1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi ơi!!! Đừng tuyệt vọng

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi cuchidatthep, 07/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Hi cả nhà!!!
    Cảm ơn những lúc hoạn nạn các bạn đã chia xẽ với chị. Mấy hôm trước có nhiều chuyện buồn và quan trọng nhất là mẹ chị đi khám tổng quát BS nói có khối U ở ngực, trong khi sinh thiết phải chờ kết quả, như sống trong đóng lủa vậy, giờ thì có kết quả rồi, thượng đế đã nhìn lại nên khối U lành tính. . . thật hú hồn . . . tai qua nạn klhỏi. . . nhiều khi có nhữnng sự cố dồn dập đến và mình phải đối đầu với nó với một thần kinh thép, không thì sẽ chết mất. . .
    Công việc thì vẫn chưa có, vì những ngày cuối năm . . . trong khi chờ đợi thì mình làm những công việc khác, có điều buốn là tại sao người ta cứ kỳ thị những người Ấn nhĩ???? nếu như một người Ấn đi xin việc cùng với một người bản xứ thì y như rằng sẽ bị out ngay. . . . cố lên, không tuyệt vọng!!!!!!!!!!!!!!
    We Indians are the wealthiest among all ethnic groups in America, even faring better than the whites and the natives. There are 3.22 millions of Indians in USA (1.5% of population). YET,
    38% of doctors in USA are Indians.
    12% scientists in USA are Indians.
    36% of NASA scientists are Indians.
    34% of Microsoft employees are Indians.
    28% of IBM employees are Indians.
    17% of INTEL scientists are Indians.
    13% of XEROX employees are Indians.
  2. missakana

missakana Thành viên mới

cái vấn đề bình đẳng theo em thì.....khó mà thực hiện trên thực tế lắm chị ạ. Như ở Anh thì ai cũng biết là bảo thủ number 1. Mỹ thì em được biết phần lớn leader ở computer area là Indian. Nhưng mọi ng cần phân biệt rõ, Ấn ở đây là Ấn vùng nào của Ấn Độ? Các thành phố lớn? vùng quê? hay các nước lân cận có chung nền văn hoá Ấn? Đặc điểm của ng Ấn là họ đã bắt đầu làm quen với cuộc sống di cư sang nước ngoài từ rất sớm (khác hẳn VN ta mở cửa từ những năm 90). Các ng Ấn thành tài trên nước khách thường là ng Ấn thuộc thế hệ thứ 2 (có thời gian sống học tập trong môi trường nước bản xứ). 1 người dân nhập cư, theo em, 1 khi đã mang gốc Asian (Nam Á, Đông Á included) thì bước đầu tiên khi hoà nhập là rất khó dù bằng cấp, kinh nghiệm ko tệ. Cái mà mình ko có là English manner and cultural knowledge...
  3. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Em đang tuyệt vọng lắm đây.. Có bác nào biết trang nào viết về luật Ấn Độ gửi giúp em với.Thanks nhìu nhìu..
  4. missakana

missakana Thành viên mới

chuyện gì thế ấy ơi?
  5. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Hôm nay tớ có một chút tâm sự và chia sẻ :
    Cũng đi được hơn 2/3 đọan đường rồi mà sao lúc này tớ cảm thấy thật sự mệt mỏi.
    Có lẽ tớ suy nghĩ buồn nhất là con người ta ko ngại khó khăn để có cái mình muốn ( phải nói là cực kì khó khăn và giai khổ ).
    Nhưng khi có được rồi thì lại không nỗ lực để giữ nó ( nỗ lực có một chút ah, mà có khi còn nhẹ nhàng và dễ dàng hơn giai đọan có được nó ấy chứ )
    Thôi tối nay về nói một lần cho nó dứt khóat.
    Dẫu sao thì cũng tự nhũ "TÔI ƠI ĐỪNG TUYỆT VỌNG" hãy cố hết sức để thấy lòng mình thanh thản .....
  6. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

Sao thế Viheart ơi??
    Tàma ko rõ Viheart đang gặp chuyện gì, nhưng ấy hãy bình tĩnh, và đừng bao giờ bỏ cuộc nhé, nhất là những gì mà ấy đã đấu tranh và vượt qua trong suốt thời gian vừa qua.
    Chúc ấy sẽ sớm đi hết 1/3 quãng đường còn lại !
  7. missakana

missakana Thành viên mới

Ngọc nói đúng đấy, mình fải cố gắng đấu tranh thôi. Mit thì còn tin vào duyên số nữa, cái gì của mình thì sẽ là của mình. Nhiều khi đừng nên suy nghĩ quá, từ từ rồi cuộc sống sẽ vạch ra con đường mà.
  8. rainy23

rainy23 Thành viên tích cực

viheart ơi! Cố lên nhé!
  9. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Nhỏ ơi!!!
    Nhìn hình thấy em hạnh phúc lắm lắm. . . cố lên, rùi mọi cái cũng sẽ qua hết, nhiều khi chị cũng buồn nhiều lắm nhưng cũng phải vượt qua bằng mọi cách. . . không có sóng gío thì không gọi là tình yêu. . . càng cãi cọ thì càng yêu nhiều
    Chỉ có thuyền mới biết
    Biển mênh mông dường nào
    Chỉ có biển mới biết
    Thuyền đi đâu về đâu . . .
  10. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Tại sao lại không tuyệt vọng? Tuyệt vọng nghĩa là không còn hy vọng, có nghĩa là cái hy vọng nó đã tuyệt (hay là tiệt nhỉ, cái từ "tiệt" có lẽ đúng hơn, nhưng chắc người ta viết chữ "tuyệt" cho nó đẹp)
    Hy vọng đã không còn thì cho nó tuyệt luôn đi, để rồi tìm đường mở ra những hy vọng mới.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa