1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi sẽ bên bạn khi bạn cảm thấy buồn phiền và thất vọng!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chickbig, 13/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chickbig

chickbig Thành viên mới

Tôi sẽ bên bạn khi bạn cảm thấy buồn phiền và thất vọng!

Tôi đã từng có một cuộc sống rất buồn phiền và chán nãn, tôi cũng đã nhiều lần định tự tử và đã tự tử nhưng may cho tôi lúc đó bên tôi có rất nhiều bạn bè và họ đã đến bên tôi.
    Còn các bạn, nếu gặp những lúc buồn phiền trong cuộc sống bạn hãy gọi cho tôi, tôi sẽ cố gắng hết sức để có thể giúp bạn.
    Hãy mở lòng mình để thấy thanh thản hơn!
    Đây là số điện thoại của tôi, hãy gọi cho tôi lúc nào bạn cảm thấy căng thẳng, bế tắc và buồn chán. Tuy nhiên cũng hi vọng đừng ai nhá máy hay phá phách bởi vì mình chỉ có một ý định là sẽ giúp các bạn thoát ra khỏi cảm giác buồn chán!
    Đt của mình : 04 2090486
  2. gipsy_buon

gipsy_buon Thành viên mới

font=.VnArial][/font=.VnArial] Tooi cũng cảm thấy chán nản, buồn thất vọng vô cùng, công việc không đâu vào đâu, học hành chả ra làm sao, chuyên môn không vững. Vậy thì bạn làm gì để giúp tôi đây, hy vọng bạn lập ra cái topic này không phải để câu bài
  3. haiyentina

haiyentina Thành viên mới

------------------------------------------------------------------------
    Làm công việc này thật khó đấy bạn ạ.
    Mình hiện giờ cảm thấy buồn và tuyệt vọng, mình không biết làm sao để thoát ra được hoàn cảnh hiện tại. Ngày nhân ngày, nhân nỗi buồn khổ lên gấp đôi, đôi khi mình cảm thấy đầu óc sắp vỡ tung, mình muốn đập vỡ , muốn gào hét, muốn trái tim vỡ tung khỏi ***g ngực, mình cảm thấy hối hận, mình cảm thấy đau đớn.... mình đã suy nghĩ thật nhiều, chỉ có một cách là mình ra đi, sự ra đi sẽ làm cho mình vơi bớt nỗi khổ đau trong lòng, nhưng mình không thực hiện được vì mình có quá nhiều vướng bận và trái tim mình lại quá yếu mềm, mình phải làm sao đây, mình phải làm sao bây giờ, bạn có thật sự có khả năng an ủi, giúp đỡ được mình không????, mình cảm thấy thật căng thẳng....
  4. cavoitudo

cavoitudo Thành viên mới

Các cụ đã dạy . Có bịnh vái tứ phương !!
    Các bác ko được nghi ngờ thầy .
    YM chonhoibayba
    Mình không tự tin rằng có thể giải quyết được vấn đề , nhưng ít nhất mình cũng sẵn sàng lắng nghe và chia sẻ nỗi lòng của các cậu .
  5. liebedu

liebedu Thành viên mới

Tooi cũng cảm thấy chán nản, buồn thất vọng vô cùng, công việc không đâu vào đâu, học hành chả ra làm sao, chuyên môn không vững. Vậy thì bạn làm gì để giúp tôi đây, hy vọng bạn lập ra cái topic này không phải để câu bài
    cuộc sống đối với một số người dường như không bao giờ là là đủ, là thoả mãn ..bởi ai cũng vậy đều có những ước mơ và hoài bão riêng ..họ không bao giờ thấy bằng lòng ..Vậy nên lúc nào cũng có một cảm giác gì đại loại như là |:cuộc sống của mình không may mắn ...or "mình chẳng làm được jì nhiều trong cái cuộc sống vô vị , nhạt nhẽo này !!"v.v. rất nhiều người rơi vào tâm trạng này và suy nghĩ như thế ..để rồi cảm xúc buồn làm mất dần đi cảm giác thik hưởng thụ cuộc sống - một cuộc sống yên bình và tươi đẹp , ngày lại ngày ..bạn dường như dễ nhận thức cái buồn hơn là những niềm vui nho nhỏ, bình dị trong cuộc sống hàng ngày ..Khi bất chợt một điều ko may xảy đến với họ thì...ôi thôi ! đau lòng thay ..."tất cả dường như sụp đổ ,....cuộc sống kô còn ý nghĩa ..và niềm vui cũng ko bao giờ tồn tại..chán ghét cuộc sống này ! " (suy nghĩ này chỉ chợt đến và đi trong một thời gian ngắn thôi ! )..Nhưng nó lại cứ trở đi trở lại nhiều lần như những vòng quay vô định của cuộc sống !
    Việc gì cũng có cách giải quyết cả ! kô có cái gì là thực sự bế tắc , cũng như ko có điều jì là hoàn hảo , trộn vẹn ! Hãy cứ mở rộng lòng mình ..đón nhận mọi thử thách , khó khăn của cuộc sống mình !" Đơn giản hoá tất cả "sẽ làm cho lòng thấy thanh thản hơn ..và việc giải quyết vấn đề rồi sẽ trở nên dễ dàng hơn . Em tin như vậy ! Tình cảnh ở trên em đã được nghe đến rất nhiều từ bọn bạn e . Và e cũng đã nói với họ những điều này ..và giờ e mong cũng sẽ giúp được mọi người vượt wa những lúc buồn !
    Được liebedu sửa chữa / chuyển vào 14:33 ngày 13/08/2007
  6. liebedu

