1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tối nay mẹ sẽ kể chuyện gì cho con nghe?

Chủ đề trong 'Public' bởi mybinh9191, 03/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mybinh9191

mybinh9191 Thành viên mới

Tối nay mẹ sẽ kể chuyện gì cho con nghe?

Các chị thân mến, mình rât mê truyện tranh thiếu nhi nên khi thấy mấy đứa cháu nhà mình tìm được truyện tranh nào hay là mình vào đọc ké và down xuống để dành sau này đọc cho con nghe.
    Mình thấy trên mạng hiện rất có nhiều truyện tranh bạo lực và khiêu dâm, nếu các mẹ có quan tâm đến con mình thì nên giới thiệu đến bé những bộ truyện thiếu nhi lành mạnh mà mình sẽ lần lượt giới thiệu dưới đây. Hy vọng đây là món quà mùa hè ý nghĩa dành cho các bé.

Truyện tranh SONIC THE HEDGEHOG

Bộ truyện nổi tiếng dựa theo game kể về những chuyến phiêu lưu của chú sóc tinh quái mang tên Sonic tại địa cầu vào năm 3235 (tức là hơn 1000 năm nữa). Với khả năng đặc biệt là tốc độ, siêu anh hùng nhí Sonic, vốn yêu thích tự do và những điệp vụ ?onghĩa hiệp? đã vô tình đặt mình vào cuộc chiến triền miên với Tiến sĩ Ivo Robotnik (hay Eggman), một nhà khoa học nham hiểm, chủ nhân của một tập đoàn sản xuất robot và cũng là kẻ có tham vọng thống trị thế giới.

Link đọc truyện đã dịch sang tiếng Việt:
    http://comics.vn/phpcomic/viewforum.php?f=80&t=
  2. outbox161

outbox161 Thành viên mới

Truyện này không hợp để đọc vào lúc trước khi đi ngủ.
    Bé nhà tớ ấy à, trước khi ngủ tớ kể bé nghe chuyện "nhổ cải lên" với lại "thỏ con không vâng lời".
    Nhưng mà....kể xong thì mình buồn ngủ, bé thì không. Thế mới tệ chứ !!!
  3. 050580

050580 Thành viên mới

Nếu bạn muốn con mình thông minh, mạnh dạn và có khả năng thương thuyết tốt thì hãy nói chuyện nhiều với con trước khi đi ngủ chính là khóa bồi dưỡng hiệu quả nhất cho bé. Nói chuyện trước khi ngủ, bé giao tiếp tốt hơn, các bố mẹ nhớ điều này nhé
    Theo: http://www.2dep.net/f123/cac-bo-me-co-hay-noi-chuyen-voi-tre-truoc-khi-ngu-11453/
  4. caheothontha

caheothontha Thành viên mới

Cu nhà tớ tối nào bảo đọc chuyện trước khi đi ngủ là đều lôi chuyện ba chú lợn con ra bắt mẹ đọc. Mệ chuyện đó đến độ sáng mở mắt ra bắt đọc, tối về lại đọc nữa.
  5. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Nhớ hồi xưa mẹ hay kể truyện cổ Grim cho chị em mình trước khi đi ngủ. Sau này mẹ bận, mình kêu em ngồi đọc truyện cho mình ngủ