1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi phải làm sao đây?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi sakura2004, 28/01/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sakura2004

sakura2004 Thành viên mới

Tôi phải làm sao đây?

Tôi là một người sống đầy ý chí, nhưng tình cảm thì cũng vô bờ bến. Vì vậy đôi khi tôi thấy tôi không phải là tôi . Tôi đã từng làm những việc trái với lương tâm của tôi, trái với tình cảm của tôi, chỉ vì tôi muốn tuân theo những ý chí tự tôi đặt ra trước khi tôi nhận lời yêu anh.

Tôi yêu anh thực sự, và tôi chỉ có một ước muốn rằng được lấy anh làm chồng.

Nhưng cũng chính vì yêu anh nhiều đến như thế, mà tôi cương quyết không để chuyện QHTD xảy ra giữa anh và tôi.

Nhưng cho đến một hôm, tôi cảm thấy tôi không thể chịu đựng được nữa, vì tôi đã quá yêu anh mà không thể QHTD với anh, tôi thấy trong con người tôi có một cái gì đó làm cho tôi cảm thấy không thể giữ thăng bằng.

Thế là tôi đã đi QH với một người đàn ông khác anh, mặc dù không phải là nhiều.

Tôi biết tôi có lỗi với anh, với lương tâm của tôi. Nhưng tôi đã không thể chịu đựng nổi.

Tôi phải làm sao đây?
  2. aibolitnhutnhat

aibolitnhutnhat Thành viên mới Đang bị khóa

con lam duoc gi day? Chuyen thi da xay ra roi.
    Ban nen cham dut quan he voi nguoi kia va tap trung vao anh cua minh de bu dap cho anh i chu con lam sao nua?
  3. suculamdieu

suculamdieu Thành viên mới

Từ ngày tôi chơi với con gái đến giờ chưa bao giờ gặp ai như thế này. Ko hiểu cái tình yêu vô bờ bến của bạn bờ nó nằm ở đâu. Chứ chưa thây cô bạn nào yêu thực sự mà lại có thể nghĩ như vậy chứ ko nói đến làm. Cảm ơn vì đã chỉ cho tôi thấy 1 xu hướng lệch lạch nữa trong tình yêu thời hiện đại. Ko biết đây co phải con gai thật ko hay chú nào vao kể chuyện giật gân
    nêu đúng thì quả này y chang em nhimnhim23........... pó tay
    Kein Komentar
    Được suculamdieu sửa chữa / chuyển vào 21:38 ngày 28/01/2004
  4. tdev

tdev Thành viên mới

đúng là con gái càng ngày càng khó hiểu . và cũng khó mà nghĩ ra lại có 1 chuyện lạ kì như thế này .
    Trong bài của bạn chưa lần nào bạn đề cập đến chuyện bạn trai của bạn đòi hỏi việc QHTD vậy mà bạn "mà tôi cương quyết không để chuyện QHTD xảy ra giữa anh và tôi."
    Thế mà khi bạn "ghiền" thì người bạn lại không đặt vấn đề với người mà bạn cho là "Tôi yêu anh thực sự, và tôi chỉ có một ước muốn rằng được lấy anh làm chồng." ( chuyện rất bình thường trong thời buổi hiện nay ) , mà lại đi "dâng cho thằng khác" . Chuyện cứ như đùa .
    Không hiểu xuất phát từ đâu mà bạn lại khẳng định là " vì tôi đã quá yêu anh mà không thể QHTD với anh" ? để rồi dẫn tới quyết định sai lầm . Tôi nghĩ chỉ có thể bạn bịa bừa câu chuyện cho vui hoặc tâm trí đầu óc của bạn quá lệch lạc thì mới có vấn đề như thế này .
    Y học bó tay
  5. Loved

Loved Thành viên mới

Trời ạ, tôi cũng..... pó tay , pó chưng, pó toàn thân!!!
    Giựt gân kiểu này có ngày các bác ghé qua đây đứt mạch máu não ... chết liền!!
  6. JohnSteve

JohnSteve Thành viên rất tích cực

Bạn đúng là "đầy ý chí" nhưng "ý chí" quý báu đó của bạn chắc chắn là bằng BÙN. Đúng là chỉ có những kẻ không có ý chí mới tự nhận mình là đầy ý chí.
    Làm gì ư? Câu trả lời có lẽ là rất khó mà người tìm ra được câu trả lời có lẽ lại chính là bạn chứ không phải ai trong số những người đọc. Bạn tự sống bằng hai con người hoàn toàn mâu thuẫn nhau, nhưng lại cùng tồn tại. Rất có thể bạn chỉ viết lên một tình huống để thử phản ứng của bạn đọc. Nhưng cứ tạm giả sử là điều bạn kể là thật. Khi đó có thể thấy bạn là một người rất tham lam, không muốn mất thứ gì nhưng lại muốn có được tất cả. Bạn quyết không quan hệ ******** với bạn trai không phải vì bạn trong sáng đến ngần ấy. Điều đó chỉ đơn thuần vì bạn sợ rằng nếu QH rồi bạn sẽ mất bạn trai vì anh ta sẽ cho rằng bạn quá dễ dàng. Trong trường này thì chính lòng ích kỷ (muốn chiếm đoạt người yêu) của bạn đã hại bạn. Mặt khác, bạn lại có nhu cầu ******** cao đến mức không thể chịu được nhưng vẫn cứ muốn giữ cho bằng được cái nguyên tắc là "phải làm cho người yêu nghĩ rằng mình là cực kỳ trong sạch, cực kỳ cao thượng" nên mới tìm cách khác để giải quyết.
    Theo quan điểm của tôi, bạn có thể nói hết sự thật với anh bạn trai kia. Việc có hắn có chấp nhận hay không thì đó là việc của hắn. Rất có thể bạn hoặc những người khác cho rằng đó là một ý nghĩ ngu xuẩn vì nếu không nói thì anh bạn kia không biết. Tuy nhiên, nếu không nói ra thì chính bạn chưa chắc đã hạnh phúc (điều này cũng chính bạn viết rằng bạn cảm thấy có lỗi với chính bạn, với anh kia). Nếu bạn quyết định nói với bạn trai thì cũng nên chuẩn bị tinh thần để chấp nhận những hậu quả tiếp theo. Nhưng dù sao sống thanh thản vẫn hơn, đấy là theo tôi. Nếu như bạn trai của bạn không chấp nhận thì đó âu cũng là một bài học về sau cho bạn. Nếu bạn không nói cho bạn trai của bạn biết, thì có nghĩa là bạn sẽ phải chấp nhận sống với nỗi giày vò mà biết đâu ngày nào đó hắn có thể sẽ tự tìm ra sự thật.
    Tôi thì thấy, những người khôn thì chẳng mấy khi mắc sai lầm, ngược lại, những người không khôn thì đâu chỉ có mắc sai lầm một lần đâu! Chúc bạn sớm tìm được lời giải đáp!
    Được johnsteve sửa chữa / chuyển vào 01:57 ngày 29/01/2004
  7. delibab

delibab Thành viên quen thuộc

Bạn này chắc cũng chính là bạn Nhimnhim rồi . Đồi bại quá .
    Tôi không nói quan hệ ******** ,cho dù dưới bất kỳ hình thức gì ,kể cả mại dâm ,bằng tay hay lưỡi đối với tôi là rất thường.Đồi bại chính là đồi bại về nhân cách ,về suy nghĩ .Thật bó tay
    Đang chán đời ,hê hê hê !
  8. DaChicken

DaChicken Thành viên mới

Hình như đây là một kiểu loạn luân. Lúc trước, mình cũng có ý định này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa