc mẹ à con xắp chết rồi. Mẹ yêu quý, Con sẽ khóc nhiều đấy nhưng đây là một cái chết khó hiểu, nó là thiêng liêng với con.Con không còn có thể quang quẩn, ko còn có thể tặng hoa mẹ nữa nhưng con sẽ làm cái vĩ đại hơn.Chiều hướng chết của con là bay lên,con đã chọn nó và nó là tình yêu duy nhất của con.mẹ hãy hiểu cho con.KHi chỉ có gia đình mình thôi con trở thành kẻ ích kỷ, con chọn cách sống với toàn thể thế gới ,toàn thể vũ trụ.25 năm là quá đủ để dựa dẫm vào mẹ rồi , gìơ đây con phải chắp cánh.
    Tình yêu lớn dc nhận ra bởi bất cứ tâm hồn nào, cũng bởi vậy những người bạn của tôi ơi hãy trái tim bạn lên tiếng và các bạn sẽ nhận thấy cả quỷ dữ cũng chìu mến các bạn.
  6. iuntook

iuntook Thành viên mới

Anh yêu em, rồi anh ra đi. Lúc chia tay anh thấy nhẹ nhàng và đơn giản đúng như những gì anh đã nghĩ. Nhưng bây giờ anh thấy mình thật cô độc, nỗi buồn cứ chợt đến khi thấy ai đó có đôi. Anh tự hỏi giờ này em đang làm gì. Muốn nhắn tin or gọi điện cho em nhưng khi cầm máy lên thấy như có ai đó ngăn cản mình...
    Đúng! con người anh đang bị chia đôi bởi một bên là tình cảm dành cho em còn bên kia là một thứ gọi là sự nghiệp (nhưng chưa thấy đâu cả), một sự thật chắc mình em hiểu.
    Suốt từ khi vào đời anh chưa biết đến chơi bạc nhưng bây giờ anh lại chơi một canh bạc lớn canh bạc cuộc đời...
    Khi viết những dòng này anh chỉ mong bản thân mình được giải thoát khỏi những suy nghĩ này. Nhưng anh mong em ở đâu đó hiểu được rằng là anh luôn nhớ em....
  7. scorpios82

scorpios82 Thành viên mới

Tớ đang học cách yêu lấy bản thân mình [​IMG]
    Lúc nào học được rồi sẽ kể cho mọi người nghe ... về tớ [​IMG]
    Hy vọng lúc đấy TTVNOL vẫn còn alive ...hihi... [​IMG]

8. thanksanyway_bn

thanksanyway_bn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nhiều lúc không tự hiểu nỏi mình, cứ thèm những cảm xúc đã xa. Em ghét mùa Đông! Nó làm em thấy mình yếu đuối.
    Viet cho Mua Ha dang den..
    Lap ha....
    Nghe nang ve phu kin nhung goc bang lang gia da tim ngat nhung hoa. Ma gio Bac con vuong van.. Hat khuc nhac buon cho 1 mua nua sap qua. Trong dem, giac chiem bao em thay minh la Cong chua, nhu ngay lau buoc di tren tham co xanh muot trong lau dai co tich.. Khong co hoang tu cung chang co nhung noi buon.. Em yen am trong vong tay au yem..
    Choang tinh giac, hien tai keo em ve voi nhung lo toan va buon vui thuong nhat.. Khong co hoang tu, cung chang co nhung niem vui. Em buoc di chong chenh tren doi chan con non not ma cuoc hanh trinh thi qua gian nan. Minh em..... Em da 25 tuoi. Nhu Me noi da buoc sang phia ben kia cua suon doc. Co phai nhu the hay khong, chang biet nua nhung duong ve con xa lam...
    Cam xuc cu mon dan, gio em quen nhan nhung dong tin coc loc. Tu ru long boi nhung noi niem xua.. Em la ai trong the gioi bao la, hoan lac ma day ray nhung kho khan? La cong chua da khong phai cho bat chao hanh Me nau, la nang tien da khong co mat noi the gian tran tuc... Chom noi voi em the! Vay em la ai? La EM... gian don la nhu the! La em cua su that va nhung khat khao tran tuc, la em cua nhung uoc mo cao xa ma thanh thien, la em cua nhung don dau the xac, cua nhung dan vat tam hon... la em cua nhung ngay thang cu va nhung ngay dang qua.. cua nhung ngay dang toi... La EM van mot minh dau nang mua gio bao............
    Mua dang den, Ha oi! Em thap lua mung sinh nhat Ha bang nhung chum hoa sau don so noi moi ngay em di ve, dau biet se qua nhanh.... Con lai chut cam xuc hung.... minh.. dong.. lai... Va, 1 DEM
  9. vodka2000

vodka2000 Thành viên mới

Tôi cũng muốn, và biết người ấy cũng muốn tôi viết về họ, về tình cảm tôi dành cho họ. Ngặt một nỗi, văn không đủ hay, chữ không đủ tốt, và quan trọng là yêu thương đâu chỉ bằng lời.
    Anyway, hạnh phúc khi được bên người mình yêu dấu.
  10. ngongochanchan

ngongochanchan Thành viên mới

Hi giống tôi ở một lúc nào đó .Tuy nhiên sau này mình thấy nếu một cái gì đó mà đối với mình quá lớn lao .nhiều khi mình phải trả cái nghĩa con người cho người đó bằng một đám cưới còn nếu thấy không hạnh phúc thì bi bi là hay hơn cả cô độc thì buồn nhưng thanh thản chả vướng em nào ,lại được tha hồ léng phéng khắp nơi mà chả sợ điều tiếng gì Nói vui là vậy chứ ai mà không muốn mình có được cái gì đó lớn lao trong tình yêu ,nhưng khi mà mình không nhận thấy thế thì ..chạy... cũng là một cách tốt đấy chứ