1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi thất bại!Có cách nào thay đổi được hình ảnh của mình trong mắt cô ấy không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tiet_canh, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. so_cool

so_cool Thành viên mới

Điều gì cũng có giá của nó cả .
  2. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Anh Bull nói rất đúng, cô bé nhìn quá khứ của anh dưói góc độ là nghivề sau này - khi anh và cô bé có tình cảm với nhau. cô bé sợ là một "của lạ" của anh. Đến tui - già ngần này tuổi rùi - mà gặp ng nào như anh cũng còn sợ nữa là....
    Vì vậy,tui thấy anh cứ nghe lời anh Bullfrog nói ấy, quan tâm ở mức độ làm cho cô bé thấy tin tưởng đã, chứ đừng vội vàng mà thất bại sớm đó. Chúc thành công
  3. tiet_canh

tiet_canh Thành viên mới

Bạn bảo tôi ăn vụng là sai rồi ,vì ăn vụng là khi người ta làm điều vụng trộm giấu giếm người khác.Tôi đã nói , xuất phát những mối quan hệ trước kia của tôi cũng hoàn toàn mục đích tốt đẹp .Nhưng dần dần để xảy ra những động chạm đi quá giới hạn ,thành ra bây giờ không còn đọng lại được điều gì .Việc tôi đưa bạn gái về nhà cũng do chính cô ấy muốn thế ,làm sao tôi làm trái được .
    Cảm ơn bạn đã khuyên tôi viết thư cho cô bé .Thật ra điều đó không cần thiết , vì cô bé cũng là thành viên của diễn đàn,Tôi tin là cô bé sẽ đọc được . Tôi viết những dòng này , vì hôm qua tôi rất bối rối , tôi mong nhận được lời khuyên của các bạn .Phần nào đó cũng hy vọng em hiểu cho tôi , vì em không cho tôi cơ hội, không chịu nghe tôi giải thích bất cứ điều gì liên quan đến quá khứ của tôi .Nếu đề cập đến vấn đề đấy , cô bé toàn có thái độ như là :Cô bé thấy chuyện đó rất bình thường với 1 thằng con trai 24 tuổi như tôi , thế nên tôi đừng có giải thích .Viết ra ,đọc lại , bản thân tôi thấy nhẹ lòng, mà cũng hy vọng em chịu đọc cho tôi .
  4. tiet_canh

tiet_canh Thành viên mới

@Romance8x : tôi sẽ thay đổi , nếu đó là điều cần thiết .
    @Canavaro : bản thân tôi , chỉ có nhờ em gái đứng giữa sắp xếp cho gặp cô bé .Chứ tiếc là chính em gái tôi (hình như ) cũng không hề muốn tôi tìm hiểu , đặt quan hệ tình cảm với cô bé .Điều này do lỗi tôi trước kia ít khi quan tâm gần gũi nó .Dù sao cũng cảm ơn lời khuyên của bác .Mọi người cũng bảo tôi xuất phát điểm của tôi bay giờ nên từ chính em gái tôi
  5. tiet_canh

tiet_canh Thành viên mới

Dù sao cũng cảm ơn tất cả những lời nhận xét , lời khuyên của các bạn .Hiện tại tôi cũng bình tĩnh ra nhiều để nhìn nhận lại vấn đề . Cái sai của tôi vẫn tồn tại đến bây giờ là dễ thích,nhiều khi chỉ cần gặp lần đầu tôi đã muốn đặt quan hệ tình cảm , dễ yêu , và tiếc là cũng dễ chấm hết . Cô bé tôi quan tâm lại là tuýp hay quan sát , phân tích xung quanh ,ấn tượng về tôi chắc không thể thay đổi sớm chiều (vì thật ra tôi được gặp cô bé nhiều mới hơn 1 tháng).Thế nên tôi cũng nghĩ mình nên lại chính mình có thích hợp với cô bé không, không lại làm vướng bận người ta .
    Vẫn hy vọng ai đó có cách tháo gỡ hoàn toàn cho tôi , pm được hộ tôi là tốt nhất . Mong là sau này có điều kiện gặp gỡ cảm ơn mọi người
  6. omaichuoi

