1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi thất bại!Có cách nào thay đổi được hình ảnh của mình trong mắt cô ấy không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tiet_canh, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tiet_canh

tiet_canh Thành viên mới

Tôi thất bại!Có cách nào thay đổi được hình ảnh của mình trong mắt cô ấy không?

Thời gian trước , tôi cũng chỉ chạy loanh quanh bên mảng thị trường , bây giờ biết được box mình .Cũng là lúc tâm trạng khó nghĩ quá , rất mong được các bạn giúp cho .Tôi cũng biết post bằng nick này , có người đã biết tôi thì dễ nghĩ lại là 1 lần đùa cợt chơi bời , nhưng đây quả thật là những điều suy nghĩ khó khăn của tôi .Mong mọi người tôn trọng !Rất cảm ơn .
    Chuyện của tôi khá dài dòng .Thật ra bản thân tôi cũng không thích mấy chuyện cặp kè yêu đương thời vụ , nhưng lại trải qua toàn mối tình dạng thế . Thế nên tuy điều đọng lại thì chẳng có gì nhưng cái tai tiếng thì không ít .Thời gian gần đây ,tôi quan tâm đến 1 cô bé ,là bạn của em gái tôi .Tôi thấy tình cảm mình dành cho cô ấy không phải là hời hợt .Mà tôi đang có những tâm lý quan tâm , dò hỏi , muốn được nói chuyện gặp gỡ , tìm hiểu về bạn bè , sở thích ,cuộc sống ,.... của cô ấy .Thực sự là tôi rất không "bình thường " khi nghĩ về cô ấy, thậm chí lên mạng nhìn thấy nick cô ấy online , vô tình lướt danh sách qua số điện thoại của cô ấy , hay nghe tên ai gọi giống tên cô ấy là tôi lại giật mình , lại cảm thấy rất ....... , rất khó kiềm chế cảm xúc .Tôi cũng khá ngạc nhiên về trạng thái cảm xúc này của mình . Với những cô bạn gái khác , chỉ là ngồi gần khi hát hò , ngắm cảnh , lai cô ta mà chút động chạm thì nói thật , tôi đã thấy rất phấn khích , muốn được ôm ,được hôn , .... được tiến xa hơn .Nhưng với cô bé này , không hiểu sao tôi thấy 1 điều gì đó rất trong sáng ,tôi chỉ cần nghe cô bé nói , cười là thật sự rất vui , hoàn toàn không có nhục cảm muốn được động chạm .Tôi nghĩ , tôi thực sự yêu qúy cô bé !
    Nhưng khổ 1 điều , cô bé biết về tôi trước khi tôi biết cô bé, và biết rất nhiều vì cô bé là bạn khá thân của em gái tôi . Tôi mới được gặp gỡ nói chuyện với cô bé thời gian gần đây .Chứ cô bé thì đã biết về tôi gần 2 năm trước .Không phải do chúng tôi gặp nhau , mà hoàn toàn do cô em gái của tôi "buôn chuyện " lại với em .Trái đất lại tròn đến mức tôi từng cặp kè với 1 em học Quản trị kinh doanh ,nhà mở nhà nghỉ trên đường Giải Phóng ,lại là bạn học cùng lớp cấp 2 của cô bé . Chính cô bé thẳng thắn nói với tôi rằng cô bé biết rất nhiều về tôi , lại toàn điều không ra gì , và thật sự tôi rất xấu hổ , cảm thấy mình bị cô bé coi thường . Trước đây tôi cũng hay có mấy việc như cá độ , đi đêm , bỏ học , .......Nhưng chuyện mà cô bé hay ám chỉ lại là chuyện tình cảm nam nữ của tôi . Vì bố mẹ hay vắng nhà ,chỉ có 2 anh em , trước kia tôi hay đưa đón bạn gái về nhà ăn uống ,sinh hoạt ,..... Tôi khẳng định là ban đầu với những cô bạn gái đó , tôi cũng có sự quan tâm chiều chuộng , nhưng dần dần tình cảm phôi pha mỗi đứa 1 đường . . Hoá ra em gái tôi thì lại hay nhắn