1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Toi quyet dinh the nay lieu co dung?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi haquay, 29/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haquay

haquay Thành viên quen thuộc

Toi va ban gai yeu nhau duoc 3 nam roi! Den 11 01 se duoc tron 3 nam 6 thang. Nhung hien tai chung toi ko o canh nhau . Toi di du hoc. Co ay co ban trai moi . Nhung van noi la yeu toi. Va hom qua to co check mail cua co ay . Toi biet co ay da gui email cho nguoi kia voi noi dung la. Toi nghi nguoi kia muon co kia quyet dinh chon ai. Nhung co ay da ko the tra loi.
    Toi nghi rang trong tinh yeu dieu quan trong khong fai tinh yeu lau dai (3 nam ) co the tot hon tinh yeu ( 1 thang). Khi yeu quan trong la minh yeu ai hon va cam thay hanh phuc hon. Mot dieu dac biet la mot cai gi day thuc te hon . Toi vao co ay yeu nhau that nhung toi ko the dap ung va o ben canh co ay duoc . Trong khi tinh yeu moi da den voi co ay. Nguoi ay lai o ben canh.

Do vay toi quyet dinh : CHIA TAY. co ay bao tai sao anh ko co lam cho em thay em fai lua cho ai. Chang nhe anh khong can em a? Toi nghi toi da cho co ay qua nhieu co hoi de nhin lai ban than roi. Con nguoi ta cung co gioi han nhat dinh. Toi cung chi con 4 thang nua la se ve VN han roi . Nhung co le cung ko du de cuu vot cai gi het.

Co ay bao : NEU ANH O VIETNAM THI MOI CHUYEN DA KHAC!
    co le vay nhung toi da quyet dinh roi! RA DI VA CHIA TAY. Chung toi se la nhung nguoi ban tot cua nhau. Vi chung toi qua hieu nhau trong cuoc song.

Vay mong cac ban cho toi biet y kien the nao. Toi nghi rang minh dang quyet dinh lam mot dieu dung dan. Boi vi khong nen rang buoc khi co ay da yeu nguoi khac.

[]-[][]_ is not 4eva anymore

[]-[]_
  2. professional02

professional02 Thành viên mới

Bạn quyết định đúng đấy, chẳng lẽ trong tình yêu bạn lại phải xin xỏ sao? Nếu cô ấy đã có ý do dự, lại còn muốn bạn tỏ ra cần cô ấy thì dường như ko còn thật lòng nữa rồi, thật đáng tiếc cho mối tình của bạn, nhưng biết thế nào được, cuộc sống vốn dĩ không bằng phẳng lắm!
    Chúc bạn thanh thản, nhẹ lòng với quyết định của mình, và cũng chúc cho cô ấy hạnh phúc, vui vẻ với tình yêu mới .
  3. standbyme

standbyme Thành viên mới

Chắc anh Haquay này cũng đã phải suy nghĩ nhiều lắm trước khi đi đến quyết định như vậy. Quyết định rồi vẫn muốn nghe thêm ý kiến của mọi người - chứng tỏ anh ấy vẫn sợ quyết định sai. Tôi xin mạn phép suy diễn một chút nhé: anh là người thiếu quyết đoán, tuy yêu người ta nhưng không tỏ ra dứt khoát là sẽ lấy người ta làm vợ - anh chưa hề thề thốt gì, thế cho nên người ta vẫn phải tìm một anh chàng nữa để ?osecured?. Thực ra anh cũng rất thích cô ấy ?" vì thế tuy biết cô ấy ?olòng thòng?, nhưng anh cũng mãi không bỏ được, không loại trừ khả năng anh cũng thế nên không trách người ta được.
    Giờ thì tuy đã quyết định bỏ, nhưng vẫn muốn làm ?obạn tốt? vì ?ođã quá hiểu nhau?. Nói thực nhé, tôi nghĩ là vì anh vẫn tiếc thì đúng hơn (3 năm bắt tép nuôi cò cơ mà, lại còn sâu sắc đến mức cô ấy cho anh cả password để check mail của cô ấy?). Tôi nghi ngờ tính đúng đắn của một tình ?obạn tốt? như thế. Thứ nhất, dường như nó vẫn để mở một cửa để hai người quay lại ?olằng nhằng? với nhau. Thứ hai, ?otình bạn tốt? ấy sẽ luôn là cái ung nhọt trong mối quan hệ của anh, cũng như cô ấy với người đến sau. Tôi không biết bây giờ với quan niệm sống cởi mở hơn thì có khác không, chứ tôi đã thấy quá nhiều trường hợp quan hệ vợ chồng lủng củng vì những ?otình bạn tốt? như vậy.
    Chúc anh sẽ có những quyết định sáng suốt!
    PS. nếu anh cũng là người có lỗi thì nên nói thẳng ra để mọi người có ý kiến khách quan, đừng nên đổ hết lỗi lên đầu cô ấy. Nếu tôi suy diễn có gì sai mong anh bỏ quá cho.
  4. professional02

