1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tôi Viết cho Tôi

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi thaonguyentm3, 09/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaonguyentm3

thaonguyentm3 Thành viên mới

Tôi Viết cho Tôi

Nhận thấy những điều mình muốn nói không không phù topic nào. Vậy mình mở ra đây với mong muốn viết cho chính bản thân mình. Viết về những tản mạn về cuộc sống của chính mình và xung quanh mình hàng ngày.
  2. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Cô cứ tự nhiên như ruồi đê. Chả ai nói gì đâu
  3. thaonguyentm3

Hôm nay lại một đêm mất ngủ nữa. Không biết mình đang tham vọng hay mình đang phấn đấu để đạt được ước mơ đây nhỉ. Nếu không mơ ước thì sẽ không có mục tiêu để phấn đấu.Nếu mơ ước lại bảo nhiều tham vọng,. Kể cũng lạ nếu không mơ ước không phấn đấu thì mình sẽ thụt lùi về sau. Cuộc sống là thế mà không tiến có nghĩa là lùi chứ có dùng lại đâu. Ứoc mơ và tham vọng có ranh giới thật mỏng manh. Ước mơ mà không bao giờ cố gắng thì vẫn chỉ là ước mơ mà thôi. Nếu ước mơ mà phải cố gắng thật nhiều để trở thành hiện thực lại trở thành tham vọng.
    Thôi mình cứ làm gì mình cho là tốt cho mình là đưọc. Biết như thế nào cho vừa, như thế nào cho đủ được
  4. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

Gửi bạn TNtm3 : bạn có thấy topic này có nội dung giống quyển nhật kí không ? Tớ thì thấy rất giống
  5. thaonguyentm3

Mình muốn viết chỉ là của mình mà thôi. Những gì mình suy nghĩ, cảm nhận nó không phải là nhật kí cho người thương người yêu gì đấy. Mình muốn viết những câu chuyện nhỏ của mình vào đây. Nó không phải là nhật kí mà chỉ là những cảm nhận bất chợt của mình. Mình đã nói từ đầu rồi. Có thể đây chỉ là topic của riêng tôi. ok?
  6. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

Ai cũng có thể xin 1 góc của mình ở trong này. Mình thật sự không có lí do nào mà ngăn cản. Bạn thấy đấy BC2 cũng có 1 topic cũng kiểu như một quyển nhật kí ( viết cho người yêu ), ke_tron_tu cũng 1 topic ( chung cho tất cả ). Và giờ đến lượt bạn ( 1 topic viết về những gì xảy ra hàng ngày, những cảm nhận về cuộc sống... ). Hiện tại mới chỉ là 3 và rồi 1 ngày kia thêm 1 ai đó xin 1 góc để viết những cảm nhận của họ về những người xung quanh ... Ở cương vị như mình bạn nghĩ sao . Tất cả các topic đó khi sinh ra mang những cái tên rất khác nhau, mục đích cũng khác ... nhưng chung quy lại thì nội dung chẳng khác nhau là bao. Thú thật là mình đã sai lầm khi không bàn bạc với BC2 về cái topic kia nên giờ đã để quá lâu rồi ... nhưng giờ có lẽ là mình phải lên tiếng hỏi bạn trước khi xử lí di chuyển topic này ? Mong bạn hãy vì lợi ích chung của box , cũng mong rằng không vì chuyện này mà ảnh hưởng tới thời gian của bạn vào box và hãy thông cảm cho trách nhiệm của tôi nhé
    Thân ái
  7. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Thoải mái đi Chýp. Chả vấn đề gì đâu. Đừng khắt khe thế chứ
  8. thaonguyentm3

Xin lỗi mình đã tạo ra việc làm cho bạn rồi. Bạn có thể di chuyển topic này đi.
  9. thaonguyentm3

Ngày xửa ngày xưa, có một cô bé nhỏ luôn mong muốn tìm kiếm được cho mình một cuộc sống vẹn toàn. Một hôm, cô cầu xin Thượng Đế ban cho cô mọi thứ cô ao ước.
    Thế là Thượng Đế xuất hiện và bảo với cô bé rằng: "Con hãy đi theo con đường lộng gió phía trước, ở đó có hàng trăm triệu hòn đá nhỏ. Ta cho con kỳ hạn là 365 ngày để nhặt một hòn đá lớn nhất mà con có thể tìm thấy. Hòn đá càng to thì ta càng ban cho con nhiều hơn. Điều kiện đặt ra là khi con đi qua rồi thì không được quyền quay lại. Vì vậy, hãy suy nghĩ thật cẩn thận trước khi con chọn hòn đá cho mình".
    Cô bé cảm thấy thât sung sướng và bắt đầu bước vào hành trình của mình trên con đường lộng gió để tìm kiếm "hạnh phúc lớn nhất" cho cuộc đời cô. Tuy nhiên, mỗi khi bắt gặp một hòn đá to dọc lối đi, cô lại do dự và tự nhủ với lòng mình "chắc hòn đá kế tiếp sẽ to hơn nhiều". Nhiều ngày, nhiều tuần và nhiều tháng trôi qua rồi cô cũng đi gần hết con đường và chợt nhận ra rằng cô đang không còn đủ thời gian và cơ hội để chọn những hòn đá to. Vì vậy cô đành phải nhặt vội vàng một hòn đá nhỏ ven đường.
    Cuộc sống cũng y như vậy. Chúng ta luôn tìm kiếm một người bạn đời hoàn hảo, một công việc hoàn hảo, một căn nhà hoàn hảo, một chiếc xe hoàn hảo... và không bao giờ nhận ra được rằng ta đang bỏ phí biết bao thời gian và cơ hội.
    Không bao giờ có cái gọi là "hết sức đúng lúc" để nói một cách chính xác những gì bạn muốn bày tỏ vào chính xác một thời điểm nào đó với chính xác môt người nào đó, hay làm một cách chính xác một công việc mà bạn muốn làm trong đời. Vậy thì, sao bạn lại không sống "cho hôm nay" và tận hưởng mỗi phút giây bạn có được trên cõi đời này.

10. thaonguyentm3

Sau một thời gian lận đận đi tìm cho mình một công việc phù hợp với mình thì tuần sau mình đã bắt đầu một công việc mới, một môi trường hoàn toàn mới.Bây gời chắc mình phải chịu khó ổn định thôi. Đâu có ở đâu mà hoàn hảo hết được phải chấp nhận chứ. Một môi trường mới và một công việc mới đòi hỏi mình phải nỗ lực và khéo léo rất là nhiều nhất là trong một môi trường nhiều người giỏi thế này. Thôi phải hoà nhập thôi.