1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi phải làm gì bây giờ ?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi 10yktp, 16/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doiokia

doiokia Thành viên mới

1 - chiến tranh lạnh ko thời hạn (mình chủ động).
    2 - vợ đưa đơn mình ký luôn (mẫu người như vợ bạn ko dám đưa đơn ra tòa đâu).
    3 - tiếp tục chiến tranh lạnh, rồi sẽ có người tổ chức hòa giải.
    4 - sau vụ này, cô ấy sẽ khác.
  2. JinTonic

JinTonic Thành viên mới

Nói thật là vứt cái quan điểm lỗ mồm đấy đi được rồi. Cứ rào trước là không tán thành việc đánh vợ nhưng mà cứ động mâu thuẫn là chẳng có cái võ nào khác cả. Khuyên các cô em trước khi lấy chồng thấy có vẻ gia trưởng thì đi học võ ngay
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cao tay thì cứ giao hẹn trc, cả chồng lẫn vợ lếu láo và không biết nghĩ đến người khác là ăn đòn.
    Bài trên viết không rõ, người đọc nhanh lại cứ nghĩ ngay là chỉ có vợ như thế là bị đập. Ý tác giả bài viết có lẽ là chồng mà mất dạy cũng bị vợ đập để dạy. Tôi ghi ra cho tròn ý thôi.
  4. bowling_han

bowling_han Thành viên mới

Càc bàn khàc cho ỳ kiẮn hẮt rĂ?i, mì?nh thĂm 1 chùt vĂ? nẶi bẶ. NẮu ơ? chung thì? chf́c sèf cò?n tài diĂfn. Mì?nh khuyĂn bàn ra ơ? riĂng, 2 thàng sau và?o topic bào cào tì?nh hì?nh thẮ nà?o. Bàn là?m trai mà? ko dàm quyẮt theo 'ươ?ng 'Ắy thì? cho dù? với tỳ? lỳ do chuĂ?n 'i nưfa thì? bàn ko cò?n lựa chòn khàc là? chẮp nhẶn tì?nh tràng gia 'ì?nh hĂfn chiẮn - tương 'ương hè?n vì? 'Ă?u hà?ng...
  5. notrino

notrino Thành viên mới

Hihi, bạn Chubby này siêu thế, mình chả khéo được như này. Chả hỉu sao lại vậy, mặc dù tính tớ bình thường cũng khá là sôi nổi í, mà gặp mẹ chồng tuwowng lai tự khắc ngậm tăm, dù mẹ chồng tớ hiền khô và còn chủ động buôn chuyện với tớ. hic.
    @all: topic này hay quá, tuy nội dung chính nhảm nhí nhưng có nhìu comment đọc hay và rất thấm thía. Tuy nhiên em nghĩ mod khoá lại được rùi, vì chủ thớt cùng vợ đã lặn mất tăm từ đời nào rùi ạ.
  6. Nakata

Nakata Thành viên rất tích cực

Lời khuyên chân thành cho cả hai nhé, LY HÔN đi
    Cả hai người đã tham gia vào một cuộc hôn nhân gượng ép, tỷ lệ xác xuất những đôi còn yêu nhau sau 5 năm yêu nhau chỉ là vài phần trăm thôi. Còn sau đó đa phần là nghĩa vụ ... và cũng vì một thói quen hay sự cả nể nữa.
    Chưa có con cái gì, chưa có gì vướng bận cả, ai cũng có cơ hội làm lại cuộc đời.
    Tôi ko phải là người trong cuộc, cũng không phải chuyên gia tâm lý nên càng không thể nói ai đúng ai sai. Nhưng tôi chỉ nghĩ không hợp nhau thì nên chia tay thôi, sau này có thể hai người có một cuộc sống tốt đẹp hơn rất nhiều. Sống là để hạnh phúc chứ đừng dày vò nhau, tội lắm, nhất là sau này có con nhỏ hay sống với bổ mẹ, làm người già ê cả mặt, tuổi già mà cũng không được thảnh thơi.
    Chia tay sớm hai người còn coi nhau là bạn được, để lâu chỉ thành kẻ thù của nhau thôi. Nếu anh không muốn thành kẻ vũ phu và nếu chị không muốn là kẻ lắm lời thì hai người nhất thiết phải xa nhau ra. Ở gần, nóng giận mất khôn rồi cả hai người lại thành ra xấu xa cả.
    Đời là thế đấy, thế nên người ta mới nói hôn nhân không phải chuyện đùa, vào dễ ra khó. Ai đi đăng ký kết hôn có thấy đơn giản không, ký xoẹt cái là xong, nhưng ở mặt sau của tờ giấy người ta ghi chi chít những điều kiện khi ly hôn đấy.
  7. jolie_lucky_2998