liebedu Thành viên mới

con gái là luôn mềm yếu ..và cảm thấy khó có thể vượt qua được những khó khăn , thử thák của cuộc sống ...khi thiếu có một chỗ dựa. Chỗ dựa đó có thể là bạn thân , là người yêu ...hay thậm chí là chính bản thân mình . Làm chỗ dựa cho chính mình rất khó . Nhưng một khi đã làm được thì sẽ trở thành một người mạnh mẽ và can đảm , sẽ có đủ nghị lực để vượt qua mọi fiền muộn bằng chính bản thân mình ! E cũng đang cố gắng làm được như vậy ...Và e hy vọng chị cũng vậy , chị àh ! Ra đi ko fải là một cak hay , đó là trốn tránh ..Chị hãy dũng cảm đối mặt và vượt qua nhé ..(cùng với "chỗ dựa" của mình ! )
    Đừng quên luôn có những người yêu quí và sẵn sàng chia sẻ với chị , ngay bjờ..và giây fút này đây ! . Tìm họ và đi chơi , đi ăn gì ,. uống gì đó ..rồi nói hết ra những tâm sự trong lòng ! Khóc đi nếu có thể ...! Em đảm bảo , rồi mọi việc sẽ ổn cả thôi ! VUi lên chị nhé !
    Love is place U come !!!
  7. DearSir

DearSir Thành viên mới

pls chat with me: veronicax8
  8. haiyentina

------------------------------------------------------------
    Chị ở nơi đây xung quanh toàn người xa lạ, không bạn bè thân ( chỉ có bạn bè xả giao thôi), không người thân, mỗi ngày không có một ai nói chuyện với chị bằng tiếng việt cả. Người yêu thì đã cách đến hơn 10 rồi. Thật buồn và khó phải không em. Dẫu sao chị cũng thành thật cảm ơn em.
    Chị đọc chủ đề topic của em, chị cứ mường tưởng em là một người phụ nữ đã từng gặp và trải qua bao gian truân trắch trở trong cuộc sống, nên có nhiều kinh nghiệm để có thể giúp đỡ một số người đang gặp phải hoàn cảnh mà như trước đây em đã từng trải qua, nhưng khi đọc lời khuyên của em chị biết em đang rất trẻ. Chị cũng thấy ấm lòng hơn khi đọc lời khuyên của em. Thank em nhiều nhé.
    Chị: Hà Vi
  9. haiyentina

10. chickbig

chickbig Thành viên mới

@Gipsy_buon: Tớ không câu bài, không bao giờ tớ có ý định câu bài vì với tớ việc có nhiều bài và nhiều God không có ý nghĩa gì cả. Cái tớ quan tâm là chất lượng của nó như thế nào. Bạn đang buồn, căng thẳng đầu óc và muốn nổ tung vậy thì chúng ta phải tìm ra nguyên nhân của những hiện tượng đó và giải quyết nó.
    @ All: Tớ không có nhiều thời gian online và tớ đã cho các bạn Số phôn của tớ, tớ nói thêm là tớ sẽ sẳn sàng lắng nghe các bạn bất cứ lúc nào các bạn buồn và muốn chia sẽ. Các bạn ạ! Nếu các bạn cảm thấy buồn chán vì cuộc sống hiện tại thì hãy suy nghĩ rằng cuộc sống của những người khác cũng đã từng có lúc như mình, chỉ có điều họ đã vượt qua nó và đến lượt bạn, bạn phải vượt qua thôi. Những khó khăn, rào cản sẽ mãi ở trước mắt chúng ta nếu chúng ta không vượt qua nó.
    Một người bạn đã nói với tôi rằng hãy cười đi vì bên tôi có bạn ấy, bên tôi có gia đình và một công việc. Tôi còn hạnh phúc hơn nhiều những đứa trẻ lang thang bụi đời, những người gia phải ngủ ngoài hè phố...
    Do đó dù cuộc sống các bạn có thế nào đi nữa thì đừng nghỉ bi quan quá, vì các bạn có thê online, có thể lên internet, có thể tiếp cận thông tin và hiểu biết, chúng ta hơn nhiều người và sung sướng hơn nhiều người lắm các bạn ạ.
    Hãy cố gắng lên và mổi luc sbuồn hãy viết ra giấy những điều mà mình buồn chán hoặc gọi điện kể cho mình nghe bạn chán cái gì mình tin là mình sẽ giúp các bạn vượt qua cảm giác bất lực ngay lúc đó.
    Chúc các bạn vui!