omaichuoi Thành viên mới

Tiết canh ạ, tớ nghĩ cô bạn cậu mà hay lên diễn đàn này thì cũng hiểu & có thể thông cảm cho cậu đc. Có thể thôi.
    Chẳng có cách nào gỡ hoàn toàn ngay đc đâu. Cậu đành cố gắng thay đổi & quan tâm đến cô bạn cậu đi. Tích cực tà lưa cô em gái vào, vũ khí tối quan trọng đấy. Theo thời gian chắc sẽ đc thôi.
    Chúc may mắn nhá.
  7. bullfrog

bullfrog Thành viên rất tích cực

Xem ra bạn lại cũng đang ko biết liệu tình cảm của bạn với cô bé kia chân thành đến mức nào, liệu được bao lâu. Bản thân mình còn không rõ mình thật sự muốn gì thì có đi tìm lời khuyên cũng chẳng để làm gì.
    Thôi, mới 24 thì cứ bình tĩnh, mấy thằng bạn mình gần 3 xịch rồi, tìm mãi mới được một em ưng ý và thành tâm mong chốt hạ, bản thân chúng nó cũng mong muốn ổn định rồi, ko còn ham phiêu lưu tình ái tẹo nào nữa thì lại vướng cái quá khứ/ danh tiếng kia mà hỏng việc.
    Thôi thì tuỳ bạn!
  8. tiet_canh

tiet_canh Thành viên mới

Tôi viết ra , mục đích cũng mong cô bé đọc .Vì nếu nói chuyện bình thường mà nhắc đến vấn đề đấy thì không bao giờ chúng tôi có thể nói lâu quá 15 phút .Cô bé khăng khăng giữ quan điểm , mà tôi thì cũng là thằng đàn ông , không thể nhất quyết bắt người ta nghe được .
    Không biết liệu mối quan hệ này có cho kết quả tốt đẹp không , nhưng lại là bài học lớn để tôi nhìn nhận .Tôi không tiếc nuối , nhưng ân hận về quá khứ .24 t , hy vọng chưa quá muộn để bắt đầu lại
  9. Dante_from_hell

Dante_from_hell Thành viên mới

Thông cảm với bác quá, nhưng đúng là quá khứ ảnh hưởng trực tiếp tới hiện tại và tương lai. Nhưng em nghĩ chính lúc này bác nên bình tĩnh lại, xác định rõ mục tiêu, dù sao em gái kia cũng ko có thiện cảm với bác, thì bác coi như ko có duyên đi. Tạm thời chấp nhận thất bại, bi giờ tập trung tu sửa tâm tính, ko phải để chứng minh cho em kia thấy, mà chính là để tốt hơn cho bác sau này. Đến lúc bác đã thay đổi thật sự rồi, thì chắc chắn lúc đó bác sẽ gặp được người con gái yêu bác thật lòng, chúc bác thành công!
  10. NguoiKhongTenSo7

NguoiKhongTenSo7 Thành viên mới

Pan này của chú theo anh là cũng ko phải hết thuốc chữa, có điều phải kiên nhẫn. Theo lý thuyết la? pha?i chân ti?nh với em cáo, yêu thương em nó thật lo?ng va? quan trọng hơn ca? la? em cáo chấp nhận chú. Co?n theo thực tế thi? e hơi khó tại thơ?i điê?m bây giơ?. Có điê?u tâm, tư thế cu?a con ngươ?i thay đô?i theo thơ?i gian, tương lai may ra em cáo sef khác, biết đâu chú sef có cơ hội.
    Bây h, tránh nhất la? xuô?ng xaf, cố chấp. Đôi khi pha?i chấp nhận.