jolie_lucky_2998 Thành viên mới

Vừa mềm mỏng nhẹ nhàng, vừa phải thật sự nghiêm khắc. Nếu cô ấy ăn vạ, mặc kệ, chưa chết được đâu mà anh lo cứu. Diễn mãi chẳng thấy ai quan tâm đến mấy trò Chí Phèo của mình, cô ấy sẽ chán.
    Anh cũng nên dành thời gian nhiều hơn bên cô ấy những ngày cuối tuần. 2 vợ chồng đi chợ, shopping, nấu ăn cùng nhau. Cô ấy sẽ thích hơn là phải làm 1 mình.
  8. bebepirate

bebepirate Thành viên mới

Theo tôi thì ngay cả cái chuyện nghĩ trong đầu rằng mình có thể đánh vợ đã là không văn minh rồi. Lấy vợ chứ có sở hữu vợ như đồ vật đâu mà đòi đánh. Bạn hay vợ bạn đều cần được tôn trọng như nhau, sao lại nghĩ đến chuyện đánh người khác? Không lẽ vợ là công dân hạng hai còn bạn là loại siêu đẳng?
  9. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

@notrino:
    Tớ thì nghĩ khéo là 1 phần, nhưng quan trọng là mình đối xử với họ như gia đình, bố mẹ mình thì sẽ tự nhiên hơn, và quan trọng nữa là anh ý phải có ý cũng muốn vun vén lại thì cả 2 bên sẽ có điều kiện hơn. Ví dụ như là mẹ bạn trai của tớ bây giờ nhé, ban đầu là tớ gọi bác, xưng con, nhưng lâu lâu thì thay vì gọi anh ý hoặc gọi tên anh ý khi nói chuyện với bác, tớ nói là "con trai mẹ/của mẹ", tức là gián tiếp tớ: 1. Gọi bác là mẹ. 2. Cho bác thấy tớ ko tranh dành gì với bác con trai bác cả, con của bác vẫn là con của bác (còn phần nào của tớ thì là của tớ ) Lâu dần thành quen trong tiềm thức, mẹ tự động nhiều khi trong lúc nói chuyện xưng mẹ con với tớ. Thế là xong 1 bước, tớ cứ thế mà tiếp tục xông lên, ban đầu là gọi mẹ.... (tức là mẹ + tên của mẹ) sau đó tớ cứ mẹ ơi mẹ ơi, thế là xong 1 bức rào cản, vì thường khi xưng được là mẹ con, mà là do họ tự động làm vậy, thì sẽ dễ dàng hơn cho mình nhiều, vì sau đó bố lại sẽ tự động xưng bố (funny lắm). Nhà BF tớ ko có con gái và BF lại là con út nên nghiễm nhiên tớ được cưng. Cứ thỉnh thoảng thủ thỉ nói chuyện với mẹ BF vì thường thì các bà mẹ là thành phần quan trọng quyết định chỗ đứng của mình trong gia đình. Hôm trước tớ ngồi chat với mẹ BF, đang nói chuyện thì BF tớ online, tớ nói là mẹ ơi anh ý vừa online, mẹ BF tớ nói là: Kệ anh ý, ko có người lại nghĩ chúng mình thông đồng với nhau Tớ mới nói là: Ô hay thế thì tội nghiệp phết đấy mẹ nhỉ? Con mà thấy tội nghiệp vậy là con lại động lòng, con ko phe phái được đâu mẹ ơi. Mẹ nói: Thương vậy thì chat đi (nói vậy nhưng biết là mẹ chả giận, mẹ thích vì thấy có đứa nó bênh con mình)
    Dài dòng nhưng túm lại tớ tóm ngắn lại là:
    1. Khéo nhưng ko có nghĩa là giả dối, phải từ tấm lòng mình.
    2. Thể hiện cho mẹ BF biết là mình ko tranh dành gì với mẹ hết, của mẹ vẫn là của mẹ, để từ đó mẹ thương và tự nguyện chia/đưa cho mình.
    3. Tự biến mình thành đứa con của họ. Lễ Tết, SN hay thậm chí đi xa về, luôn có quà cho họ, thậm chí đứa cháu nhỏ trong nhà cũng có ít nhất là kẹo. Để ý xem họ thích gì, nhất là mẹ, gián điệp đắc lực nhất của mình là BF.
    4. Luôn gián tiếp bênh vực con trai của họ, vì cha mẹ nào cũng thương con, thương mình đến mấy cũng là vì họ thương con họ mà ra. Thấy mình yêu thương và lo cho con của họ, họ sẽ từ đó mà yêu thươn lại mình.
    5. (Quan trọng) Sự khéo léo của BF trong cách sắp đặt và gài mình vào gia đình của anh ta.
    Tớ chưa biết rồi sẽ như thế nào, nhưng hiện tại thì tốt, vì "người tính ko bằng trời tính" mà. Chả biết sẽ thế nào, cứ sống tốt bây giờ là được
  10. suggar

suggar Thành viên mới Đang bị khóa

chưa có con thì cái ngữ ấy giải tán cho nó lành