tin , chat chit với cô bé này .Và chuyện tôi hay đưa đón , mang bạn gái về nhà ,...... chuyện tôi đi qua đêm , du lịch lâu ngày là 1 trong những đề tài nóng hổi thường được bàn luận giữa 2 cô gái tò mò , mới lớn này .Tôi thì ngày xưa đâu có ngờ có ngày mình lại quan tâm đến bạn gái thân của em gái mình .Ngay cả với em gái tôi cũng không thường xuyên hỏi han nhắc nhở nó ,nên bây giờ chuyện tôi quan tâm đến cô bé, nó không phản đối nhưng cũng không giúp đỡ , động viên vì hình như nó cũng có quan điểm rằng tôi không nghiêm túc , quan hệ linh tinh.
    Quá khứ của tôi bị cô bé vô tình mà biết hết .Thế nên dù bây giờ tôi có tỏ ra như thế nào , trong câu chuyện của tôi tâm sự hay bị cô bé lái về chuyện ngày xưa để tế nhị từ chối tôi . Quả thật tôi rất khổ tâm . Vì nói thật với mọi người là những mối quan hệ ngày xưa xuất phát ban đầu tôi cũng không hề lợi dụng hay thiếu tôn trọng họ , nhưng khi những động chạm , lợi dụng xảy ra không kiềm chế được thì đúng là cái sự tôn trọng , gắn bó nhau tự nhiên nó mất dần đi , thành cái dung tục .Bản thân tôi cũng không muốn để xảy ra những đổ vỡ đó .
    Các bác đừng nghĩ lần này tôi cũng hời hợt , thật sự có sự thay đổi tình cảm trong tôi , tôi cũng mong 1 cái gì đó lâu bền thật sự .Và tôi gặp được cô bé , trong sáng và đáng yêu .Khổ là tôi nhận ra cô bé hình như cũng có chút tình cảm với tôi . Cô bé cũng hay nhắn tin , chat, nói chuyện với tôi .Trong câu chuyện cô bé còn rất thẳng thắn khi nói về mong muốn gia đình sau này như thế nào ,chồng con phải ra sao..........Mới hôm nọ cô bé đồng ý đi dạo mát với tôi ,nói chuyện rất lâu , rất thoải mái và tự nhiên không hề e ngại gì . Tôi đã mừng thầm khấp khởi hy vọng thì tối qua nhắn tin +sáng nay đi ăn sáng , cô ấy lại nói thẳng là cô ấy không dám yêu 1 thằng con trai như tôi .Cô ấy nói đại loại là tôi bôn ba , từng trải thế thì tôi đã ..... mất hết khả năng yêu trong sáng .Rằng tình yêu với tôi quá dễ dàng thế thì , cô bé cũng là của lạ với tôi thôi .Và cô bé không muốn liên lạc với tôi trong thời gian tới .Tôi thật sự choáng váng , đưa em về mà tôi không nói nổi câu nào .Tôi không ngờ em nghĩ về tôi xấu xa thế ??? Tôi cũng nghĩ mình không nên làm phiền đến em thời gian này .Nhưng cứ nhìn thấy nick em ,số điện thoại của em , ...... tôi không kìm lòng được ,chỉ muốn gọi cho em , nói chuyện hay nhắn tin với em. Tôi cảm thấy suy sụp ! Tôi biết thằng đàn ông không được mềm lòng , nhưng tôi không vững vàng được .Viết những dòng này , tôi mong được thanh thản phần nào , hơn nữa mong được mọi người giúp cho tôi , tôi phải làm gì ?Chẳng nhẽ tôi không có cơ hội đến với em ? Đây thực sự là bài học lớn .
    Câu hỏi mà tôi muốn hỏi nữa :"Trong mắt con gái , cái ấn tượng nó khắc sâu đến thế sao ?Quá khứ của tôi , nếu để họ biết thì họ kinh sợ đến thế sao ? " Tôi phải làm gì ? Chẳng nhẽ tôi không thể yêu được 1 người con gái " tử tế , ngoan ngoãn " nếu vô tình người ta biết được cái quá khứ ấy sao ? Mà khổ , cái quá khứ ấy nó dây dưa tôi , nhiều khi muốn xoá sạch mà cũng lại có lúc bị đào lên .Chản nản !!!!!!
  2. starian

