1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tổng hợp từ vựng tiếng Anh theo chủ đề

Chủ đề trong 'Đề thi - Đáp án' bởi mcbooks, 30/10/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mcbooks

mcbooks Thành viên quen thuộc

Trước khi các bạn đọc bài viết mình xin nói rằng từ vựng tiếng Anh theo chủ đề rất đa dạng và phong phú, có thể các bạn không nắm được hết nên mình sẽ tổng hợp lại những chủ đề mà thân thiện và gần gữi nhất với các bạn.

Có lẽ các bạn đã nhận thức rõ được tầm quan trọng của việc sở hữu một vốn từ rộng, bao quát và đã có rất nhiều phương pháp học từ vựng, mình có thể liệt kê ra như: học từ vựng bằng flashcard, note stick dán khắp nhà để bạn có thể học mọi lúc mọi nơi và với việc lặp lại liên tục thì bạn hy vọng rằng mình sẽ dần dần biết được thêm thật nhiều từ mới, có bạn lại học từ vựng thông qua video, hình ảnh, bài hát, hay học theo cách phân loại theo tiền tố, hậu tố, con vật ,… tức là học từ vựng tiếng Anh theo chủ đề,… và còn rất nhiều cách khác nữa. Ở bài học tiếng Anh giao tiếp hiệu quả, mình đã chia sẻ cách học từ vựng nhanh nhất được nhiều bạn áp dụng và thành công rồi nên ở bài này mình không nhắc lại nữa.

Hôm nay mình xin tổng hợp cho các bạn các chủ đề mà thân thuộc nhất nhé :
    1. Từ vựng chuyên ngành y dược
    2. 101 Từ vựng chuyên ngành kế toán
    3. Từ vựng chuyên ngành luật theo bảng chữ cái
    4. Từ vựng chuyên ngành Marketing
    5. 23 từ vựng các vấn đề nóng bỏng của xã hội
    6. 21 từ vựng về côn trùng
    7. 45 từ vựng chủ đề bóng đá
    8. 46 từ vựng riêng về bóng đá
    9. 12 từ vựng chủ đề mặt trời
    10. 15 cụm từ nói về hoạt động cơ thể người:

Còn rất nhiều các chủ đề khác nhau mình sẽ tổng hợp cho các bạn dần dần để các bạn có thể quen dần và nắm bắt phương pháp từ vựng tốt nhất.

Như vậy, bạn đã thấy được lợi ích của việc học từ vựng tiếng anh theo chủ đề, tuy nhiên, việc học từ vựng tiếng anh theo chủ đề theo các cách thông thường không thực sự giúp bạn mở rộng cũng như nắm thật vững, thật sâu, có thể chỉ vài tháng thì việc học từ vựng tiếng anh theo chủ đề mà bạn đã dày công học lại biến đi đâu mất, và đến đây bạn lại quay trở về với những từ vựng tiếng anh theo chủ đề lúc trước để ôn lại.

Tham khảo thêm sách tiếng anh hay nên đọc TẠI ĐÂY.