1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi muốn...

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi mtbc, 23/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Babystar

Babystar Thành viên quen thuộc

Nhiều khi không muốn cũng là thứ mà người ta mong muốn
    Tôi thì không muốn nhìn thấy bạn ấy đau khổ nữa, tôi không muốn người kia cứ giữ im lặng, tôi không muốn bạn tôi cảm giác bị khinh thường, tôi không muốn những hoàn cảnh tương tự như thế này cứ đến với bạn tôi nhiều lần như vậy.
    Cuối cùng, tôi muốn bạn tôi có thể quên chuyện này
    Nhưng mà tôi có muốn hay không thì cũng phải chờ thái độ của bạn tôi và người ấy.
    Và tôi chỉ hy vọng bạn có đủ nghị lực để luôn luôn sống tốt như bạn đã từng sống.
    Sometimes I think...
  2. tonyntu

tonyntu Thành viên mới

pạng babystar, hic, pạng đang nói zề ai zậy?"bạn tôi" và " người ấy" trong bài viết của pạng là ai thí? bật mí cho tonyntu bít được hông?
    bít đâu tonyntu cũng wen người đó
    tonyntu thì chỉ muốn 1 điều :
    I WANT TO BECOME THE MAN I KNOW I CAN BECOME AND SHOULD BECOME
    Trên thế gian có muôn ngàn câu nói
    Biết nói sao cho em hiểu lòng anh
    Nói yêu thương nhưng sợ mộng không thành
    Đành lặng lẽ nhìn em qua ánh mắt
    Được tonyntu sửa chữa / chuyển vào 22:23 ngày 23/12/2003
  3. Thuongnguyen

Thuongnguyen Thành viên quen thuộc

Tôi muốn...bạn tôi sẽ thật can đảm, can đảm để nhận những yêu thương và dành tặng yêu thương của mình cho người khác. Và cũng sẽ can đảm tuân theo những lý lẽ của trái tim mình, không tránh né và giấu đi những cảm xúc...
    Tôi muốn...bạn tôi sẽ nhớ "Hãy bảo với trái tim rằng, sợ phải đau khổ còn đau đớn hơn chính sự đau khổ, và chưa từng có trái tim nào phải chịu đau khổ khi tìm cách thực hiện giấc mơ vì mỗi phút giây tìm kiếm là một khoảng khắc gặp gỡ Thượng đế và sự vĩnh hằng"
    Và tôi muốn nói với em rằng hãy vui lên nhé. Mọi điều tốt đẹp đang chờ em phía trước
    Và tôi muốn chúc những người tôi yêu thương, những người tôi quý mến, những người tôi chỉ biết hoặc quen cả những người chưa một lần hội ngộ... một mùa Giáng sinh thật ấm áp, an lành và một năm mới thật sự mới với những niềm vui đến trong mỗi ngày

Thì can đảm - cội nguồn cái đẹp
    Chính là điều cuốn ta lại gần nhau...
  4. trojan

trojan Thành viên quen thuộc

Muốn Gặp Thuongnguyen(Nguyen........)
    Giáng Sinh Vui Vẻ
    Trojan@  
    Hacker Không Bao Giờ Trắng
    Every Thing I do ,I Do It For Me !
  5. chec

chec Thành viên quen thuộc

Tôi muốn em mạnh miệng quậy phá. Tôi muốn em phát biểu những câu hài hước, thậm chí có phần thô thiển cũng chẳng sao. Tôi muốn em luôn là cô gái thông minh, ranh ma và tươi tắn như ngày đầu tôi biết em.
    Tôi muốn em đạt được những gì em mong muốn. Thậm chí em không cần tôi chọc cho em cười nữa cũng chẳng sao.
    Tic Tac Chec
  6. FBK

FBK Thành viên mới

Em muốn anh luôn là Mr No nhé anh....Em muốn mỗi lần em buồn anh đều bên em như đã từng thế,em muốn anh chiều tất cả những thói đỏng đảnh của em,
    Em muốn với anh em luốn xứng đáng nhận fiếu Bé Ngoan!
    Bởi anh là anh 2 & làm anh thì khó lắm anh nhỉ!

