1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tổng hợp thông tin du lịch Mộc Châu – mời các bác đóng góp thông tin và hình ảnh

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi kdbubu, 06/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. morethanthewords

morethanthewords Thành viên mới

Nếu cứ tình trạng này xảy ra thì sớm muộn gì những cánh đồng hoa cải sẽ có thêm hàng rào dây thép gai, bốt gác và súng kíp.............thế thì anh em phượt có mà vào bằng mắt và chạy vào lọ
  2. 20000_tu_1_ngay

20000_tu_1_ngay Thành viên mới

có lẽ bác Fav nên có 1 nhời giải thích cho ace chứ nhỉ
  3. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Giải thích gì cơ ạ, cái vạt cải nát kia chả hiểu bao nhiêu đoàn khác dẫm vào từ đời tám hóanh nào rồi đấy ợ ^:)^ chẳng ai vô ý thức đến mức dẫm vào cả luống cải còn nguyên của bà con đâu ^:)^ các bác cứ chửi tẹt ga cái bọn vô ý thức đấy cho em, em ủng hộ chửi >:)

Còn đống dã quỳ lúc vào Ba Phách cũng có nhắc mọi người hái ít thôi, vì chỉ để 1 lúc sẽ héo hết, cứ để thành bụi bên đường nó còn đẹp, các bác thừa hiểu các em ôm thấy hoa đẹp thì tay chân ngứa ngáy ra sao rồi đấy... dong cả đòan gần 3 xịch mạng đi đã đủ mệt rồi, còn đi làm bảo mẫu giám sát cho từng mạng nữa chắc đời em héo ;))
  4. Cheetah.0n.Chase

Cheetah.0n.Chase Thành viên mới

Thứ nhất giả sử như vậy thì đoàn các ông khôn ra nên té chỗ khác, xông vào đó chủ vườn bắt gặp ai biết các ông tình ngay lý gian? Hơn nữa nhưng người xung quanh ko biết, sẽ nghĩ gì?

Thứ hai là với sự thoải mái bẻ hoa cải, bẻ hoa dã quỳ cầm tay của nhiều thành viên trong đoàn như kia, ai tin các ông ko giày bẹp cả bụi?
    Hay là hoa kia cũng do người khác hái sẵn rồi để đấy :-"

À thế nghĩa là mọi người nên hái, nhưng hái ít thôi à?

nếu nó ko héo thì cứ nên hái à?

Hàng trăm con người mỗi người một ít thì còn bao nhiêu?

Ông nói thế này thì tôi chịu ông và đoàn của ông rồi ạ ^:)^
  5. Tuxedo1983.

Tuxedo1983. Thành viên mới

Mặc dù không biết bác này là ai nhưng em thấy bác ý nói rất đúng:-bd đề nghị admin tự lock nick mình 1 tháng để sám hối về cung đường vừa rồi :-"
  6. 20000_tu_1_ngay

20000_tu_1_ngay Thành viên mới

bác fav nói thế là k0 ổn nhé. bác lớn hơn e (lại còn là admin nữa) nên chả cần e phân tích nhỉ

còn chn hoa thì chúng e cần nhời giải thích của bác để ít nhất k0 nói oan ng vô tội chứ. cũng chỉ là 1 chn để mọi ng nhắc nhở nhau thôi chứ chả ai có ý gì với bác cả

thật lòng là thấy hơi thất vọng 1 chút với cách trả lời của bác. nếu tình hình cứ thế này chắc cứ thấy đứa nào đi xe máy, vác ba lô là dân ng ta đuổi hết quá
  7. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Thiếu khả năng thế thì cậu nên lập nhà một người mà đi. Mọi người nhiều khi ham vui nên ko để ý chứ tớ nghĩ nếu trưởng đoàn nhắc trước mọi người nên để ý không hái hoa bẻ cành thì chắc ko ai :@) mà lại làm cái việc kia đâu. Thật.
  8. ruavang1102

ruavang1102 Thành viên mới

Mod mà đi chả có ý thức thế này thì , làm sao các đoàn khác ý thức dc , haizzzzzzzz cứ phá thế này thì các đoàn đi sau sẽ bị đuổi như đuổi tà mất .Tuần sau em đi mong là dã quỳ và cải vẫn còn đủ để cảm nhận dc 1 chút gì đó gọi là đặc trưng của cao nguyên Mộc Châu .
  9. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Thưa cụ là em đi chốt đoàn, lên đến nơi thấy các con giời ngắt hoa bẻ cành chán chê rồi, chỉ kịp nhắc đừng có hái nữa thôi !!!

Những chỗ tớ vác máy ra chụp đều nhắc mọi người cẩn thận ko dẫm lên luống hoa rồi bác nhé, có điều đoàn đông tản mát mỗi người 1 góc nên ko nhắc hết mọi người được thôi. Cái chỗ vạt cải bị đạp kia là tác phẩm của 1 đoàn đi trước (hoặc 1 đoàn nào đấy trước nữa... ) chứ trong đoàn tớ ko có chuyện giẫm đạp lên cải để chụp choẹt (ít nhất là những chỗ có mặt tớ) :-"
  10. chimhoabinh

chimhoabinh Thành viên tích cực

Chắc là tác phẩm của đoàn này:

http://ttvnol.com/f_233/1400793/page-5

Nhưng lấy lý do vạt cải đã bị dẫm đạp rồi để biện minh cho việc tiếp tục dẫm đạp cũng là không chính đáng.