1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi viết cho tôi!

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi ducsnipper, 26/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ducsnipper

ducsnipper Thành viên mới

Chấp bút viết về gì
    Người ta dùng chữ hoa
    Câu chuyện của chúng ta
    Đã bắt đầu như vậy
    Để ngắt một câu dài
    Dấu phẩy được dùng luôn
    Tình yêu như thác tuôn
    Nó ghét luôn dấu phẩy
    Run rẩy một ý gì
    Thì anh dùng ngoặc kép
    Em để trong khép nép
    Cảm tình dành cho anh
    Tức giận chạy vòng quanh
    Dấu chấm than , em thích!
    Thôi mình không xích mích
    Em đừng giận anh lâu
    Kết thúc một khởi đầu
    Người ta dùng dấu chấm
    Còn chuyện của đôi mình
    Mãi là ba dấu chấm?
    Xịt nai giữ bản quyền
  2. hatrangg

hatrangg Thành viên mới

Anh hỏi: em có thích biển không?
    "Em yêu biển" chỉ đơn giản như vậy, em yêu tiếng sóng biển giữa đêm khuya. Chỉ có sóng, gió và em.
    Em yêu những con sóng cứ nối tiếp nhau vào bờ cát, rồi lại trở ra ngay như khi anh đến rồi đi.
    Anh nói phải hoà cùng với biển, mới hiểu được lòng biển.
    Nhưng nếu biển giận dỗi, biển có kéo em xuống tận cùng của nỗi sợ hãi?
    Em lại chợt nhớ đến những câu thơ của Xuân Quỳnh
    "... Sóng bắt đầu từ gió
    Gió bắt đầu từ đâu?..."

3. BeKooool

BeKooool Thành viên mới

Em cần thay đổi chính bản thân em , rất cần .... Anh biết em sẽ làm được.
  4. hatrangg

hatrangg Thành viên mới

Hôm nay mang đôi giày mới mua, đi cả ngày không còn bị đau chân nữa. Cảm thấy rất dễ chịu, vậy mà khi đi lựa chọn cũng rất phân vân. Nếu đôi giày kia không làm chân mình đau thì sẽ không phải mua đôi giày mới.
    Chỉ có đôi giày mà cũng phải lựa chọn, tính toán. Nếu mọi chuyện cứ đơn giản thảy lên bàn cân, đo, đong, đếm, nếu ưng thì lấy... còn không ưng thì thôi sẽ đơn giản hơn nhiều.
    Nhưng có những việc không đơn giản như việc đi lựa giày, nhưng người ta vẫn cứ thảy lên bàn cân.
  5. snp

snp Thành viên mới

Khi người ta thảy lên bàn cân để cân, đong, đo, đếm những việc vốn đã không đơn giản, cứ nghĩ sẽ làm đơn giản sự việc, không ngờ càng khiến nó trở thành mớ bòng bong!
  6. uyendinh

uyendinh Thành viên mới

Uyên à, mày hơi ngốc khi làm những việc như thế, mà không, mất tiền để biết về một con người thì cũng đáng, lần sau thì cạch mặt nó ra.
    tự hứa với lòng phải suy nghĩ chín chắn hơn nữa, vẫn còn bốc đồng lắm, trẻ con mãi không được
  7. thiensu_lanh_lung

thiensu_lanh_lung Thành viên mới

Bao giờ tôi mới trở lại như đúng cái nick cùa mình, lạnh lùng. Có thể không hay đó chỉ là một vẻ bề ngoài còn bên trong thì mềm nhũn. Cố lên nhé, điều đó rồi sẽ qua, rồi sẽ như gió như mây bay qua, như cơn mưa rào mùa hạ sáng nay. Rồi sẽ qua
  8. snp

snp Thành viên mới

Có lẽ đôi khi việc bỏ mặc tất cả là một giải pháp! Khi cảm thấy quá mệt mỏi vì cứ phải cố gắng cố gắng!
  9. jiafa

jiafa Thành viên mới

Trời lại mưa, ngồi học bài lại chợt nhớ đến em và gia đình của em. Lúc trước anh đã nói mình cưới sớm trước tháng 5 đi em vì anh lo trời mưa mời khách họ đi khó khăn, mấy tháng sau thì vào mùa cưới rồi, đặt nhà hàng khó và nhiều phiền toái, em không chịu và ba em bảo cưới chi sớm thế trời không mưa đâu mà lo, a buồn lắm. Đến khi em đồng ý làm đám cưới và hai đứa mình đã đặt nhà hàng xong xuôi thì ba mẹ e lại bắt bẻ chuyện đưa rước dâu, anh thật lòng rất chán nản. Hôm nay là ngày 09 tháng 05 nếu như không có gì thay đổi thì 19 tháng 5 này em sẽ là vợ của anh và a sẽ là chồng của em, hai đứa mình sẽ có con và anh mong có được một gia đình hạnh phúc .Nhưng bây giờ anh và e mỗi ngùơi mỗi ngã, buồn biết bao nhiêu, cầm tờ giấy đặt nhà hàng anh muốn khóc và giận ba mẹ e nhiều lắm. Họ không quan tâm đến hạnh phúc của em và anh. Anh cứ nghĩ là lấy em chứ không lấy gia đình em nhưng ba mẹ em xen vào chuyện tình cảm a và em nhiều và quyết định mọi thứ cho e. Thế là trôi đi 4 năm nhiều kỷ niệm vui và buồn và cũng là bài học cho anh. Anh quá dễ dãi với em và với bản thân mình. Mong sao ngày mai em có được gia đình hạnh phúc, chỉ vậy thôi.
    Được jiafa sửa chữa / chuyển vào 22:38 ngày 09/05/2007
  10. sunny_vn

sunny_vn Thành viên mới

Cả ngày bận rộn với công vịệc , về đến nhà trong tâm trạng mệt mỏi. Giữa đêm khuya như thế này, nó mới cảm thấy là bình yên..xa rời những chốn ồn áo,náo nhiệt mà hằng ngày nó phải bắt gặp.Nhiều lúc sao cứ thích sống về đêm, cảm giác không gian yên tĩnh và nhẹ nhàng biết bao.
    Bốn bề xung quanh nó, mọi vật đã chìm vào giấc ngủ.Ở khu phố nó hiếm thấy ai sống về đêm như nó.Sáng mở mắt ra , thì mọi người đã lo đi làm, còn nó thì cứ đủng đa đủng đỉnh dắt xe ra khỏi nhà sau thiên hạ.Lúc quay về nhà thì mọi người đã đóng cửa , tắt đèn.
    Về đến nhà là bắt đầu lang thang trên net, chat với chít..hình như điều đó đã trở thành một thói quen không thể thiếu đối với nó từ lúc nào mà nó chẳng hay biết.
    Thế đấy?nhịp sống hàng ngày 24h của nó là một vòng tuần hòan..riết rồi chẳng thấy gì mới mẽ hơn?hic?cố lên?