starian Thành viên mới

người ta vẫn nói " gieo gió gặt bão ".Không thể viện cớ lí do là quá khứ qua rồi được,vẫn biết rằng khi con người đã biết ân hận về những gì mình đã làm nhưng ko có nghĩa là người đó ko phải trả giá.Nếu sau này anh gặp 1 cô bạn gái có quá khứ đen như anh thì anh chấp nhận đcược không?
  3. bullfrog

bullfrog Thành viên rất tích cực

Chào bạn, tình cảnh của bạn hiện tại rất giống với tình cảnh của khá nhiều đứa bạn của mình. Nhưng mình nhận thấy trong chuyện này bạn may mắn hơn hơn những đứa bạn mình ở chỗ em gái bạn là bạn thân của cô bé kia.
    Mình khuyên bạn tạm thời tôn trọng ý kiến của cô bé kia nhưng đừng cắt đứt hẳn sự liên lạc mà nên duy trì nó ở mức độ tối thiểu. Ví dụ sau cả tuần ko liên lạc gì nhắn 1 tin thật nhẹ nhàng như chúc em một buổi sáng thứ 2 tốt lành, v.v... nghĩa là 1 dạng tin nhắn không khiến người kia phải suy nghĩ gì và không cần phải trả lời. Cô bé kia sẽ không lấy làm khó chịu và ngầm hiểu rằng bạn vẫn không quên cô ấy.
    Điều cần làm ngay của bạn là thành thật chia sẻ chuyện này với em gái, và phải dần thuyết phục được chính cô em gái bạn tin rằng bạn đã thay đổi, rằng tình cảm của bạn với cô bạn thân của em gái là chân thật, và chuyện này hệ trọng với cuộc sống tương lai của bạn như thế nào. Tác động của em gái bạn tới cô bạn thân sẽ là cứu cánh cho bạn đấy.
    Cô bé kia đã đi dạo với bạn, đã dám thẳng thắn nói ra những chuyện kia thì cô ấy ko đến mức không còn tôn trọng bạn, chỉ là đang thiếu lòng tin vào bạn. Bạn cần gây dựng lòng tin cho cô bé ấy từ một khởi điểm rất thấp, 1 chuyện không dễ dàng nhưng vẫn có thể làm được. Hãy kiên nhẫn, và hãy thật sự làm cho mình trở nên "trong sáng" hơn trong chuyện tình cảm, tốt hơn về lối sống nói chung. Hãy chân thật và đừng thử dùng "chiêu thức" nọ kia gì trong chuyện này, vì xem ra cô bé kia đã quá hiểu bạn, lại có em gái bạn làm "nội gián".
    Hy vọng lời khuyên của mình sẽ có ích với bạn
  4. Romance8x

Romance8x Thành viên mới

Trươ''c tiên thì bác thay ngay cái avatar đi đã. Nhìn đã biết bác theo trường phái xôi thịt rồi
  5. lovelyloveforever2003

lovelyloveforever2003 Thành viên mới

lại còn thịt mông cả thịt nhân sữa nữa chứ
    tệ nạn tệ nạn
  6. halfagirl

halfagirl Thành viên rất tích cực

Phải trả lời chính xác là "Trong mắt con gái mới lớn, cái ấn tượng xấu nó khắc rất sâu". Vì sao? Vì các gái đó còn bé quá, còn trong sáng quá. Khi lớn ùi, khi ngang dọc ùi, các bé sẽ dễ chấp nhận người khác hơn
    Quá khứ là 1 phần của mỗi người. Hãy chấp nhận nó. Nếu ai đó yêu ấy, người ta cũng phải học cách yêu quá khứ của ấy. Ấy không phải làm gì với cái quá khứ đó cả (bất khả thi ), hãy sống tốt ở thời hiện tại
    Người mình muốn, mình yêu đôi khi không hợp với mình. Nhưng người yêu mình chân thành, quan tâm mình thật lòng luôn là người đáng để mình yêu
  7. Carnavaro

Carnavaro Thành viên rất tích cực

Hối lộ con em để nói tốt cho mấy câu.
  8. omaichuoi

omaichuoi Thành viên mới

Mất 10 phút để đọc gan ruột lòng của bác tiết canh.
    Mất thêm 10 phút để đọc lại.
    Bác viết bài này hay quá. Theo tớ thì bác chép tay lại, sửa đại từ nhân xưng cho nó hợp rồi gửi cho em ý.
    Sau đó bác đi ăn tiết canh, làm cốc rượu cho nó ấm bụng.
    Nói chung, vì em nó mới lớn nên cái quá khứ của bác ko chấp nhận đc là phải --> rút kinh nghiệm, ăn vụng đừng có đưa về nhà.
    Được omaichuoi sửa chữa / chuyển vào 23:09 ngày 23/09/2006
  9. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Đọc xong bài của bác này mình thấy choáng quá, ko biết sau này mình có phải rơi vào hoàn cảnh của bác này ko nữa.
    Theo em mấu chốt quan trọng nhất là cô em bác, cần nhất là nó phải ngả hẳn về phía bác mới được, bằng ko thì khó mới hy vong.
    Thế mới biết quá khứ nó ảnh hưởng tới hiện tại nhiều như thế nào. Xem ra bây giờ em sẽ phải cân nhắc thận trọng trong việc yeu đương kẻo lại yêu nhiểu như bác sau này lại phải khổ !
  10. ice_lips

ice_lips Thành viên mới

Hehe, bác này chỉ được cái nói đúng.
    Ông anh tiet_canh, ngang dọc lẫy lừng là thế mà bây giờ cũng phải lao đao vì 1 mỹ nhân, hihi, kể ra thì cũng chưa phải loại chai lì hết cảm xúc.