Đã bao giờ em dám khóc trước anhĐể chứng minh mình chỉ là con gái
  7. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Hihihi CC muốn chúc mọi người một giáng sinh vui vẻ muốn mình thật chăm chỉ và đạt kết quả cao trong kì thi học kì sắp tới , níu không thì ... đã tự dồn mình vào đường cùng rồi....
    Sứ giả của hoà bình
  8. Congchuaphale

Congchuaphale Thành viên quen thuộc

Muốn chúc cho một người bạn tốt sẽ vượt qua được thử thách khó khăn để giữ được tình iu thật sự của mình
    Mong người bạn đó sẽ có được một noel năm sau .năm sau, năm sau nữa ... , cho đến noel cuối cùng cũng vẫn vui như noel năm nay , hoặc còn vui hơn nữa .
    Chúc hạnh phúc nha !!!
    Sứ giả của hoà bình
  9. Thuongnguyen

Thuongnguyen Thành viên quen thuộc

Cũng là "Tôi muốn..". Cho mình và cho người khác. Đọc và ngẫm một chút. Không lạ nhưng đáng để nhớ đấy chứ, bạn?!

"Tôi không quan tâm bạn mưu sinh thế nào mà chỉ muốn biết bạn khao khát điều gì và có dám mơ ước đạt được điều mình đang khao khát không?
    Tôi không quan tâm bạn bao nhiêu tuổi mà chỉ muốn biết bạn có dám như một kẻ ngốc liều mình vì tình yêu, vì những ước mơ và vì một chuyến phiêu lưu để được tồn tại trong cuộc đời này không?
    Tôi không cần biết điều gì mới phù hợp với ước mơ của bạn mà chỉ muốn biết bạn đã dám đối mặt với nỗi đau bị cuộc đời dối trá hay lại khép chặt lòng mình vì e sợ lại một nỗi đau khác?
    Tôi muốn biết bạn có dám ngồi lại với nỗi đau của tôi hay của chính bạn; có dám khiêu vũ thật điên cuồng để sự say mê tràn ngập đến tận đầu ngón tay và ngón chân của mình mà không cần phải e dè giữ ý, phải thực tế hay phải luôn nhớ đến những giới hạn của con người?
    Tôi không quan tâm câu chuyện bạn kể có thật hay không mà chỉ muốn biết bạn có dám làm thất vọng người khác để thành thật với bản thân mình? Liệu bạn có thể chịu đựng bị kết tội phản bội mà vẫn không phản bội lại chính nhân cách của mình? Liệu bạn sẽ trung thực và vì thế sẽ đáng được tin cậy chứ?
    Tôi muốn biết liệu bạn có nhận ra vẻ đẹp dù cho hằng ngày nó chẳng hề xinh đẹp, và liệu bạn có thể quyết định cuộc đời mình mà không cần sự hiện diện của Chúa?
    Tôi muốn biết liệu bạn sẽ chịu đựng được thất bại của lẫn bạn và tôi, đứng bên bờ hồ mà hét vang đến tận trời cao là ?ocó??
    Tôi muốn biết liệu bạn có thể thức dậy dù sau đêm dài đau khổ, thất vọng, kiệt sức và rã rời mà làm những gì phải làm cho những người yêu thương của bạn không?
    Tôi không quan tâm bạn là ai hay làm sao đến được đây. Tôi chỉ muốn biết liệu bạn có thể sát cánh cùng tôi trong lửa đỏ và sẽ không chùn bước thoái lui?
    Tôi không quan tâm bạn đã học ở đâu, những gì và của ai. Tôi chỉ muốn biết liệu bạn có thể một mình đối diện với bản thân chân thật như người bạn bạn có bên mình trong những giây phút đơn độc?"
    (Tuổi Trẻ)

Thì can đảm - cội nguồn cái đẹp
    Chính là điều cuốn ta lại gần nhau...
  10. sea_wolf

sea_wolf Thành viên quen thuộc

hôm nay vô tình vào đây mới đọc được bài dành cho mình, hì, sea xúc động lắm .... cảm ơn thật nhiều, chắc nhờ những lời chúc này mà sea giờ đã mạnh hơn trước nhiều rồi, hì, và chắc cũng nhờ ...anh nữa....
    tôi muốn bạn cũng phải sống vui vẻ lên, sống thật mạnh mẽ bạn nhé... tôi muốn bạn không bị ràng buộc bởi hắn ta nữa...
    tôi muốn tôi có thể làm được điều gì đó cho bạn...
    tôi muốn chị sớm có tìm thấy một nửa kia của mình, hì, và tôi muốn chị ...bớt tuyệt vời một tí (để san sẻ cho tôi nữa chứ!)
    tôi muốn anh sẽ mãi yêu tôi và tin tưởng tôi....
    tôi muốn tôi sẽ không bao giờ phải xa anh cả....

Even if he doesn't like me tomorrow, I knew he loved me yesterday