professional02 Thành viên mới

Ớ !
    Đồng chí standbyme suy diễn...hay thật! Nằm ngoài trí tưởng tượng của tớ á! Vậy có gì đồng chí haquay quay lại khai nốt ra để tớ bênh vực cô ấy tẹo nào, chứ không lại mang tiếng oan cho cô ấy, vì con gái thường khá chung thuỷ trong tình yêu, chỉ có trục trặc gì đấy không chịu đựng được thì họ mới...bỏ cuộc thôi, chứ còn khi yêu thì đa số họ một lòng một dạ với người yêu. Còn quan hệ rộng, vô tư thoải mái với bạn bè thân hữu thì chỉ phán ánh đấy là một cô gái giao tiếp tốt, sống hoà đồng với mọi người. Đây là lời tớ nhận xét chung về con gái chứ không phải nói về trường hợp cô bạn gái của haquay.
    Nhưng phải nói thật là vẫn khá bất ngờ với sự suy diễn của standbyme.
  5. WestgirlNart

WestgirlNart Thành viên quen thuộc

Nếu tôi là con trai, tôi sẽ ko yêu một người con gái như vậy.
    Có gì chắc chắn trong tình yêu của cô ấy?
    Chia tay mà ko cảm thấy hối tiếc thì.. cứ chia tay đi. Biết đâu tiếp tục lại tồi tệ hơn; dù cho lỗi ở ai.
    Người ngây thơ mà không biết mình ngây thơ mới thực là ngây thơ
    Người khôn ngoan biết rõ mình khôn ngoan mới thực là khôn ngoan
  6. eros_cupido_amor

eros_cupido_amor Thành viên mới

Thôi bỏ đi...Tôi ghét sự bội bạc...

Và tình ta nữa, có nên nhớ lại  ko em ?Sau nỗi buồn là nỗi vui êm đềm   
  7. Joker-Ace

Joker-Ace Thành viên mới

Quyết định như vậy là đúng quá rồi, không cần phải hối tiếc gì cả, vì nói chung theo tôi, có một số điều trong TY là tuyệt đối và rõ ràng, nên không thể nào lại nếu thế nọ, nếu thế kia cả, dớ dẩn, mà như vậy chứng tỏ cô bé í cũng đâu có yêu ông thật sự, giả sử hai người cưới nhau rồi, ông đi công tác, ở nhà cô ta cũng cô đơn quá thì sao.
    Còn chuyện con gái như thế thì cũng chẳng có gì đáng ngạc nhiên cả, bởi vốn dĩ con gái tuy yêu chung thuỷ và sâu sắc hơn con trai nhưng chung quy thì con gái cũng vốn yếu đuối, luôn muốn có người quan tâm săn sóc , ở bên cạnh .
    Viva freedom
  8. Winter_Of_Man

Winter_Of_Man Thành viên quen thuộc

Làm sao mà biết trước được hả em . Nếu biết trước thì đã giàu roài
    Mà bạn gái của bạn nói đúng đấy , nếu bạn ở Việt Nam thì có lẽ mọi sự đã khác , thôi thì mưu sự tại nhân , thành sự tại thiên. Chúc bạn hạnh phúc hơn ở lần sau , nhưng 3 năm thì kể cũng tiếc
    Người ra đi đầu không ngoảnh lại
    Sau lưng thềm nắng lá rơi đầy...
  9. Meo-meo

Meo-meo Thành viên quen thuộc

Một quyết định đúng đắn, nhưng tốt nhất là bỏ qua hẳn, không cần "bạn tốt, bạn xấu" gì cả. Suy diễn của Standbyme có lý.
    Sự lựa chọn tốt nhất vẫn đang ở phía trước của bạn.
    Meo-meo
  10. eros_cupido_amor

eros_cupido_amor Thành viên mới

Dù sao. mình nên yêu mình một chút đi......

Và tình ta nữa, có nên nhớ lại  ko em ?Sau nỗi buồn là nỗi vui êm đềm